Hướng dẫn hạ cấp về lại iOS 10

20/9/2017 1:39Phản hồi: 306
Hướng dẫn hạ cấp về lại iOS 10
Phiên bản duy nhất mà chúng ta có thể hạ là 10.3.3 vì những bản thấp hơn đã bị khoá sign rồi. Việc hạ cấp đơn giản nên chúng tạ tự thực hiện cũng được, quan trọng là chọn đúng bản firmware cho thiết bị nếu không sẽ xảy ra lỗi trong quá trình thực hiện. Sau khi cập nhật iOS 11, nếu iPhone/ iPad của anh em gặp nhiều lỗi thì chúng ta có thể dễ dàng hạ cấp bằng cách sử dụng iTunes theo hướng dẫn dưới đây.
  1. Truy cập vào ipsw.me để tìm firmware và tải về máy tính. Hiện tại chỉ duy nhất iOS 10.3.3 là chưa bị khoá sign. Chúng ta nhớ check mã máy xem là máy Global hay GSM để tải đúng firmware nhé. ipsw.JPG
  2. Nếu đang dùng bản GM ( beta), chúng ta vào cần xoá Profile beta đi, Chúng ta vào Cài đặt >> Cài đặt chung (General ) >> Cấu hình (Profile ).
  3. Mở iTunes trên máy tính, kết nối iPhone/ iPad vào bằng cáp. Tạo bản sao lưu để phòng hờ lỗi lầm xảy ra mất dữ liệu. Lưu ý bản backup cho 11 sẽ không dùng được trên 10, nên phụ thuộc vào việc trước khi lên 11 anh em có tạo backup trước hay không nữa. Backup trên 11 chủ yếu để phòng hờ mất dữ liệu hiện tại trên máy. Nếu không biết tạo bản sao lưu anh em có thể tham khảo bài hướng dẫn backup dữ liệu cho iPhone/ iPad của mod Duy Luân.
  4. Tắt Find my iPhone đi. Để tắt, vào Cài đặt >> Chọn vào dòng tài khoản AppleID của mình, kéo xuống chọn thiết bị đang dùng, ở mục Tìm iPhone ( Find my iPhone), tắt nó đi. fmi.jpg
  5. Trên iTunes, giữ phím Option trên Mac hoặc phím Shift trên Windows, click vào nút Check for Update, lúc này sẽ hiện một pop-up cho cho chúng ta chọn firmware, tìm chọn vào cái vừa tải ở bước 1. Ngồi đợi tới khi máy chạy xong là hoàn thành. Nếu chọn nút Restore thay cho Update thì sẽ xoá sạch mọi dữ liệu, anh em lưu ý nhé. update.JPG
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod huong dẫn ios 11 bản GM lên chính thức bằng OTA vs luôn . Chứ bản GM không update được watchos 4
GiT
TÍCH CỰC
7 năm
@Timkelvin Căng quá thì về lại 10.3.3 rồi lên 11 thôi.
@GiT Về làm gi troi. Cần watch lên 4 thôi ma bác. Con ios 11 thù ngon
GiT
TÍCH CỰC
7 năm
@Timkelvin Thì nếu bản GM ko update được cho watch, mà GM cũng ko update OTA được, chỉ còn cách cho về 10.3.3 rồi lên 11 lại thôi.
@GiT Thì đó, tối nay về chạy lại cho phone
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai chơi Fallout Shelter ko? Lên iOS 11 bị lỗi. lúc load mission màn hình đen sì mới đau.
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@ngotatthanh Đợi game nó update thôi
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngotatthanh Mình có chơi, mà bỏ lâu rồi. Tình hình game thế nào rồi bác?
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xrokhanx Chả có gì hot, ngày làm nhiệm vụ với cày cho mấy thằng max SPECIALs thôi.
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngotatthanh Cần gì mà cày nghe ghê vậy. Mình làm theo kiểu công nghiệp: làm 1 loạt nhà. Con nào mới thì vào từng nhà train. Max rồi ra làm việc hay đi wásteland.
@Lê Phú Khương hình trên che S/N và PN xong xuống dưới show full bộ o_O
@binhtran89 Cám ơn đã nhắc hihi ẩu quá 😆
sonnb
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Phú Khương Cám ơn xong mãi vẫn chưa thấy sửa 😃)
@sonnb Thấy rồi sửa lại chi....kaka
Restore mà ko mất dữ liệu á. Lạ nhỉ? Tưởng phải ấn chỗ update chứ?
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
@sieu_nhan Giữ shift+ restore mới là mất dữ liệu
@sieu_nhan shift restore là mất, còn shift update thì ko
@minhtymeo thì đó, thớt hướng dẫn là shìt+réstore mà.
p/s: vừa xem lại, chủ thớt đã sửa ảnh. nhầm lẫn tai hại vãi, mấy ông ở trang 1 mà làm theo là mất hết dữ liệu rồi 😁
@DEVIL 01 thì bài viết lúc đầu hướng dẫn là shift+ restore đó, bác vào thì chủ thớt edit lại ảnh rồi. ông nào vào đầu không biết làm theo thì vỡ alo 😁
ko DFU treo táo sao tar :rolleyes:
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
7 năm
@Fbiprohj Sao treo đk bác
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Phú Khương K biết đk nếu máy lỗi phần cứng là treo cứng luôn tốt nhất là DFU RS
