Hướng dẫn jailbreak iOS 11 sử dụng công cụ Electra bản chính thức

28/2/2018 16:12Phản hồi: 342
Hướng dẫn jailbreak iOS 11 sử dụng công cụ Electra bản chính thức
Công cụ jailbreak này hoạt động cho các iOS phiên bản 11.0 - 11.1.2. Bản cập nhật mới nhất gần đây đã sửa một số lỗi, nên anh em nếu thích jailbreak cứ yên tâm dùng bản này nhé. Để jailbreak, anh em cần chuẩn bị Cydia Impactor và Electra RC 1.0.2 mình để link tải ngay bên dưới đây. Lưu ý rằng khi restart thì thiết bị sẽ trở lại trạng thái chưa jailbreak, tuy nhiên chúng ta có thể jb lại ngay bằng công cụ trên iOS luôn chứ không cần dùng tới máy tính nữa
Sau khi đã tải hai thứ trên về, chúng ta thao tác như sau:
  1. Kết nối iDevice với máy tính thông qua iTunes
  2. Sử dụng Cydia Impactor để cài file .ipa Electra vào máy hoạt động trên iOS 11 - 11.1.2, khi ứng dụng yêu cầu bạn phải sử dụng Apple ID của mình, trong trường hợp này anh em nên dùng AppleID khác cũng được, không nên dùng tài khoản chính
  3. Sau khi cài xong Electra, vào Settings >> General >> Device Management >> trong phần Developer App,chọn vào AppleID mà anh em đã nhập vào Cydia Impactor >> chọn Trust
  4. Mở ứng dụng Electra trên iPhone, bấm vào nút Jailbreak rồi đợi là hoàn thành.
Vậy là jailbreak hoàn thành, chúc anh em thành công và vọc máy vui vẻ 😁 Nếu có vấn đề gì anh em chia sẻ trong topic để mọi người cùng thảo luận nhé!
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thiệt thời buổi này JB làm j ko biết nữa
@iPhonecafe Mình cũng thích tính năng gõ đúp để tắt màn hình nhưng ko phải đúp lên màn mà đúp lên phím Home, nếu ưng thì cài FingerTouch nhé ;)
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Cái đó thì cũng biết nhưng không mê lắm. Thích cái gõ đúp màn hình khi từng dùng qua các máy của LG nên thích hơn.
diep_ddd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@strongwindp cài phần mềm trên oto và còn nhiều thứ hác tại bạn o dùng bao giờ nên ko biết
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@diep_ddd Uh, chính vì quá nhiều nên cũng chả bao giờ xài
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác nào Jb chuột bạch trước đi ! Mình không Jb đâu
@iPhonecafe Yeah, chuẩn men! Cứ phải tự rúc đầu mới ngon 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Garay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hunkenbkt bác biết bản localiapstore nào mới nhất tương thích với ios 9.3 ko ? e thử rất nhiều bản mà ko mua nổi gem trò zombie tsunami
kusanghi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Garay Đang sử dụng LocalAPstore bản 1.4-2 từ cydia.vn vẫn mua dc zombie tsunami từ xưa tới giờ.
Garay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kusanghi e ko tài nào mua nổi bác à 😔 buồn vãi , đã thử cài đi cài lại localiapstore rồi mà ko ăn thua
Vẫn là JB k hoàn toàn, thôi để yên chặn cập nhật xài ổn hơn!
@BigDargon chuẩn luôn
Cái này đã là jb full chưa các bác. Restart máy có mất ko?
@MrMagic Câu trả lời ở #26 nhé :cool:
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrMagic Tắt máy thì bấm lại jb trong 10s
Vẫn có bác thích JB em thì thích JA Vậy thôi
Giờ vẫn còn Jb sao
@crazysexycool1981 bạn có thể liệt kê các tweak bạn sử dung mà bạn nhắc đến dc ko, mình hơi gà thông cảm
@Thịnh Nguyễn 8739 Toàn bộ các tweak mình đang xài đây, tác dụng từng loại thì bạn search trên Google nhé :cool:

@crazysexycool1981 Thích cái ghi âm cuộc gọi, còn lại chưa thấy hữu dụng với bản thân 😃
@Nong thanh Cuong Tuỳ nhu cầu mỗi người thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Từng 1 thớt hóng jb như hóng mẹ đi chợ về. Giờ thì vô cảm 😁
Đau nhỉ... Toàn các mấy level cao @@
@allstreet Bán đi, mua chiếc khác trong OS đề cập ở #1, chứ đợi thì biết đến bao giờ và đến khi nào mới có tool tiếp theo cho OS của bạn 😁
Alexxxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
JB thời ios 6-8 còn thấy có cái để vọc, giờ lên 11 cái gì cũng có JB làm cái gì?
@crazysexycool1981 Chỉ là cái hình ảnh minh họa bắt tay thôi mà
@Khẩu trang xanh Gét cái cục tròn đó bác ơi,vẫn thích thao tác vuốt hơn
@Khẩu trang xanh os10 có cho gán tính năng này ko bro hay chỉ 11 mới có vậy?
@nguyenvanthinh1001 Rất tiếc 11 mới có 😁
kelangwen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipad JB đươc ko admin với khi JB xong có cài dc phần mềm nghe dt ko?
@kelangwen Chỉ nghe gọi bằng app thôi, làm gì có iPad nào từ trước tới giờ cài được phần mềm nào nghe điện thoại truyền thống chứ! JB áp dụng chung cho cả iPhone lẫn iPad! Nếu máy trong khung OS như mod nói thì cứ JB thoải mái :rolleyes:
@crazysexycool1981 Có đấy. Ipad 1 3g. Alo vô tư
kelangwen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 truoc mình xài ipad 1-2 càii phonepad gì đó là chức năng y chang điện thoại: nghe gọi nt
Cộng đồng JB toàn Tinh tế mô hết rồi, chiến thôi 😁
PS: công cụ JB có hạn chế như 3uTools ko @Lê Phú Khương? Chú đã test thử em OS11 nào chưa? Mỗi lần khởi động lại máy có bị buộc phải re-JB ko? :rolleyes:
@crazysexycool1981 Dạ là semi untethered nhé anh. Em mới cập nhật thông tin vô bài he he. Hôm qua tối quá quên nói vấn đề này
@Lê Phú Khương OK em yêu, mà A ko hiểu: "tối quá quên nói vấn đề này" là sao? Sáng hay tối thì liên quan gì nhỉ? Tối quá thì bật đèn lên 🆒
@crazysexycool1981 Tối quá buồn ngủ đó má 😆))))
@Lê Phú Khương Toàn chơi chữ, lắm lúc chả hiểu ý mod cho lắm 😁
mrducpru
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ thích dùng nguyên bản hơn là jail 😔
@mrducpru Chưa bao giờ thích nguyên bản khi xài iPhone, ko vọc, ko JB thì quẳng máy cho rồi 😁
@crazysexycool1981 Đồng râm là đây, mê iOS mỗi cái store với cydia 😃 thời 6s+ em xài jb quen r đợi lâu quá qua s7e rồi lúc có lại về 6s+ 😃)
Rất thích JB trước khi lên 10, giờ thì cảm giác không còn. Mà JB 11 nhiều tweak chưa tương ứng nên cũng huề./.
@hungphamheroin Chưa tương thích nhưng theo thời gian sẽ dần có nhiều tweak tương thích! Tạm thời nếu có nhu cầu thì cứ JB rồi đợi, giờ đã có 1 số tweak nhất định xài được trên OS11 rồi nhé, ở ĐÂY ;)
Thế là mấy ông máy LOCK lại sắp rầm rập khởi động rồi 😁
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
Có con 7+ ios 10.3.3 mà mãi công cụ meridian chưa cập nhật để sp kho Cydia 😔
- Jb quá nhiều cái hay ho, ai bảo ios 10 11 không cần là nhầm to
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@s.club2 Quan trọng là ông Saurick, người thiết kế ra Cydia chứ không phải team viết tool 😁
@s.club2 Bạn ơi cho hỏi, ip 7 iOS 10.3.3 mình jb mà ko đc, toàn văng cydia thôi. Giờ có cách gì khắc phục ko ạ? cảm ơn
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
@truongdaco 7 jb được nhưng chưa sử dụng được Cydia đâu
Cho anh em nào hỏi thì restart sẽ về lại trang thái cũ. Nhưng jb lại trực tiếp trên app electra lại là xong nhé 😁 10s là xong ^_^
@Lê Phú Khương cho mình hỏi: 6+ đang ở 9.0.1 JB, bây h muốn lên 11.xx để JB thì có đc không? và cách JB chi tiết như nào ạ?
