Hướng dẫn kích hoạt ECG trên Apple Watch tại Việt Nam

Mikeknowsme
6/11/2019 11:0Phản hồi: 381
381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao mấy nước tiên tiến người ta cho phép mà vn lại ko, quái lạ
khoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hybrid Gs S5 mã VN/A làm 2 lần trên Win10, không hiển thị ECG trên apple wacth
jul12st83
TÍCH CỰC
4 năm
@khoi sau khi backup và thêm file bằng imazing thì bạn lên restore lại sau đó ở màn hình active thì restore lại bằng imazing 1 lần nữa là ok...chứ đừng clear all bằng imazing là mấtheetst esim đó...
binhduong296
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đã làm được máy aw s5 mã LL/A
iphone 11 mã Za
Đúng như bạn olWarldlo nói mình phải restore ip sạch rùi mới làm các bước như hướng dẫn.
Và đây là thành quả...
mà không hiểu sao thằng _apple watch mỗi lần cập nhật phiên bản nó tải veè lâu thế. đang có con serial 4 mà nó cập nhật 17h đồng hồ mới xong. cập nhật xong mới kích hoạt vào để dùng được chứ không là chưa ghép đôi được
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
4 năm
không cần restore ip đâu, các bác làm theo bạn này HD là oke, cả bản GPS cũng được nhé( miễn là đồng hồ thuộc các nước cho phép của Apple)
Screen Shot 2020-01-30 at 00.23.57.png
arch_anhtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hic. T làm trên win.
Máy ip 11promax ios 13.3.1 mà làm 3,4 lần vẫn ko được. Toàn lỗi đoạn restore cuối cùng là sao hả các bro ơi
vinhan73
TÍCH CỰC
4 năm
kiểu modify file backup rùi restore vào lại iphone thì 3Utool trên windows vẫn làm được !
Không biết cái file profile sẽ được add thêm vào nó chứa cái gì ? và có vẫn hữu hiệu trên iOS 13.3.1 không ? hay Apple biết được mà vô hiệu hoá chỗ này rồi ?
vinhan73
TÍCH CỰC
4 năm
@vinhan73 cái này gọi là X Code
SR2 có làm đc ko các bác nhỉ
12feb2020 thua, ko làm dc 😁
@Hybrid Gs Phiên bản gì mà thua vậy bác?
@xtheskyx S5 hàng vn bác
@Hybrid Gs Phiên bản cho thị trường Việt mã VN/A không được đâu.
@xtheskyx Chán thế 😃
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cía này khi có bản cập nhập mới thì có cập nhập được ko nhỉ 😁
Em kích hoạt ok rồi, mà giờ có iOS phiên bản mới, liệu cập nhật lên có bị mất ECG và phải kích hoạt lại không các cụ nhỉ?
Đa tạ!
ios 13.4 ok ko các a
Sao bản iAmazing của em nó lại đòi bản quyền mới cho restore nhỉ? các bác có bị vậy không?

Bản quyền giá chát quá hix
Screen Shot 2020-04-09 at 00.26.59.jpg
Có cần phải xoá Ésim trên đồng hồ không vậy mọi người?
bangtoto
TÍCH CỰC
4 năm
có bạn nào làm đc trên 13.4.1 chưa?
Có bác nào bị trường hợp không bị lỗi hay trong quá trình làm Imazing, trong iPhone đã kích hoạt được ECG, nhưng app trong Aw S5 ko hiển thị ECG, mình đã úp 6.2
Có cách nào down ECG app trên Aw?
Hóng các Cao nhân nào chỉ giáo mình với?
@lionelmrbi Bị tương tự mà chưa thấy cao nhân nào nhỉ ?
chuotchit01
ĐẠI BÀNG
4 năm
27/04/2020 vẫn chưa có ECG anh em ai hóng cùng mình ko ! Nghe là do chính sách ở VN nếu cho thì nó mới phát triển về VN haizzzz !
@Mikeknowsme: cuối cùng là backup iPhone sang máy Mac hay iCloud vậy nhỉ
hdfan2017
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bạn cho mình hỏi, mình đã làm theo đúng các hướng dẫn trên nhưng khi ghép với đồng hồ xong mình không tìm thấy app ECG trên đồng hồ nữa. Có bạn nào gặp th này giống mình ko? Cảm ơn.
@hdfan2017 Tình hình là mình cũng bị tương tự luôn mà k biết xử lý ntn ???
hdfan2017
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhphuCAQT Mình đã tìm ra cách để có lại app ECG trên Apple watch sau khi thực hiện các bước trên bị mất app này. Bạn nào bị như mình có thể vào trang này:
https://www.igeeksblog.com/how-to-install-watchos-6-beta-without-developer-account/
Cài đặt watchOS 6.2.5 Beta 3 hiện tại đã lên Beta 4, app ECG sẽ có mặt lại và cũng sử dụng được ECG để đo.
Chúc thành công.
hangvinh321
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhphuCAQT bài hướng dẫn mod dịch thiếu là watchos 6.2 trở lên ko làm dc
hangvinh321
ĐẠI BÀNG
4 năm
xác nhận là đã thành công trên windows 10 nhé mn.
IpX 13.4.1 LL/A
AW ZP/A 6.1.2
cái quan trọng là
+ trước khi restore từ bản editable backup là phải erase all iphone trước khi restore (ko erase all sẽ bị dính lỗi khi restore bước cuối) và chỉ activate ip thôi đừng set up gì hết, pair xong thử dc ECG thì cài đặt sau, AW thì set as new
+watchos phải dưới 6.1.x, 6.2 trở lên ko dc
+mã AW nằm trong vùng quốc gia dc kích hoạt, của mình là sing hay HK gì ko rõ nhưng 2 nc nằm trong vùng cho phép
xong thì set up AW và enjoy thôi
thaihuy0109
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hangvinh321 bắt buộc phải restore dòng 2 trên ip hả bạn?
hangvinh321
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaihuy0109 ko biết có bắt buộc hay ko nhưng trước khi rset dòng 2, restore toàn bị lỗi, rset xong 1 phát ăn luôn. ko rset thì restore xong cũng còn lại dữ liệu nên ko lo mất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019