Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HƯỚNG DẪN FIX LỖI SYNC GOOGLE CONTACT, CALENDAR TRÊN BLACKBERRY 10 ( Đã thành công trên 9983 với...

HoangCun
1/2/2019 22:28Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

74K1-1818
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baobien Híc. Đang dùng bình thường. Chiều nay lưu số không được nên làm lại. Cả tối giờ vẫn không được. Cần lắm một sự giúp đỡ. 1800 số nên vô cùng biết ơn
mọi người còn đồng bộ được nữa không, mình làm theo thử cách bên trên thì toàn báo lỗi,an unexpected problem occurred. some features may not be working correctly
https://www.googleapis.com/carddav/v1/principals/Your_Email/lists/default/
Bước 4 dùng link này vẫn được nhé các bác, nếu chưa đc thì các bác bỏ dấu "/" ở cuối cùng đi nhé. Vừa thử được xong cho Q20
@congchinh04kc1 mấy hôm làm k đc, hnay đọc bài của bạn thì đồng bộ đc 😁
@congchinh04kc1 e cug q20. mà bó tay
san2332
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em chưa hiểu cái pass ứng dụng là pas ntn ạ! em hơi ngu tí các bác bỏ quá cho
gnaohut
ĐẠI BÀNG
5 năm
@san2332 sau khi tạo đăng nhập tài khoản 2 bước (2-steps verification), bạn quay trở lại mục "security" trong "google account/ sign-in to google sẽ có thêm mục "app passwords" chính là "mật khẩu ứng dụng"
san2332
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gnaohut Thank bác, em làm ổn rồi
Cho mình hỏi "mật khẩu ứng dụng" là gì vậy?
gnaohut
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hlcuong12 sau khi tạo đăng nhập tài khoản 2 bước (2-steps verification), bạn quay trở lại mục "security" trong "google account/ sign-in to google sẽ có thêm mục "app passwords" chính là "mật khẩu ứng dụng"
@gnaohut Ok, mình đã làm được rồi. Cám ơn bạn!
Tuyệt vời! Mình đã làm được với server này: https://www.gôgleapi.cóm/câđv/v1/principals/you_emảil/lít/dè. Cám ơn Ad nhiều!
tuoitrecon
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm ơn bác. loay hoay mãi cuối cùng cũng được.
@tuoitrecon Sao mình làm hoài mà ko được ta 😔
tuoitrecon
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác cho em hỏi làm sao để lấy được MK Ứng Dụng của Yahoo ạ?
cu kum
TÍCH CỰC
5 năm
9981 chiến sao đây ae?
jack140293
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình làm mãi không được bạn ơi giờ làm sao. còn nữa BB classic của mình cũng ko kết nối được với pc để mình chep file cad qua
Chào các Bạn, máy bình BB 9983 OS 10.3.3.1359 mình làm theo hướng dẫn nhưng không qua được bước 2, bị báo lỗi như hình đính kèm.
Các cho hỏi có phải phần Server email nhận mail là phần Server Address mình điền imap.gmail.com không nhỉ? mình điền như vậy nhưng không được
Nhờ các cao thủ trên này hướng dẫn mình với
Cám ơn bác chủ,đã thành công trên P'9983
Nhưng cho mình hỏi mỗi lần muốn update danh bạ thì như nào bác.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@duongthetrung Mấy máy ngày xưa có nét riêng thật. Nhưng ngại mỗi việc cổng sạc không chung chuẩn. Như hồi xài đủ thứ sony bb lg nokia mỗi máy là mỗi sạc. ^^
@hentx Kaka,bởi vậy giờ muốn khỏe thì cứ hai em đời mới danh bạ chung sạc chung khỏi lo nghĩ.Chứ đâu như anh em mình phải đi update danh bạ bằng cơm như này kekeke...
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@duongthetrung Mình cứ đưa hết danh bạ lên google. Máy nào cũng lên google lấy về hết hehe
@hentx Mình cũng thế nhưng dạo này BB 10 ko update đc nên bác chủ mới phải viết bài này nè kkk
funnykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đã làm thành công trên PPSE, cảm ơn bác nhiều
vjckky123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@funnykid E cũng ppse mà làm mãi bước 4 vẫn bị lỗi này bác ạ. B4 bác dùng link server nào vậy
vjckky123
ĐẠI BÀNG
5 năm
E làm đi làm lại ko dc bước 4 để ý từng tí sợ viết sai mà ko dc. Bác nào lỗi như e mà khắc phục dc bảo e với.
@vjckky123 https://www.googleapis.com/carddav/v1/principals/userEmail
Bbfone
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vjckky123 mình cũng bị lỗi này và đã fix được, bạn tạo mật khẩu ứng dụng nhé.
dminhfc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã thành công: Lưu ý làm theo bước lấy mật khẩu ứng dụng 16 chữ cái để nhập mật khẩu đúng
https://www.googleapis.com/carddav/v1/principals/Your_Email/lists/default/
trong đó Your_Email: là địa chỉ email của bạn
@dminhfc cái link này không tồn tại bác ạ
@dminhfc ddã xử lý được rồi, thanks bác
Sâu chục lần cuối cùng cũng thành công kkk thanks( đại bàng nhé)
thank bác.
Sau vài lần mày mò thì đã làm được thank bác
2 lỗi gặp do không đọc kỹ: mật khẩu ứng dụng mà cứ tưởng mật khẩu đăng nhập. với địa chỉ máy chủ thì copy y nguyên không sửa chỗ Your_Email
@tranxuat nhưng cái này giờ danh bạ ko đồng bộ ngược lên gmail được thì phải bác ạ
@Lythienky Mình kiểm tra thì thấy vẫn đồng bộ
@tranxuat bác làm trên máy nào vậy? em classic của e ko làm đc 😔
bước 4 vẫn bị lỗi, ko đồng bộ được, gmail và lịch thì làm được, mong được giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019