Hướng dẫn download các ứng dụng và game trên Ovi Store

magictk1
14/12/2010 13:31Phản hồi: 57
Hướng dẫn download các ứng dụng và game trên Ovi Store
Ovi Store là một kho ứng dụng tuyệt vời dành cho người dùng Nokia, tại đây bạn có thể tìm và tải các ứng dụng, trò chơi, giao diện, video và âm thanh cho chiếc điện thoại của mình. Tuy nhiên, thông thường người ta phải sử dụng điện thoại tương thích hoặc Ovi Suite mới có thể tải các ứng dụng. Hướng dẫn trong bài viết sau đây sẽ mô tả cách làm thế nào để tải về ứng dụng của Ovi Store trực tiếp vào máy tính của bạn từ trình duyệt trên máy.

Đây là một giải pháp rất hay giúp ích cho bạn rất nhiều trong việc tiết kiệm cước GPRS hàng tháng. Ngoài ra, bài viết còn hướng dẫn chi tiết cách tìm kiếm các liên kết trực tiếp đến các file .jar và cách để chuyển đổi các file sis.dm thành file .sis cài đặt trên điện thoại.

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1143x881 and weights 467KB.

Các bước thực hiện như sau:

Cách 1:

1. Vào trang Store.ovi.com từ trình duyệt firefox .
2. Đăng nhập vào tài khoản Ovi của bạn, nếu chưa có tài khoản thì bạn đăng kí.
3. Chọn dòng điện thoại bạn đang dùng.

4. Chọn ứng dụng hoặc games mà bạn muốn download.

Quảng cáo

5. Di chuyển chuột vào ứng dụng hoặc game bạn muốn download thì sẽ xuất hiện cửa sổ thông tin, bạn chọn Send to friend.

6. Trên thanh địa chỉ trình duyệt web thì bạn thay chữ send-to-friend thành download và nhấn Enter. Đợi 1 lát thì cửa sổ download của firefox sẽ hiện ra. -> Có thể download về máy.

Quảng cáo

Khi download về thì sẽ là file jad, cách lấy file jar để chép vào di động thì đọc tiếp phía dưới bài viết sẽ có hướng dẫn chi tiết.

Cách 2:

I. Tải ứng dụng Nokia Ovi Store:

Để thực hiện được điều này, yêu cầu đầu tiên mà bạn phải có đó là trình duyệt Firefox và một tài khoản người dùng Nokia (thường là tài khoản mà bạn hay sử dụng trên điện thoại của bạn) mới có thể tải ứng dụng về máy hoặc bạn cũng có thể tạo một tài khoản mới sau khi đã truy cập vào được kho ứng dụng Nokia Ovi Store. Tiếp theo đó, chúng ta sẽ thực hiện vài bước thiết lập trên trình duyệt, lúc đó bạn có thể truy cập vào kho ứng dụng Nokia Ovi Store dễ dàng như trên điện thoại vậy.

1. Đầu tiên, cài đặt tiện ích mở rộng User Agent Switcher (https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/59/, tương thích tốt trên Firefox 1.0 – 3.6.x) và khởi động lại Firefox.

2. Mở menu Tools > User Agent Default > Edit User Agent.

3. Trong cửa sổ User Agent Switcher Options, chọn New > New User Agent ...

4. Cung cấp tên điện thoại đang sử dụng của bạn trong khung Description (ví dụ: Nokia5233), thay đổi giá trị trong khung User Agent phù hợp với mã đại diện người dùng của điện thoại và nhấn OK. Các phần còn lại bạn cứ để mặc định. Dưới đây là một vài mã user agent của các dòng máy Nokia hoạt động phổ biến như:

* S60v5 5800: Mozilla/5.0 (SymbianOS/9.4; U; Series60/5.0 Nokia5800d-1/10.0.008; Profile/MIDP-2.1 Configuration/CLDC-1.1 ) AppleWebKit/413 (KHTML, like Gecko) Safari/413
* S60v3 E71: Mozilla/5.0 (SymbianOS/9.2; U; Series60/3.1 NokiaE71-1/101.07.79; Profile/MIDP-2.0 Configuration/CLDC-1.1 ) AppleWebKit/413 (KHTML, like Gecko) Safari/413

