Hướng dẫn dùng điện thoại Nokia Symbian làm Modem cho Máy tính vào Internet

dihuta
9/8/2008 9:51Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhluutat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kết nối Internet thông qua Mobi bằng Bluetooth có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ truy cập Internet ?
Bác nàu dùng rồi hướng dẫn giúp cách kết nối đối với thuê bao VINAPHONE

tienphat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có cách nào kết nối internet trên PC thông qua sóng wifi của e71 dò được chứ qua sóng điện thoại (GPRS) hao tài lắm. Tội nghiệp.
ai gưởi cho tui phần mềm đó được không?
email:hoanghieudlna@yahoo.com
thanks!
Làm thế này có nóng điện thoại klo.... dùng nhiều chắc die lun....
thanhluutat
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nóng hay không cũng tùy máy, mới test thử với 2 máy
Nokia E71: máy nóng hơn bình thường thật
Nokia 6730: chạy mát lịm

Tốc độ truy cập web bằng cách dùng mobi làm modem cũng khá tốt với nhu cầu web và mail
t0e
ĐẠI BÀNG
14 năm
bi h có 3g rồi thì tốc độ phải hơn chứ nhỉ
hoanhtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng e71 nóng cực kì, dùng 3g thì mau hao pin, nếu bạn dowload thì rất là mua nóng, nguyên nhân nóng một phần do máy hoạt động nhiều, còn chủ yếu là sức nóng của pin. nóng quá có thể làm hư bàn phím, cẩn thận coi chừng nổ pin nha !
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
14 năm
ơ?
Sao mình lại dính vào cái threat này nhỉ?

Vina Mobi có 3G rùi, tốc đọ là 2Mb/s đó, mình có cách xài sim vina chạy 3G ko giới hạn, khoảng 1 tiếng hết 1 Nghìn!
sao em làm tới bước hiện ra chữ Connect, mà bấm vô đợi chút nó lại ra chữ Connect lần nữa, không kế`t nối dc, có phải là sóng yếu hay j j ko?dang xài 3G của Mobiphone nè
N7610 cũng có chức năng model đấy bạn. bạn có thể kết nối với internet qua PC Suite. kết nối bằng cáp hoặc bluetooth. bằng bluetooth thì có thể không cần phải PC Suite.
chào các bạn, mình xài 7610, mình dùng làm modem nhưng ko được các bạn, khi zô Kết nối internet thì nó hiện ra chữ No modem found, nhờ các bạn giúp mình, cảm ơn các bạn
hungcc
ĐẠI BÀNG
14 năm
e bam ket noi no cu hien ra dong nay '' failed to connect to the network ! One touch access could not connect to the select device'' bac nao biet giup em voi, em dung e71
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
14 năm

Cứ dùng Nokia PC Suite mà vào, tôi dùng máy nào cũng vào mạng được ầm ầm, đang dùng 5200 vẫn vào mạng tốt, quan trọng bạn phải cài đặt cái access poitn ý! đừng để nó kết nối tự động, chọn kết nối bằng tay rồi dặt access point cho đúng với từng nhà mạng, bạn cứ cài GPRS bằng tay trên điện thoại nhiều thì sẽ quen ngay!
hungcc
ĐẠI BÀNG
14 năm
e bam ket noi no cu hien ra dong nay '' failed to connect to the network ! One touch access could not connect to the select device'' bac nao biet giup em voi, em dung e71
tiếng việt có đấu nha bạn
máy bạn báo ailed để kết nối vào mạng! Một chạm truy cập không thể kết nối với thiết bị chọn
bạn dùng phần mềm gì cài đặt trên PC để vào mạng .... dùng OVI của nokia đi bạn ........... dể thao tác
View attachment untitled.rar Em đang dùng con N77, khi em cắm cáp USB vào thì em chọn PC Suite và trên máy tính báo như hình em gửi ở dưới, nhưng khi vào Internet trên máy tính thì ko đc. Các anh cho em hỏi là có phải cài đặt gì trên máy tính nữa ko ạ.
như hình bạn gửi thì máy tính của bạn đã được kết nối internet rồi. Có thể do lúc đó sóng di dộng kém không thể tải được bạn thử dùng khi khác coi. Để xem tốc độ của mạng ban vào điện thoại mục internet/ quản lý kết nối, xem chi tiết kết nối modem đối với nokia s60.
Cho em hỏi là có thể dùng kết nối wifi của điện thoại ko hay là chỉ dùng đc gprs, h trước mất mạng loay hoay ko biết làm j lôi ra kết nối thử thì ko đc, ức chế vào ovisuite thì cũng thấy chế độ connect pc to web, thử luôn, đang dùng mạng viettel nên e gõ vào access point là v-internet, kết quả là dùng ngon nhưng chậm quá (cũng may mới nạp cái thẻ gprs, mỗi tháng đc 300mb chứ ko chết tiền)
Vậy có cách nào kết nối pc qua wifi bằng moderm điện thoại ko? nếu có thì thiết lập access point vs thông số ntn?
Thanks
PC vs Phone có thể kết nối vs nhau dc qua cả blutooth và Wifi. Nhưng chỉ có Bluetooth mới hỗ trợ phone làm modem vào mạng cho máy tính. Bạn cài access point trên phone cho từng mạng, sau đó kết nối PC vs Phone qua Bluetooth Dial-Up Networking . ok liền ! Mình đã làm đc trên Y410 vs 5800 mạng 3G viettel
ý mình là khi kết nối rồi, có thể dùng điện thoại thu sóng wifi cho máy tính ko? laptop thì ko nói rồi nhưng pc mà thỉnh thoảng mất mạng thì cũng phải có cách thay thế chứ (nhà mình ở trong tầm phủ sóng wifi của nhìu hàng xóm :x)
bác có thể hướng dẫn chi tiết được ko? mình ko tài nào dùng bằng bluetooth đc, chỉ dùng đc bằng cáp thôi. cám ơn bạn.
Mình cũng giống bạn này. Đt mình có Wifi , gần nhà mình có wifi mà mình đã xin pass được. có cách nào share internet thu đc từ wifi điện thoại xuống máy tình không ta ?
bài viết thất là chất lượng.thanks 😁
huuducphcn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này tốc độ là bao nhiêu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119