[Hướng dẫn] Hack firmware tiếng Việt cho Pebble Smartwatch

xnohat
13/12/2013 22:46Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sisino1
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào mua app bản quyền cho peble ios trên itunes cho em mượn acc với ạ, em mời cà phê giao lưu luôn ạ! 😁
khang_t9
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang dùng pebble steel với IOS cho mình hỏi có phần mềm nào khi có cuộc gọi đến mình có thể trả lời tin nhắn là đang bận....ko mọi người????
Trong đây có bác nào đã từng mang pebble steel đi bơi chưa. Kết quả sao cho e biết với, muốn mang e nó đi bơi mà sợ hỏng..
sisino1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghg1998 Mình dùng Pebble watch, đeo quanh năm ngày tháng, tắm vẫn đeo bình thường, có sạc thì tháo ra sạc thôi!
trailanght
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái font tiếng việt mà để đầy đủ thì dùng kèm font nước nào các bác, mình cài thêm font tiếng việt và phần lan rồi mà một số ký tự vẫn lỗi. như chứ ồ, ó vẫn ko hiện
Hỗ trợ tận 512 ký tự mà, bác tích vào hết mấy nước có chữ như tiếng Việt đi, bỏ mỗi mấy nước như Thái Lan, Nga thôi.
Bác chủ thớt làm cái firmware hoàn chỉnh đi. Trên pebblebits tiếng việt vẫn còn thiếu mấy chữ nguyên âm viết Hoa có dấu như: É, Ố, Ú,.... nói chung là nguyên âm viết hoa thêm dấu là chỉ ra hình vuông. Mình nghĩ thêm mấy cái đó đâu có bao nhiêu nhỉ?
athang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phananhvusv Ủng hộ ý kiến bác, bác chủ cho em links tiếng việt full với ạ,hx vất vả với vụ tiếng việt quá, hay bác share links em
Thang.vuduc89@gmail.com
mình cũng mới mua cái pebble time mà firmwave mới 3.2 cũng ko nạp được tiếng Việt phải xài 3.1 vẫn chưa thấy tính năng trả lơi băng voice
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@blackparadise888 3.1 trả lời bằng voice được nha bạn, lúc đầu ko được mà qua hôm sau thì lại được,ko hiểu sao nữa, bạn thử cài android wear vào đt rồi bật thông báo trong mục âm thanh lên rồi khởi động lại cả đt lẫn pebble time rồi tháo app android wear ra và thử reply voice xem.
athang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
em search mạng thấy có bản update 3.0 3.1 em làm thế nào để up lên được nhỉ các pro

máy em pebble watch a
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Pebble time có rom.nào trên 3.1 mà có tiếng việt ko các bạn, rom.3.1 rung mạnh với đèn nền nhanh tắt ko chỉnh được như v3.4
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@duahetcaday Thank ban nhé, cài thành công rồi .Để mình lập topic hướng dẫn các bạn khác .
once_again
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duahetcaday Thank bác rất nhiều, đã cài thành công.
@wtf9999 Bác hd minh
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@huy hú hí Thôi ko hiếp.dâm bác đâu 😁
vudongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào biết chỗ sửa pepbble bản thường chỉ dum em cam ơn.lúc đầu nó nhòe màn hình chêm giấy được 1 time bay giờ khong hien số đèn màn hình còn
cocconden
TÍCH CỰC
9 năm
@vudongan Mình cũng bị tình trạng như bác,,, nhưng chêm mút vào chứ k chêm giấy,, cũng xài lâu rồi mà chưa thấy bị lại,,, k biết cái này là do lỏng chân cáp hay là do bị gì nữa,,,,
pva19871
ĐẠI BÀNG
8 năm
có thể chỉ mình các công cụ cần thiết và cách tạo một bộ font cho pebble steel bằng thủ công như bạn đã nói ở trên được không.
(Cách làm ?