Nếu như bạn không xác định được mã user agent, bạn có thể sao chép đoạn mã chứa thông tin các loại model được cung cấp sẵn tại địa chỉ: http://tinypaste.com/04721. Sau đó, dán nội dung vào khung Notepad và lưu lại với tên UserAgentSwitcher.xml (hoặc một gọi bất kỳ nhưng vẫn giữ phần mở rộng .xml). Tại cửa cửa sổ User Agent Switcher Options, nhấn nút Import rồi dẫn đến file UserAgentSwitcher.xml > Open. Sau đó, chọn dòng model điện thoại của bạn được liệt kê sẵn trong khung User Agents > nhấn OK.

5. Trở lại User Agent Switcher Options, nhấn vào OK để đóng cửa sổ và lưu các thiết lập.

6. Tiếp theo, vào Tools > Default User Agent > chọn model dòng điện thoại của bạn trong danh sách hiện ra. Ở đây, tôi chọn Nokia5233.

7. Bây giờ, bạn có thể vào https://store.ovi.mobi/, khi xuất hiện dòng thông báo chào mừng Welcome to the Ovi Store bạn chỉ việc nhấn vào liên kết No thanks, continue using the website để vào trang Ovi Store, lưu ý rằng nếu trình duyệt có cài add-on Greasemonkey bạn phải vô hiệu hóa nó trước khi vào Ovi Store, nếu không sẽ gặp lỗi không truy cập được. Cũng tại đây, bạn có thể tiến hành đăng nhập bằng tài khoản của mình qua mục Sign in bên dưới. Sau đó, bạn có thể tha hồ “vung tay” tải các phần mềm, trò chơi, âm nhạc,… từ trình duyệt về máy tính.

8. Nếu muốn sử dụng giao diện tiếng Việt, cuộn thanh trượt xuống cuối trang và chọn Tiếng Việt trong hộp Language > nhấn Change để xác nhận và áp dụng thay đổi.

II. Nếu bạn tải về các trò chơi, bạn có thể nhận thấy rằng bạn đã tải về một tập tin .jad thay vì một tập tin .jar. Đây là cách để có được liên kết trực tiếp của file jar từ tập tin jad:

1. Chọn các trò chơi mà bạn muốn tải về, nhấn Download. Khi cửa sổ tải về Firefox xuất hiện, chọn Open with. Bạn có thể mở file jad bằng Notepad hoặc Microsoft Word. (Tôi khuyên bạn nên dùng Microsoft Word / WordPad bởi vì nó tìm liên kết tải về dễ dàng hơn). Sau đó, kích OK.

2. Hãy tìm dòng bắt đầu bằng https://d.ovi.com, sao chép và sau đó dán nó vào thanh địa chỉ trình duyệt của bạn, nhấn Enter. Trình download trình duyệt sẽ tự động bắt link và chỉ việc đồng ý cho tải về là xong.

III. Nếu bạn đã tải về một tập tin có phần mở rộng sis.dm, cách sau đây hướng dẫn chuyển đổi nó trở lại thành file .sis và cài đặt trên điện thoại của bạn:

1. Trước tiên, bạn cần download tiện ích XIV32 tại địa chỉ: http://goo.gl/Za34. Sau đó, mở file .exe từ tập tin nén zip này.

2. Mở tập tin với phần mở rộng sis.dm bởi XIV32 (File > Open). Bạn có thể kéo tập tin vào cửa sổ của chương trình.

3. Hãy tìm những chuỗi hex đứng trước giá trị 7A. (Bạn có thể sử dụng tổ hợp phím Ctrl + F để tìm kiếm). Sau đó, bạn nhấn phím Delete kết hợp phím mũi tên trái để xoá tất cả các chuỗi đứng trước 7A (từ đầu chuỗi OA đến chuỗi 2D) và nhớ làm một cách cẩn thận.

4. Sau đó, nó sẽ trông như thế này:

5. Tiếp theo, di chuyển xuống phía dưới cùng , bạn tìm biểu tượng dấu gạch ngang ở khung bên phải và xóa tất cả các dấu cùng hàng.