VuongTr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Fbiprohj Restore ko trả về dfu hay recovery nó có sạch ko. Có cần thiết ko bạn. Mh hay bấm restore ko thôi. Thấy itunes cũng tự động xoá sạch và cài mới mà
@VuongTr mình thì thường đưa về DFU rồi mới upgrade hoặc dơwngrade 😃
ctt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc phải xuống thôi, hao pin qua chịu không nổi. Nếu không khắc phục chắc mọi người về lại hết quá.
@motngaymoi2210 Máy bác có vấn đề gì rồi chứ ko có cái ios nào từ đó đến giờ mà để qua đêm tắt màn mà nó ngốn tận 20% pin.
Hoang NM
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ctt Công nhận pin tụt nhanh hơn tụt quần.
6s và 7 plus sạc full lúc 11h đêm, sáng 6h dậy 6s mất 5%, 7 plus mất 3% (ở bản 10.3.3 sáng dậy còn nguyên). Xài từ sáng đến giờ như những ngày thường giờ 7plus còn 67%, 6s còn 76%. Thường buổi chiều tối nhiều việc, ko biết cầm cự được nổi đến 9h tối ko nữa.
@Hoang NM ngày cắm sạc 2 lần, sắm con SDP 10000mA chiến vô tư, cũng tùy mình dùng nhiều hay ít thôi chứ chơi liên quân với clan có khi sạc liên tục quá
Ngọc Ben
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ctt 87% lôi ra chụp Live Photo 2 bức và vào xem lại ảnh đó, cả quá trình chắc tầm 3 phút có thừa. Xong xuôi, pin còn 83% !
pomnhim
TÍCH CỰC
7 năm
Hạ kiểu này nó ghi đè lên nên xuống thì xuống đc mà bị lỗi vài ứng dụng, mất hết tin nhắn và hình ảnh, mình đã từng làm nên biết 😁
Sơn Zim
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pomnhim Hình như k mất ảnh vs sms mà bác. Chỉ có thi thoảng ứng dụng lỗi thì đúng :D
pomnhim
TÍCH CỰC
7 năm
@Sơn Zim Mình từng làm 2 lần,lúc mới có ios11 beta bản đầu tiên, hí hửng up lên cho con 7 plus thì nóng máy, hao pin, giật lag chịu k nổi, restore theo kiểu update này thì mấy ứng dụng mặc định bị lỗi và k mở đc, tin nhắn và hình ành mất hết :D lần thứ 2 là mới gần đây hạ từ bản GM về 10.3.3, cuối cùng mình đành bỏ hết và restore sạch bản 10.3.3.
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
7 năm
@pomnhim Back up lại bản sao lưu k mất quá nhiều thời gian , riêng tôi tôi thích xoá sạch đi xong back up lại máy thoáng bộ nhớ hơn nhiều
hikaru2014
TÍCH CỰC
7 năm
Lên ok ko ae, về lên cho 5s và air luôn
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hikaru2014 air lên lag nha, đang 9.3.5 ngon, giờ lên muốn về lại k đc
loghuen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hikaru2014 air lên bị reset hoài bạn ơi, mới xuống lại nè
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
7 năm
@hikaru2014 5s k nên lên tôi đã lên cả beta và bản chính thức . Mượt nhưng deslay , nóng máy nhanh pin tụt như tụt quần
SPL
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc cái này xong thấy chuối vãi, đã thế ipad E2 đang lên 11 nữa, có khi xong rồi lại quay về 10.3.3 vậy 😔
http://vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/2280436/wi-fi-va-bluetooth-tren-bang-trung-tam-dieu-khien-cua-ios-11-tat-roi-van-chay-ngam
@SPL cái đó là Wifi/bt nó ko kết nối đến điểm truy cập thôi. muốn tắt hẳn phải vào setting....cực vãi
@SPL Apple rất giỏi trong việc hướng người dùng sử dụng điện thoại theo cách của họ. Cái này thoáng qua nghe có vẻ khó chịu thật, mình mình muốn tắt nhanh mà nó không chịu tắt. Apple sẽ thuyết phục đc người dùng chấp nhận.
SPL
TÍCH CỰC
7 năm
@SPL Ngày trước dùng 10 thì tắt bật blue, wifi ngay ngoài, muốn tắt 3G phải vào setting, giờ lên 11 thì ngược lại, hóa ra Táo cũng biết cách làm cho khách hàng bực mình đấy, chuối nải :(
Dùng ip 7 plus lock thì chọn phiên bản nào Ad
Cảm nhận của e về ios 11 trên ip 7 plus
-Giao diện nhìn chung tốt hơn, các icons mượt mà, góc bo nhẹ hơn tròn nh hơn
-các thành phần dc tích cực bo tròn như thanh search
-hiệu ứng chuyển cảnh, app nhìn đẹp hơn
-máy mát, pin tốt hơn
-control center vs notification tốt hơn
-tuy nhiên có vài điểm trừ:
Chuyển cảnh tuy đẹp nhưng chậm và hơi rườm rà, bấm từ home và phone hay vào contact có độ trễ. Bấm vào safari đôi khi có lag nhẹ