Đơn giản lắm, bạn phải tải firmware mới nhất về, unpack nó ra, phân giải ngược gói .pbpack chứa các font dạng Bitmap, lấy một font có hỗ trợ tiếng Việt ( ví dụ Arial ) rồi trích xuất các kí tự tiếng Việt ( do không thể dùng hết nguyên file thì quá lớn ), chuyển các kĩ tự thành hình ảnh bitmap rồi nhét vô một file .pfo là file font của Pebble rồi thay thế các font trong gói resource rồi đóng gói lại file resource lại rồi cuối cùng là đóng gói lại file firmware.
Mình có cài từ PebbleBits.com nhưng một số từ vẫn bị lỗi. Mình cũng đã thử chọn thêm một số font chữ các nước khác nhưng vẫn không được. Vì vậy nên mình muốn tự tạo một bộ font như bạn đã nói. Bạn giúp mình nhé
kennkinhte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pva19871 Em cũng có thắc mắc tương tự ạ, hoặc là bác chủ thớt tạo 1 cái firmware 2.9.1 fixx cho ae được hưởng nhờ được không ạ?
pva19871
ĐẠI BÀNG
8 năm
có thể chỉ mình các công cụ cần thiết và cách tạo một bộ font cho pebble steel bằng thủ công như bạn đã nói ở trên được không.
(Cách làm ?

Đơn giản lắm, bạn phải tải firmware mới nhất về, unpack nó ra, phân giải ngược gói .pbpack chứa các font dạng Bitmap, lấy một font có hỗ trợ tiếng Việt ( ví dụ Arial ) rồi trích xuất các kí tự tiếng Việt ( do không thể dùng hết nguyên file thì quá lớn ), chuyển các kĩ tự thành hình ảnh bitmap rồi nhét vô một file .pfo là file font của Pebble rồi thay thế các font trong gói resource rồi đóng gói lại file resource lại rồi cuối cùng là đóng gói lại file firmware.
Mình có cài từ PebbleBits.com nhưng một số từ vẫn bị lỗi. Mình cũng đã thử chọn thêm một số font chữ các nước khác nhưng vẫn không được. Vì vậy nên mình muốn tự tạo một bộ font như bạn đã nói. Bạn giúp mình nhé
sututam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới dùng còn Pebble time steel, khi mình đồng bộ với điện thoại thì nó bắt check update, mình update lên và thấy là FW 3.6.2. Phiên bản này vẫn bị lỗi tiếng Việt, mình thử cài bản FW 3.4 nhưng nó báo lỗi. Có bác nào biết cách khắc phục không chỉ giúp mình với. Hay là phải chờ đến khi có FW mới hơn mới khắc phục được lỗi tiếng việt. Thank.
kakalik
TÍCH CỰC
8 năm
@sututam Bạn có thể vào đây...sau đó load bằng app pebble time steel đã cài trong điện thoại...install và chờ nó reset lại...sau khi chạy lại thì nó đã có thể nhận được bằng tiếng việt...chúc bạn thành công...😃

P/s:mình xài iphone nhưng load file bằng android...nên ko rõ là iphone có load được không...bạn thử xem nhek...😃

https://github.com/MarSoft/pebble-firmware-utils/raw/builds/Pebble-snowy_s3-3.6.1-LaViTh-StringFix.pbz
sututam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kakalik Chào bạn,
Cảm ơn bạn nhé, nhưng mình nhấn vào link (FW 3.6.1) bạn gửi để tải bản đó về cài, lúc nó reset xong, vẫn thấy lỗi front tiếng việt, kiểm tra lại thì hóa ra là FW 3.7.0. 😃
Vì mình cũng thấy vô lý là bản mình đang dùng là FW 3.6.2 rồi, thì khi cài bản cũ hơn là FW 3.6.1 sẽ không cài được, mà đây lại cài được, hóa ra là bản FW 3.7.0.
rename_nick
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ae nào tiếp tục custom firmware version 3.9.2 không :'(
ductrung584
ĐẠI BÀNG
8 năm
hóng bản fix lỗi 3.10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế