Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Jailbreak Tethered 9.2-9.3.3 bằng Pangu bản tiếng Anh

thecuong_87
29/7/2016 11:16Phản hồi: 1.173
Hướng dẫn Jailbreak Tethered 9.2-9.3.3 bằng Pangu bản tiếng Anh
Lưu ý: Hiện tại Tools chỉ hỗ trợ thiết bị 64bit chạy iOS 9.2, 9.2.1, 9.3, 9.3.1, 9.3.2, 9.3.3
iPhone(iPhone SE, iPhone 6s Plus, iPhone 6s, iPhone 6 Plus, iPhone 6, iPhone 5s),
iPad( iPad Air 2, iPad Air, iPad mini 4, iPad mini 3, iPad mini 2, iPad Pro)

Bước 1:
Các bạn vào link http://en.pangu.io/help.html để tải file IPA NvwaStone_1.1 về máy tính.
Bước 2 : Vào link http://www.cydiaimpactor.com/ để tải Impactor_0.9.31 về máy tính và giải nén ra.
Bước 3: Cắm iPhone, iPad vào máy tính, mở Impactor lên ( không được chạy dưới quyền Administrator )

Bước 4: Các bạn kéo thả file NvwaStone_1.1 vào Impactor, khi thấy xuất hiện thông báo như hình bên dưới thì bấm OK.

Bước 5: Bấm OK xong các bạn nhập Apple ID và Pass vào. Khuyến khích tạo một Apple ID mới để nhập vào.
4.png 5.png

Sau đó đợi chạy xong thì trên màn hình Home sẽ có iCon Pangu.

Bước 6: Vào Cài đăt- Cài đặt chung- Quản lý thiết bị rồi làm theo hình bên dưới.
IMG_0011.PNG IMG_0012.PNG IMG_0013.PNG IMG_0014.PNG IMG_0015.PNG

Quảng cáo

Bước 6: Quay lại màn hình Home bấm vào iCon Pangu, sau đó bấm OK.

Các bạn tick vào dòng Use embedded certificate effective until April 2017 để chứng chỉ có thời hạn sử dụng đến tháng 4/2017 nhé. Nếu không tick vào thì chỉ xài được 7 ngày, sau 7 ngày phải làm từ đầu.

Khi thấy thông báo như hình bên dưới thì khóa màn hình lại.

Quảng cáo

Trượt để mở khóa khi thấy thông báo ngoài màn hình khóa. Tiếp tục đợi tools JB.

Chạy xong ngoài màn hình Home sẽ có iCon Cydia là JB thành công.

IMG_0007.PNG IMG_0008.PNG

Sau khi Jailbreak xong các bạn vào lại Cài đăt- Cài đặt chung- Quản lý thiết bị thấy tên Beijiing Hong Yuan.... là ok.

Lưu ý:
Đây chỉ là Jailbreak Tethered đồng nghĩa với việc mỗi lần tắt máy hay khởi động lại thì mở Cydia lên sẽ bị văng ra và các Tweak đã cài trong Cydia sẽ không hoạt động.
Để khắc phục tình trạng trên thì các bạn chỉ cần bấm vào iCon Pangu để Jailbreak lại là được. Quá trình Jailbreak lại rất nhanh.
1.173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninhmca
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản này reset vẫn mất cydia.😔(
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@ninhmca Nhọ nhỉ, vậy bản tiếng trung với tiếng anh là như nhau. Khởi động lại mất jb
@ninhmca mình làm đúng hết các bước đến bước cuối sao đợi hoài ko thấy máy tự rs vậy ad?
mariobeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dyscofmc Làm lại vài lần là ok
BB_90009000
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa làm xong theo chỉ dẫn trên web,nói chung cũng giống bản tiếng tàu thôi 😁
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@BB_90009000 có khởi động lại chưa bác, mất jb chứ
BB_90009000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toan233897 Y chag bản tieng tàu a nhug có chữ english nên nhìn dễ chiu hơn 😁
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi nghỉ
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc tiếng anh để quốc tế hoá jb thôi
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ update tiếp
Có hổ trợ ip5 ko vậy
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mhsonbk Có bạn nếu nó 64bit
vanduong20
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mhsonbk 31/4 là hỗ trợ chip 32
@vanduong20 Sao bác biết hay vậy ???
@MinhTran288 Làm gì có ngày 31/4, bạn dễ tin người quá.
@cuongsaker1306 Thế mình mới thấy vô lý nên hỏi ???? Sao thông tin mà cứ nói bừa như vậy ? Bao nhiêu người mong chờ có tool jb 32bit đều hóng những thông tin như thế
Test xong 😁
@thecuong_87 cài xong vào cydia bị văng là sao bác ?
@hunglinhquach Mở app lên JB lại bạn.
deoduoc123
ĐẠI BÀNG
8 năm
trả khác gì bản tiếng trung
@deoduoc123 Bản tiếng Trung coi z đơn giản hơn 😁
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pangu mà vẫn thấy pp tung của là sao
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thêm cái ảnh của app đi cop ảnh cũ
@pradab Ảnh app nào bạn? Phần trong cài đặt mà để xác minh chứng chỉ, mình xài 1 ID nên xài hình cũ lại thôi, cơ bản y chang nhau.
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Muốn xem mail spam cái
@pradab Mục đích bạn muốn xem để làm gì vậy?
0912986686
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 Đây đã phải là bản jb chính thức vĩnh viễn chưa bác ?
longnhica
TÍCH CỰC
8 năm
sau 7 ngày mà khởi động máy thì sẽ ko trust lại file NvwaStone_1.0.ipa cài lại rất phiền phức. pangu sign đến 1 năm. 1 năm mới sign 1 lần. đợi bản update thôi.
@longnhica nghĩa là sao bác. sau 1 tuần lại phải cài lại à @@
@longnhica bác cho em hỏi. sau 7ngày mà mình ko khởi động lại máy thì ko cần jb lại đúng ko ạ ?
longnhica
TÍCH CỰC
8 năm
@Tùng Sơn Lâm Đúng rùi bác.
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nó có khác gì bản tiếng trung k
@pradab Đổi wifi khác hoặc chuyển qua 3g rồi làm mới nguồn. Và tải lại thử đi bạn