- nếu có bạn nào có bài hướng dẫn thì tốt quá...
Xin cảm ơn 1
Che_tau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kingking2922 6+ ở 9.x jb đc b nhé, h apple khoá sign từ 11.2.5 rồi ko lên đc đâu bản này chỉ jb cho 11.1.2 trở xuống thôi. B muốn jb 9.x thì tìm trên diễn đàn có hd chi tiết đấy
@Che_tau máy mình 9.0.1 JB rồi, tuy nhiên ý mình hỏi là có cách nào lên chỉ up lên ios mới bản có thể JB đc thôi, chứ bây h up lại là nó lên bản mới nhất phải không bạn?
Che_tau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kingking2922 Khoá sign rồi thì chỉ up đc lên bản mà apple ko khoá thôi b nhé
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
JB để làm gì khi mà iOS đã tiện lợi rồi
@ngocb2 Máy lock cần jb lắm ^_^ chưa kể vẫn có nhiều tweak ngon. Cơ mà mình lại ưu tiên xài bản ios mới hơn là jb
@ngocb2 Tiện lợi gì thì tiện lợi nhưng việc cứ kè kè cái nút home ảo làm một chấm trên màn hình cứ trôi trôi án ngữ là ghét rồi
@iPhonecafe Chưa thấy Bio protect với ViturHome (lâu quá k đc jb em nhớ k rõ tên tweak này) lợi hại ntn ấy bác 😆
@ngocb2 chuẩn rồi 😆
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung là nhìn thấy jb vãn phấn khích nhưng cảm giác đã ko còn như xưa rồi. Jb xong ko dùng touch id bị giảm hiệu năng, gần như không thể dùng touch id để mở máy nữA và thêm 1 số lỗi nên chán
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@warboy Kiểm tra củ sạc đi bác, mua củ khác về test xem. Mình từng xa nhà với 7 plus mà quên sạc, mượn củ sạc không rõ thương hiệu từ bạn. Sạc thì đầy pin nhưng pin chờ qua đêm là 25-30%, ban ngày không xài tự nó hết pin luôn, rất nhanh. Khi về tới nhà gim vào sạc zin thì pin lại bt, không tụt pin chờ kiểu đó nữa.
@th4nlinh Công nghệ pin ở bây giờ thì đừng mong chuyện đt nào ít hao pin, đt nào trâu pin, lâu hết nữa.trước mình có tâm lí hao pin canh từng % pin mất cảm giác lo sợ khi chưa làm j đã tuột vài % pin rồi, phải nói là mệt vãi cả nồi. Nhưng sau rồi mình biết à đt hết pin thì sạc ko thì mua 2-3-4-5 cái đt nữa.chứ đt muốn ko hết pin thì để nghe gọi nhắn tin đi mấy bác. Mỗi lần lên ios mới lại có người bảo mau hết pin buồn cười vl.
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
@trongvosong Có ai bảo là nhanh hết pin đâu bạn. Mình dùng touch id bị chập chờn, tỷ lệ touch id nhận ra vân tay chỉ còn 30% đa phần là tự tay nhập pass. Ngoài ra khi jb các app thanh toán khoá thanh toán bằng touch id rất bất tiện mà mình hay phải dùng
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Mình dùng touch id bị chập chờn, tỷ lệ touch id nhận ra vân tay chỉ còn 30% đa phần là tự tay nhập pass. Ngoài ra khi jb các app thanh toán khoá thanh toán bằng touch id rất bất tiện mà mình hay phải dùng. Đặc biệt là cài cái virtual home là khôg dùng đc touch id luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019