Hướng dẫn dùng điện thoại Android như một Wi-Fi repeater, giúp mở rộng kết nối Wi-Fi

Pnghuy
23/1/2021 0:41Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sirlee41
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thiết nghĩ anten trên laptop sẽ bự và mạnh hơn đt chứ nhỉ? 🤔 Có khi nào cái tấm 98 Mbps ở trên là đang xài 4G ko? 😅😅
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@Sirlee41 Cái đó là mấy năm trước rồi bác ơi. xưa rồi :v
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Mua cục repeater có nhiêu tiền đâu😃
@Bui Duy Loc Để dùng trong các trường hợp khẩn cấp.
qloved
CAO CẤP
3 năm
repeater thì phải nằm giữa nguồn phát và máy tính chứ, đặt repeater ngay bên cạnh máy tính thì dùng quách máy tính bắt wifi còn ngon hơn
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@qloved Đúng rồi bác, vậy mới gọi là repeater
A8A
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo lời tác giả, tui lấy cái phone Galaxy phát wifi cho Iphone. Sau đó lấy iphone phát wifi cho máy tính bảng Samsung, rùi lấy máy tính bảng phát wifi cho laptop. Đang dùng laptop để viết comment này đây. Không biết có được cục gạch nào vô đầu không đây!?
@A8A gạch đây : iphone không có chức năng này.
Cười ra nước mắt
A8A
ĐẠI BÀNG
3 năm
@supermanktqd kkk, không lừa được cao thủ!
Đã áp dụng cách này vài lần khi cần kíp mà ở xa router quá!
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@phucprolangtu Đem nó ra ngoài phòng để đó
Có ổn hok ta
Kinh vãi
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@Võ Thành Quân Thử đi là biết ổn hay ko à
haidnacitt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Điện thoại phải có 2 ăng ten (trung cấp, giá rẻ thường là 1) thì mới có khả năng vừa thu vừa phát.
@haidnacitt phàn cứng cần wifi hỗ trợ mimo
và phần mềm nữa.
Wifi hotspot - cái này mình dùng nhiều rồi. Thi thoảng wifi nhà hay cty bị lỗi mình toàn phát wifi từ điện thoại thông qua 4G để dùng máy tính kết nối làm việc. Cũng khá tiện.
@khanhduy089 b nhầm lẫn rồi.
đấy là 4G sang wifi
đây là wifi sang wifi
@supermanktqd Cũng là vậy thôi mà bạn. Ý mình là biến cái điện thoại thành Hotpost. Mình cũng dùng tính năng này để truyền wifi sang máy tính từ wifi khác vì Lap của mình khó bắt đc sóng.
wuhuubac
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ủa, em lại đang mơ tưởng phát cho đt khác bắt cùng cơ 😃
mơ tưởng gì, thì nó là phát cho đt khác bắt đấy, nhưng ko phải máy nào cũng làm đc.
Hay ho phết đấy chứ
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@vipmapperf2 Thử ok không bác?
@zerolove77 Nó ko ok bằng router riêng bác ạ. Chủ yếu để chống cháy thôi bác ạ
Vô lý. Điện thoại cũng phải bắt đc sóng wifi mới repeat nó đc. Nó bắt đc thì laptop cũng bắt dc thậm chí tốt hơn!
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@yushikara Đang thắc mắc cái đó, chắc đem cái điện thoại ra ngoài rồi dụt ngoài đó
Đại khái là cái điện thoại đó dùng ăng ten thần thánh gì đó có thể bắt sóng wifi mạnh mẻ hơn những gã khác và có thể set up chia sẻ lại cho gã khác! cái này chỉ 1 vài dòng điện thoại có thôi mà tiêu đề bài viết làm như là bất kỳ android nào cũng làm đc để câu view!
Máy khác ko biết chứ mấy con dòng S của samsung nó qc là 2 anten wifi nên nó thật sự có thể làm cái trò này tuyệt vời .
Th mình thấy cái này hay là con wifi chổ đấy nó hết cấp ip hoặc nó treo luôn rồi nhưng con dt vẫn đang xài ngon thì bật chức năng này lên xài thêm dc cho 5 con iphone nữa .
@traisaigon Chuẩn! tiêu đề bài viết phải đặt là "hướng dẫn dùng đt ABC như một wifi..." chứ viết vậy ng ta hiểu lầm là đt android nào cũng làm dc từ đó click vô!
Giờ đang dùng con A5 2017 làm bộ phát wifi đây. Công nhận là hữu ích nhiều.
quangpro1610
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hình như dòng nokia ko có tính năng này thì phải, e phải cài cái PdaNet+ để repeater wifi qua cho laptop, điều kiện để bắt được kiểu wifi này là laptop cũng phải cài PdaNet+ (version windows) thì mới được, nhưng cũng hay chập chờn cho app này trên mobile hay tự out
Im lặng đi
sisino1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình nghĩ cũng không cần thiết lắm!
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@sisino1 công nhận, rồi mất công đi canh chừng cái máy
Vọc chơi cũng khá hay ạ
Hay quá nè
người ta
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thực tế là em dùng LTE phát sang dùng. Vì em always on LTE =)))
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.treeteam.usb.tethering

Sẵn đây chia sẽ với các bác app này hay, nó tự động share Internet của điện thoại cho pc khi cắm cáp vào
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@Hot.Buns Cái này hay quá bác
beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
Mi A2, Android 10 (Android One), có làm được đâu. Mod tào lao, không tìm hiểu kỹ mà phán như thánh
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@beluxubu Đang nói SS mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019