Hướng dẫn download qua mediafire nhanh chóng và tiện lợi

poisonpure
10/3/2009 13:27Phản hồi: 17
Mediafire được xem một trong những host chia sẻ file tương đối phổ biến, được xem là website cho upload và download miến phí để thu tiền đặt quảng cáo. Bài hướng dẫn ngắn gọn này giúp các bạn tải nhanh và đỡ mất thời gian hơn.

Chương trình này sử dụng chung với Internet Download Manager (IDM) áp dụng cho IDM phiên bản 5.14 trở lên.
Vào IDM,chọn menu Download ---> Options ---> Downloads
Cấu hình như hình vẽ.

Giao diện của chương trình:

Giải thích chức năng:
Đây là chương trình giúp việc download nhiều file trên mediafire trở nên nhẹ nhàng hơn vì không cần phải copy từng link vào trình duyệt rồi chờ hiện ra link trực tiếp,sau đó phải chuyển link trực tiếp sang chương trình tăng tốc download(IDM).

Download folder: là đường dẫn mong muốn để IDM down vào folder này.
IDM path: là đường dẫn của file thực thi IDM.
Number download: số file dc download đồng thời.
Password if in need : để phục vụ cho link dạng như hình dưới.(nếu link có pass sẽ tự kích hoạt chức năng này,còn không thì sẽ bỏ qua)

Quảng cáo

Shutdown after finish: tắt máy sau khi đã download xong.(Có đếm ngược 30 giây)
Hide to Tray: ẩn xuống Tray bên phải góc dưới.Nếu click vào lại hiện lại bình thường.

Cách dùng:
Nếu là link dạng như hình vẽ:

Hoặc dạng:

Quảng cáo

Hoặc dạng link ẩn:

Vào chương trình click chuột phải vào chỗ màu xám chọn Add link

Kết quả như sau:

Sau đó nhấn nút Start và chờ đến khi chương trình download xong.

Đối với link dạng folder

Vào chương trình click chuột phải vào chỗ màu xám chọn Check Link
Và chờ khoảng 15 giây sẽ hiện ra toàn bộ link như hình sau:

Nhấn Ok thì các link trên sẽ vào chương trình chính.
Sau đó ta nhấn nút Start,giống trường hợp 1.

Reset LinkDelete Link: áp dụng cho link bạn bôi màu xanh (có thể chọn nhiều link cùng lúc)

. Mediafire is number one. Chúc bạn down được nhiều từ mediafire.

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em không xài được vậy! em xai IDM 5.15 portable
Cái file đính kèm để làm gì hả bác ơi?E down về mà không biết làm gì với nó để được như bác hướng dẫn.
Bản 5.15 là dùng được rồi đó. Nó yêu cầu là bản 5.15 trở lên là được mà! Bạn xem lại hướng dẫn sử dụng mình đính kèm ở dưới nhé

Thực ra nó là một chương trình hỗ trợ cho IDM trong việc dowload các dữ liệu. Nó tự động tìm link và list ra các link cần dowload. Thay bằng việc bạn phải mở từng link một và click vào click here to dowload của Mediafire thì bạn chỉ cần copy link, dán vào và....Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng (file attached)
HuongDan_Mediafire.zip
1 trong những nguyên nhân MF ban IP Việt Nam,em nghĩ nên hạn chế dùng pm này
Làm thế này nhanh hơn nhiều nhé :

1. Bạn PASTE link vô đây :
HTTP://GETLINK.HALINH.VN

2. Ấn vào GET LINK

3. Sau đó bạn sẽ được 1 LINK GỐC của MEDIAFIRE ... tha hồ down bằng các chương trình hỗ trợ với tốc độ cao !

Chúc anh em vui vẻ !
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
thanks bác nha. để mình thử xem sao, coi bộ cái này hay đó
không chạy trong xp sp3 được 😔
tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
mediafire đã nâng cấp! bây giờ k còn dùng công cụ này được nửa rồi!
tác giả Sơn Phạm đã viết chương trình free khác hỗ trợ download tại mediafire, cách sử dụng rất dễ do toàn tiếng Việt 😁 (tương tự chương trình trên)

http://www.mediafire.com/?4tmgtocmiyg
Cái này có dùng được trên vista ko vậy bác ? Bác chỉ em cách dùng PM này với, thanks bác nhiều nhe.
phan mem chua bác bi lỗi gì rui (0x00000135) nó chẳn chịu chạy
longmax
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mediafire da update bản mới òi nên hẽm cóa dzùng PM này đc nữa đâu đành ngồi đợi PM mới vậy........!👼
hiện giờ dùng cái nào ok các bác ơi ? down mấy loại khác nhau trên mạng mà ko cái nào làm được cả.
Thật sự không dùng được, mình sử dụng nó cứ báo Waiting, và sau đó là False mặc dùng dùng theo cách truyền thống thì down tốt.
Chương trình này bây giờ vô dụng rồi pro ơi
anh chị ơi! em không hiểu mediafire lắm khi gửi tài liệu hay dơnload về ma không quen lắm. nhờ anh chị chỉ dẫn em dùm
depmakdep
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình không xài được vậy :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019