Hướng dẫn kết nối 3G mobifone cho Playbook qua Tethering

TheRemjx
18/12/2011 0:55Phản hồi: 24
Trên diễn đàn mình đã thấy có 1 số bài viết về phần mềm này. Mình cũng đã đồng bộ kết nối được BB storm 2 của mình với chiếc Playbook nhưng trong đó có 1 vấn đề như sau: Không kết nối được internet thông qua Bridge được. Playbook toàn báo ĐT của bạn không thể kết nối tới Server. Ai biết cách khắc phục giúp mình nhé. Điện thoại của mình là BB storm 2 đang dùng 3G( không BIS). Kể cả khi dùng Tethering cũng không được nữa. Toàn báo lỗi . Mình dùng 3G mobifone. Điền cấu hình thì điền như cấu hình GPRS của mobifone không biết đúng hay sai. Ai biết chỉ giúp mình với được không vậy? Tiện thể hỏi gà xíu: đăng ký 3G rồi xài thêm BIS thì có bị trùng data hay gì không. Tại lần trước mình đk cả 2 thì chỉ xài được BIS. Kình mong các cao thủ ra tay giúp đỡ
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa có bro nào cao kiến về mạng mobifone hả? Up lên trên
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
up to the top .who.will answer me now?
Bạn tạo Tethering profile mới với thông tin như sau:
internet : m-wap
user: mms
pass: mms
rồi kết nối là chạy ok thôi.

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:49 PM ----------

Tethering ko cần bis, chỉ cần gprs hoặc 3g, trên dt vào web được thì Tethering vô tư.
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
neu ma duoc thi minh dau can hoi tinhte.vn. ban da lam chua vay? xin 500 anh di. co 4 dong ma ghi co 3........
Voilam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronodo dùng theo cách này với 8520 vào web được 😃
Mình đã làm thành công thì mới share bạn à, dòng đầu tiên là profile name bạn đặt tên gì cũng được, chủ yếu 3 dòng sau phải đúng để acquire ip.

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:32 AM ----------

Ai sử dụng Viettel thì đơn giản hơn, profile đã được Rim tích hợp sẵn, chỉ cần seach và connect là ok, mình đang post bài bằng Tethering, confirm cả 2 mạng mobi và vịt teo đều good, vịt teo chạy nhanh hơn
Bạn dùng OS bản bao nhiêu. blackberry bridge bản bao nhiêu. Hồi trước mình cũng bị như bạn nhưng sau khi up BBbridge bản mới nhất thì giờ đã ngon lanh. Đang định đăng ký thêm bis của mobi để dùng cho thích đây
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
vay ban cho xin 500 anh di. danv tethering viettel ne. mobifone khong duoc. noi xuong cung bang hue

---------- Post added at 12:19 PM ---------- Previous post was at 12:18 PM ----------

ban hoi os pb hay os bb. os pb thi ban cu nhat. con bridge thi download tren app world.
hugobaoloc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hỏi người ta mà nói chuyện giống cha người ta
@hugobaoloc Công nhận!!! bác ronodo nhiệt tình mà cũng không được lời cảm ơn, chứng tỏ bằng đấy ảnh là chưa đủ. Pót thêm ảnh đi bác.. hehe
@TheRemjx Cái kiểu nói chuyện này thì trả lời thêm tốn hơi chứ được gì.
Tới việc gõ Tiếng Việt cũng không nên hồn.
viettracy
TÍCH CỰC
12 năm
@TheRemjx bác nhờ kiểu gì vậy? hơi bị nóng mắt!
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như phải up lên OS 2. thì phải
Mình đang dùng OS2, chạy khá ổn
thecanh_92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh điền linh tinh vào cũng dc mà.Hình như PB tự tìm và nhận kết nối của điện thoại mà
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác đừng nóng .
Chắc bác ấy đang bực đó mà.
Cứ từ từ bác ơi!!!!!
Hehehehehe
Các bác ơi..em tethering..add profile rồi nhưng khi connect thì báo không tìm được máy em..em đã bridge bb9700 với pb rồi ..làm thế nào bh😔..cảm ơn các bác nhiều
Em cũng bị lỗi giống bạn #19 , thế là thế nào nhỉ :mad:
Buoc 1: Chon Bluetooth connectivity ,sau do do chon Add new Device de tim thiet bi ket noi Buoc 2 :chon Intrenet tethering,sau do chon dien thoai vua nhan Buoc 3 chon Add profile ,chon Profile name( ten gi cung duoc ),cac muc tiep theo bo trong,chon Connect the la xong ta co the ket noi voi dien thoai de doc bao,chat...vo tu Minh dang dung Nokia 5130c ket noi rat tuyet day!
Chuc ban thanh cong!
Ha_ptnas
ĐẠI BÀNG
10 năm
May PB cua minh cung khong them nhan 8900! Bao la khong tim thay, botay ma da ket noi qua bridge roi day nhe! Co ai con cao kien nao khong giup minh voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019