6. Kết quả, nó sẽ như thế này:

7. Vào File > Save as. Bây giờ, bạn có thể lưu các tập tin với phần mở rộng .sis được rồi. Cuối cùng, bạn có thể dùng cáp và kết nối đến các soft Nokia và cài đặt các ứng dụng vào máy dễ dàng.

Chúc các bạn thành công.

(Nguồn: sưu tâm từ itteen.net)

CÁC BẠN NÊN SỬ DỤNG CÁCH 1 DOWNLOAD CHO KHỎE. KHỎI SỬ DỤNG ADD ON CỦA FIREFOX

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một bài viết khá công phu và rất hữu ích , cám ơn bạn một lần nữa vì sự tìm tòi đạt kết quả cao này 😃
magictk1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi hi anh em vui vẻ là được rồi 😃
Nhưng mà trên Ovi cũng không có nhiều phần mềm hay. Còn lại toàn là trả phí.
Chỉ có hy vọng search trên đó cái nào hay hay về nhờ anh em tinhte giúp ...... He he
Quá tuyệt vời. Đã tks bác. thực ra muốn thanks bác nhìu lần hơn. 😁. thật công phu. Chúc bác Giáng sinh vui vẻ. 😃
bài viết hay vãi chưỡng.vote cho bác
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Down về cái chat.jar mà chẳng cài được
rất là tuyệt.. thanks bác nhiều nhiều.. 😁 thế này đỡ tiền GPRS nhiều
magictk1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này đúng là " buồn ngủ gặp chiếu manh"
Đang đi tìm mãi trên mạng ngày 14 lại gặp đúng cái forum lão kia vừa post nóng hổi ngày 12. Thế là test thấy ngon quá share về bên mình 😆
Anh em ủng hộ là vui roài 😃)
mình down themes về, nó có dạng nth.dm mình coppy vô đt nó không đọc được. Có cách nào chuyển đuôi ntd.dm sang nth không
Nếu tải về gặp file sis.dm thì cần gì phải dùng XIV32 cho mất công. Chỉ cần dùng notepad ++ xóa đi 3 dòng đầu tiên của file rồi lưu lại thành .sis hoặc .sisx là ok
Đơn giản mà lẹ. Ovi thường chơi luôn download bằng wifi cho tiện, nếu ko có wifi thì nên áp dụng cách 1 của Bác có vẻ thú vị và đơn giản.
Thanks

xin phép chủ thớt cho góp ý tẹo
với win7 các bạn ko cần chọn open with mà chọn save as rồi sau đó mới mở bằng word nhé
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
@mrquan16071991 Win nào chẳng làm thế này đc hở bác
Đã chuyển topic sang box thủ thuật cho phù hợp 😃
Cách 2 với file sis.dm lằng nhằng quá:p down note++ về rồi mở file sis.dm . Sau đó xóa đi 3 dòng đầu tiên, rồi save as lại . Sau đó rename thằng .sis là xong :p
Bữa h lên mạng tìm mãi, hnay gặp "bí kiếp" rồi, thanks bác nha.
Hiii ...Cảm ơn nhiều a !Từ hum mua máy về toàn phải tải bằng gps hum ah, khi format no mat luon lai phai tải lại a, thật chán.Giờ biết được cái này của bạn tốt hiệc.Máy tớ sao hum hack duoc a, nên cài những game tải về toàn không cho tải, nên phải tải trên ovi hum a.
Hic, sao may tap tin jar tớ dơn về ma nó hum cho cài a?
Hay quá! Một bài viết rất hoàn chỉnh, công phu và chi tiết. Thanks chủ Topic nhé!
cái này mình down về ok, mấy cái ứng dụng trên ovi mình down về bỏ vô con N95 của mình cài thì ko báo lỗi gì hết, mà vô application ko thấy ứng dụng đâu hết. mà down mấy cái ứng dụng trên tinhte thì ok
joedalton
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay quá,cảm ơn bạn nhiều 😃
Hic ..CHo em hỏi, tập tin .jar và .wgz làm sao cài được lên con n8-00 ạ.em tải về, nhựng tập tin nào lưu với tên sí, sĩ thì cài duoc a.Em cảm ơn !
bạn hack phone chưa... hack xong mới cài được nhìu apps

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019