Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế này là sao hả mấy bro.em gửi file prc vào mail kindle mà nó toàn báo lỗi thế này ợ????
Đổi đuôi prc thành mobi thử xem
@ntdieu đổi cũng ko đc ợ
Minh bị trường hợp trước giờ goi qua mail đều ok nhưng gần đây mail kindle báo định dạng không phù hợp nên ko cho nhân nội dung đính kèm mac dù la đuôi file mobi.
Không rõ vấn đề bạn gặp phải là gì, tôi đã thử tải cuốn Cuu Tinh Thien Than Quyet - Oc Sen.prc về và gửi vào Kindle thấy bình thường không bị lỗi gì cả.
Mỗi người đọc lại có đặc điểm riêng, mục đích riêng. Cho nên không thể sử dụng máy móc phương pháp của người khác cho mình mà có lơi. Phương pháp đọc sách chỉ có thể hình thành và phát triển trên cơ sở sự tìm tòi, nỗ lực, rút kinh nghiệm của bản thân ngay trong quá trình đọc.
@Shelton_English_Centre Câu này luôn luôn đúng, nhưng mà không liên quan đến việc dùng Kindle trên mây ;)
Ai biết chỉ mình đăng nhập kindle khi cảm ứng bị liệt 1 phần chỗ đúng đúng chỗ Start reading
Nhấn back nó về vị trí trước đó, nghĩa là nhảy về trang cũ là đúng rồi
MDmem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntdieu Thế lúc mở sách ra muốn đồng bộ số trang với máy còn lại đều phải ấn "sync to furthest page" hả bác? Thế thì cuốn sách trên máy số 2 không bao h hiển thị mình đã đọc hết 100% mặc dù trên máy số 1 đã đọc xong rồi.
dongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi là làm sao có thể gửi mail cho kindle vậy? em tìm không thấy nó ở đâu cả?
@dongan Đọc bài đầu tiên
dongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntdieu mình đọc rồi và ảnh bị die hết, mình không thấy, mình gửi từ mail đã đăng ký cho mail dạng: mail đăng ký @kindle.com, nhưng vào wp10, không thấy đồng bộ?
Kindle. Nice
mình gửi sách cho kinde vào trên ipad thì đồng bộ tải sách đọc nhưng trên lumia thì ko hiện ra 1 cuốn sách nào cả, dzị là sao ad ơi? lumia mìnhc ài ad amazon kindle á
Lumia hay Windows/Windows phone không được hỗ trợ làm theo cách này đâu, chỉ có Android, iOS, BB, hoặc máy Kindle thôi
dongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntdieu thảo nào, em lội page thấy cũng nhiều người dùng wp cm thế, không còn cách nào khác ngoài dev máy và dev ứng dụng để đọc sách thoải mái rồi, wp hơi khó cho việc chép sách lên kindle, hơi tù :v
Anh ơi cho em hỏi nếu em mua 1 cuốn sách nhưng em không có kindle em dùng kindle app để đọc thì có cách nào download về dưới dạng PDF hoặc in ra dùng không anh
Mua trên Amazon thì ko tải về PDF được, chỉ có thể tải về dạng mobi hay azw3 thôi, mà cũng phải gỡ bổ DRM thì mới đọc trên thiết bị khác được
@ntdieu
Anh ơi nếu vậy thì làm sao để tải về dang mobi hay azw3 vậy anh, Vì em không có máy kindle chỉ có tài khoản trên amazon và tài khoản kindle cloud reader em không thể nào tìm được chỗ download tài liệu này về và cũng không có nút print để in. Hình như chỉ có cách send vào máy kindle để tải
Bạn tải Kindle for PC (http://www.amazon.com/gp/kindle/pc/download) về cài lên máy tính sẽ có được file azw3
Tuy nhiên đây là ebook cho nên không thể in được, chỉ có thể đọc thôi
goldbow
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai bị tình trạng dùng sen to kindle trên PC thì bị báo mail về là đuôi prc không còn hỗ trợ không. Trước giờ mình send file prc oke hết ko hiểu sao hôm qua send file prc lên thì không đc nữa, chép trực tiếp vào thì không đọc đc luôn, không rõ vì sao
send to kindle trước giờ vẫn ko hỗ trợ kindle trên PC mà, bạn nói rõ hơn được không
các a/c cho em hỏi chút là e có mua 1 số cuốn trên amazon, để đọc trên kindle. giờ e muốn lôi ra thành file pdf để in ra bản giấy thì e phải làm gì ạ 😁
thanks a/c
các a/c cho em hỏi chút là e có mua 1 số cuốn trên amazon, để đọc trên kindle. giờ e muốn lôi ra thành file pdf để in ra bản giấy thì e phải làm gì ạ 😁
thanks a/c
Sách của Amazon không được thiết kế để in hay để chuyển sang pdf. Muốn làm thì phải

1. Gỡ bỏ DRM
2. Dùng Calibre để chuyển sang PDF

Chi tiết thế nào vui lòng Google

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019