Gửi từ C6903 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
@pradab Lỗi này là lỗi ở hệ thống bị đầy. Bạn vào Cydia xoá bớt ứng dụng rồi cài ifile, cài rồi thì thôi. Vào ifile mở thư mục /System/Library, kéo xuống duới tìm thư mục tên là LinguisticData, di chuyển thư mục này sang /var/mobile rồi pate vào dây là xong. Làm dúng như này thì sẽ khắc phục đc lỗi của bạn.
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jimmingo Trống 11GB mà bạn
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
@pradab lỗi ổ hệ thống chứ không phải bộ nhớ khả dụng nhé bạn
devilbat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái
vụ 7 ngày hết hạn là sao vậy, profile nó đổi thành beijin j j đó rồi mad
@devilbat Bản tiếng Anh thấy để 7 ngày hết hạn, vì Apple ID vẫn là ID mình nhập. Còn JB bằng bản tiếng tàu thì nó đổi sáng Beijink gì đó chắc 1 năm mới hết hạn ak. Chắc xài bản tiếng tàu quá 😁
@devilbat Xin hỏi thecuong87 sao lại có chứng chỉ 7 ngày,mình dùng pangu tiếng trung từ đầu tiên vẫn jb đc từ lúc phát hành đến h cũng gần 1 tháng rồi mà có thấy je đâu
Thứ 2 xin hỏi bạn là h mình jb bằng bản tiếng trung đầu tiên rồi thì phải restore lại để làm theo bài viết này của bạn hay tn
@devilbat Xin hỏi thecuong87 sao lại có chứng chỉ 7 ngày,mình dùng pangu tiếng trung từ đầu tiên vẫn jb đc từ lúc phát hành đến h cũng gần 1 tháng rồi mà có thấy je đâu
Thứ 2 xin hỏi bạn là h mình jb bằng bản tiếng trung đầu tiên rồi thì phải restore lại để làm theo bài viết này của bạn hay tn
@khanh1111989 Do tool phát hành sau nên mới có vụ chứng chỉ đó bạn, tuy nhiên có tùy chọn để kéo dài đến 1 năm nếu chịu khó đọc hết bài & làm theo hướng dẫn 😃
-> Bạn có thể dùng tiếp đi bạn, ko cần RS lại làm gì ;)
@LIENHUONG thank bạn liên hương
mình chạy bản tiếng tàu rồi có cách nào chuyển sang bản này ko, nhìn mấy cái chữ tầu khó chịu quá
boylx
CAO CẤP
8 năm
để update unther rồi lên luôn, đang 7.1 ngon lành cành đào
vukiencuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
đợi nào JB full rồi làm. pangu chắc đg cạn rồi nên ra đỡ chứ coming soon hoài chúng chửi chết.
vãi cái vụ 7 ngày nhỉ, có khi nào ra bản unte chính thức mà còn cái vụ này chắc mệt
vừa cài bản tiếng anh nghe vụ 7 ngày chán quá. chả nhẹ lại restore lại cài bản tiếng tàu @@
để em chuột bạch cài lại thêm bản tiếng tàu thử cài song song 2 bản xem đc ko =]]
@toan233897 Thử rồi bác. 2 cái đều ok
Hoankk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@herokiss Bạn cho hỏi? Mình dùng 5s ios 9.2.1 sao không có mục quản lý thiết bị như trên vậy?
@Hoankk Cái đấy là quản lý chứng chỉ của các nhà phát triển app cài thêm vào - bạn xem trong Cài đăt/Cài đặt chung rồi kéo xuống gần dưới cùng là thấy mà 😃
Hoankk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LIENHUONG Không phải đâu Ad! Điện thoại của mình đã jailbreak một lần có Cydia, Appvn nhưng là do máy hết pin khi khởi động lại máy mình quên không jailbreak lại. Sau đó vào bất kể ứng dụng nào trước đây khi đã jailbreak máy đều bị văng ra khỏi ứng dụng; thế nên mình mới restore lại máy và giờ vào cài đặt chung mình không thấy mục quản lý thiết bị nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019