Hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về hackphone các đời máy S60V3
ThanhLongND
9 năm trướcBình luận: 503Lượt xem: 86.317
các bác cho e hỏi, e mới tìm đc firmware rất hay cho n86 nhưng k tài nào up firmware này đc. phoenix toàn báo thiếu file. khi e tải thêm file để up thì khi up xong chỉ hiện logo nokia rồi tắt. đến h vẫn k up đc firmware này. xem hướng dẫn của bác làm firmware này thì k cần mấy file thiếu đó. nên e chẳng biết thế nào. link forum: http://nokiahacking.pl/topic26250.htm
link tải firmware: http://www.mediafire.com/download.php?1y23s2s0bvi1nkm
@thuynin9 Sau khi load xong bộ FW bạn vào Options trên Phoenix xóa các file như trong hình hướng dẫn đi. 😃
@ngod4ihiep tks bác. để e thử xem sao ;)
đã thành công. cảm ơn bác ngod4ihiep nhé ^^
máy em n81 hack được rồi.nhưng ngặt nỗi là cứ 4mat lại máy là lại phải hack lại!em phải làm thế nào đây???
@Thái Bakery chỉ em cách hack với
@Thái Bakery Bạn hack bằng cách flash FW để hack vĩnh viễn nhé. 😃
@ngod4ihiep
các pro giúp e với ! e mới chạy lại phần mền cho nokia E63 nhưng không nhận sim và nếu bỏ sim ra thì nó chỉ chạy được 1 lúc là nó tự động tắt nguồn.các ac giúp e với .e cám ơn ac !
@hoang0368 Chạy lại FW lần nữa đi bạn. Down trên Navifirm cho ổn nhé. 😃
@ngod4ihiep anh ơi e chạy lại mấy lần rồi khi lắp sim vào thì sm card not valid ? thế là sao hả a?
@hoang0368 Kiểm tra lại sim và cả khe cắm sim xem có vấn đề gì không. Đã thử bằng sim khác chưa?
Có bác nào biết thêm ngôn ngữ tiếng việt vào firmware k ạ? E mới tìm đc firmware cook Nokia N86 của bác sieman0 bên nokiahacking. Link đây ạ: http://www.mediafire.com/?1y23s2s0bvi1nkm E dùng rất mượt mỗi tội k có tiếng việt. Giờ e muốn thêm tiếng việt để có bộ gõ tiếng viết sẵn trong máy thì làm thế nào ạ?
Mình đang dùng máy N96 nhưng chưa biết hackphone thế nào cả. Lên google thì nhiều bạn chỉ nhiều cách rắc rối quá. các bạn giúp mình hackphone cho mình với
IMEI 354863022038064
@LIENHUONG Vậy vẫn có thể sử dụng x-plore. Mình nghĩ là chưa hack phone đc nên ko dùng đc phần mềm X-plore chứ???
@hungchjk.ftu À, Xplore bạn cài bản 1.22 là trial, lúc vào & thoát đợi 123 bạn à 😃
Nếu ko ng dùng 1 máy làm sao cài để Hack chứ bạn ;)
@LIENHUONG cảm ơn bạn. Để mình thử
@hungchjk.ftu Nếu vẫn chưa thành công thì xem qua 2 bài hướng dẫn này:
1.Hack dungmusic
2.Hack MaNhatThien
Bài hướng dẫn rất chi tiết, dễ làm và thành công 100%. Trong bài viết đã có đủ các công cụ để hack.
Chúc thành công!
DITTO.
Post by NOKIA N82.
Hơn nữa có Xplore bạn mới Extract & chép file vào C/sys/bin 😃
cho mình hỏi hack vĩnh viễn khi up fw cao hơn thì còn hack hay mất?
@funeo3970 Máy đã hack mà sau này khi nâng cấp FW. Sẽ mất hack, lúc này phải hack lại.
Chúc thành công!
DITTO.
Post by NOKIA N82.
máy chưa hack có cài x-plore dc k? chủ thớt? xin lỗi vì câu hỏi vì mình k biết nên mạo muội hỏi vậy mà
@funeo3970 Được bạn à, bản Xplore trong gói FW Hack là bản 1.22, lúc vào/thoát phải chờ 1 2 3 3 2 1 😃
th
thanks bác nh !!
sao kon 5233 của em lúc hack(đang tắt nguồn) thì JAF kêu em mở nguồn lại mà em mở lại nguồn ko dc!!!😔((
ai giúp mình với, mình tìm mọi phần mềm x-plore trên diễn đàn r' mà k có cái nào cài đặt đc, mình xài e63 và đã hack
khi cài đặt nó báo lỗi cập nhật hoài @@
@longtrum Bạn phải gỡ bỏ các bản đã cài đi, tốt nhất là 4mat lại máy rồi làm nhé. 😃
Bạn vào đây để tải X-plore dành cho symbian nhé. 😃
Mình có con e71 đã hack phone, mình đã cài được nhiều phần mềm bình thường. nhưng hôm nay tự nhiên muốn cài thêm phần mềm thì tự nhiên thấy máy không cài được phần mềm nào đuôi ''sis'' nữa 😔 cứ ấn vào lại ghi ''tập tin bị lỗi'' chả hiểu vì sao :(( pro nào bít xin chỉ dùm vớii :(( e tks ạ :((
@mrhoanghd95 Bạn down lại file đó hoặc nguồn khác rồi cài xem thế nào bạn nhé 😃
@LIENHUONG Mình ấn vào cài thử tất cả các file đuôi .sis n' đều báo lỗi nthế 😔( chả được. Tự dưng k hiểu sao n' bị. Trước lúc đấy mình chỉ nghịch lt cái phần mềm smartsetting thui :(
@mrhoanghd95 Ý mình là bạn bỏ các file cũ trong máy, down file mới ý 😃
-> Nếu vẫn báo thì lỗi FW, 4mat hoặc chạy lại FW rồi Hack lại bạn à ;)
@mrhoanghd95 Bạn vào Rompatcher kiểm tra xem đã apply cái patch installerver chưa nhé. 😃
mình format lại máy rồi 😃 thế cho nhanh 😃 tks mọi người nhiều
bạn ơi cho mình hỏi,mình đã cài x plore,cung da giai nen phan quarantine vao o c,roi mih cai phan mem mobile security roi an quarantime list hien no data,mình thu xoa di cai lai ma van nhu vậy
@darkmoon_1206 Lỗi no data thì bạn hãy format máy trước khi tiến hành thì sẽ ko bị nữa nhé. 😃
các pro giúp e với..kon N80 hack xong format lai mở Rompatcher len báo
C:/sys/bin/patcher.ldd found
giờ phải làm sao để hack duoc đây
@Hồ Sĩ Tiến Hack xong format lại là mất hack mà bạn. 😃
vây ban chi giup minh` lam` sao de hack lai đi.. gio` minh` vao` anti/quarantime ko thay' cai patch nao` đê resore nua~..hĩhix😔
format là khôi phục cài đặt gốc hả bạn,mình đã thử nhưng vẫn hiện no data bạn à
@darkmoon_1206 Hãy kiểm tra chắc chắn là có giải nén vào bộ nhớ máy (Ổ C). Nếu bộ nhớ máy có TM và 4 files trong đó, vẫn no data thì hãy thử thêm 1 thủ thuật này xem thế nào: copy nguyên TM đó sang bộ nhớ thẻ (Ổ E).
Chúc vui và thành công. Chờ tin vui!
DITTO.
Hội NCT yêu SYM!
Post by NOKIA N82.
e cài x plore xong, format máy lại thì không cài đc nữa, em dung e71,bản singgapo các bác ạ,giúp em với, e cài để hackphone, hjc
vậy bác cho em hỏi chi tiết cách hack cho con 5730 XM