Giao diện các tiêu đề lộ nhiều khoảng trống thấy hơi loãng

Giao diện phần nhiệt độ trong weather bị lệch đi chút xíu phía trái

Mất 3d touch bên trái cho đa nhiệm😃
win323
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice máy mình cũng 7 plus, nếu so với 10.3.3 thì độ trễ mở app, ra màn hình chính, mở đa nhiệm chậm hẳn. mình cài ios 11 3 lần rồi mà vẫn chưa hết, từ beta 1, beta 6 và bàn final này. apple càng ngày càng lề mề, chậm chạm
LYSM
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice Chuẩn luôn, cũng bị như bạn mà lười comment dài
Carl
CAO CẤP
7 năm
@nguyenfenice Cảm giác vuốt trong safari giờ nhẹ nhàng hơn nhiều rồi. Siri thông minh hơn. Không biết mấy bạn khác thế nào chứ pin bổng vẫn vậy, trừ khi nghịch app VR thì tuột không phanh thôi. Máy mình 6s.
Có gì đó sai sai. Nguyên tắc mình thường làm. Ví dụ 10.3.3 chẳng hạn. Trước khi nâng cấp iOS 11. Bạn phải backup lại dữ liệu(toàn bộ) iOS 10.3.3. Khi đã nâng cấp lên iOS 11 thì không đc backup luôn, mà cứ dùng trải nghiệm. Nếu không ổn thì xuống 10.3.3 và lấy lại dữ liệu nguyên lành. Trong trường hợp bạn lên iOS 11 và backup luôn. Thì không sử dụng đc cho iOS 10.3.3 khi quay về từ iOS 11. Nếu ghi đè iOS 10.3.3 lên iOS 11 thì coi như đi tong, sử dụng đc nhưng lỗi tùm lum. Kinh nghiệm xương máu từ iOS 6 lên 7. 😁 Anh em chú ý khi nâng cấp và hạ cấp iOS :D
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Giống e hihi
royal_T
TÍCH CỰC
7 năm
Oánh dấu nếu lỡ muốn quay lại
@royal_T nó khóa sign bây giờ chứ ở đó mà để giành 😁
ht_oneinone
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho hỏi lỗi 26 khi shift + update là lỗi gì nhỉ và cách khắc phục triệt để với. mình bị từ sáng đến giờ mà bực mình quá...😔
nhieu92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yostu2014 Bác bị thế sau lỗi 26 hả ? Giờ không shift + restore được nữa à ?
ht_oneinone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhieu92 dùng cái đấy thì nói làm gì.đang muốn hạ vẫn giữ lại dữ liệu cơ mà b.
gket9x
TÍCH CỰC
7 năm
@ht_oneinone Vậy thì treo và chấp nhận lỗi thôi
@ht_oneinone giữ lại dữ liệu ko hạ đc
Chờ 11.1.2 rồi lên luôn , hình như chưa ổn lắm
@NganTran85 Tầm 11.3.x mới ngon. Chứ 11.2.x chưa ăn thua 😁 Giờ iOS 10.3.3 ngon đét àh...
@Ga2018 Chuẩn đấy. Khi nào sắp có 12 thì 11 mới ngon được.
a_tuan910
ĐẠI BÀNG
7 năm
thôi sợ cái ios 11 quá.vọc được đúng 2 tiếng quay về ngay. cái game center trên ios 11 đúng bựa
datargs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình lọ mọ cả đêm hôm qua, nó vẫn báo thành công cơ mà bị treo táo, ko lên màn, cuối cùng vẫn phải quay về iOS 11
a_tuan910
ĐẠI BÀNG
7 năm
@datargs mà hạ cấp là shift+restore cơ mà sao lại shift+ update
@a_tuan910 11 shift + update ko về được. Đã thử rồi. Chỉ còn cách lấy hình + danh bạ thủ công rồi restore về 10 thôi.
rykigg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@datargs treo táo sao bác lên lại đc v, em cũng đang treo rồi 😔
@rykigg Tải fw ios 11 về shift + update chạy lại.
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
backup cả cục bằng itunes thì về 10.3 có restore dc k ae

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019