em đã đi nhiều diễn đàn. tìm mọi cách hack con này nhưng khoai quá, còn flash hack thì em chưa thử và cũng k biết thử
em có 1 số vấn đề hỏi
đến thời điểm này còn trang nào có thể lấy cer key đc nữa k? em muốn xin để sign PM, nếu có bác có thể giúp em xin 1 cái đc k?
IME 351964032425318 RM 465

em đã test bằng cách hack = antivirus nhưng có 1 điều là máy 5730 này nó k tệp SYS/Bin ( có mỗi SYS thôi, không mở thêm đc nữa , tìm mọi cách nhưng không tìm thấy SYS/Bin)

đợi tin của BÁc
@vipthanhvinh 1. Cer thì ko còn xin được do OPDA ngừng cung cấp, trước có cái web lấy cer khác nhưng cer đó bị giới hạn khi sign 1 số phần mềm 😃
2. Ngoài cách Hack bằng antivirus bạn dùng Safe Manager xem ;)
- Ở dưới là file Document hướng dẫn Hack & file Safe Manager để cài vào máy
- Còn file installserver bạn down ở bài 1 phù hợp với máy bạn nha
http://www.mediafire.com/?93oaqazyhwcewhc

Chúc bạn thành công!
@vipthanhvinh Hack như thế nào thì trang 1 hướng dẫn hết rồi; ko hiểu thì bạn có thể qua symbianvn;
Nếu bạn muốn lấy cer và key thì bạn qua trang https://www.symbiansigned.com/ (đăng ký 1 tài khoản, xác nhận mail rồi quay lại trang đó gõ IMIE để lấy cer và key), bây giờ trang này cung cấp cer và key free rồi; ngày trước tất cả các trang cung cấp key, cer free đều lấy cer và key từ trang này hết (bao gồm cả OPDA,...)
Bạn vào c:\sys ko thấy gì là do bạn chưa apply patch Open4All trong Rompatcher; phải apply patch này thì mới thấy c:\sys\bin\
@machoi1994 em tao 1 cai nick tren web nay` roi sao nua~ anh
@tkcrazy175 hướng dẫn bằng hình ảnh: http://symbianvn.net/showthread.php?t=29756
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.828 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.377 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
741 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM