Hướng dẫn kích hoạt Garmin Pay để thanh toán không tiếp xúc trên đồng hồ Garmin

Lê Huyền Vân
21/11/2023 9:7Phản hồi: 62
Hướng dẫn kích hoạt Garmin Pay để thanh toán không tiếp xúc trên đồng hồ Garmin
Đeo đồng hồ Garmin cũng có thể thanh toán không tiếp xúc/ một chạm, anh em đã biết chưa?
Chỉ cần khởi động Ví điện tử và đưa mặt đồng hồ đến gần các máy POS là đã có thể thanh toán tự động. Rất nhanh và tiện lợi, nhất là dành cho anh em chạy bộ, thể dục, tinh gọn đồ đạc và không mang ví.

Lợi ích của thanh toán không tiếp xúc bằng Garmin Pay

Thanh toán không tiếp xúc đã trở nên phổ biến ở Việt Nam, hình thức thanh toán hiện đại này mang đến sự nhanh chóng và tiện lợi cho người dùng.

• Không cần tiền mặt, không cần lấy điện thoại hoặc ví tiền;
  • Giao dịch, thanh toán tức thì, thời gian thanh toán tính bằng giây;
  • Tất cả tích hợp trên chiếc đồng hồ thông minh Garmin nhỏ gọn, trên cổ tay
  • Bảo mật, an toàn: Đồng hồ sẽ yêu cầu mật khẩu khi bị gỡ ra khỏi tay và đeo lại;
  • Phù hợp dành cho những người đi tập thể thao, đi ra ngoài không mang theo túi hay ví tiền.

Các bước thiết lặp Garmin Pay

Vào app Garmin Connect trên điện thoại > Chọn dấu 3 chấm ở góc dưới (bên phải) > Tiếp tục chọn dấu 3 chấm ở góc trên (bên phải) > Chọn Thêm thẻ.

Chọn đồng hồ Garmin đang được pair > Nhập mật khẩu bảo mật > Chọn loại thẻ và Tiếp tục.

Nhập thông tin thẻ theo yêu cầu > Chọn Quốc gia Việt Nam > Đọc kỹ và Chấp nhận Điều khoản & Điều kiện.

View attachment 7721026
Nhập mã OTP và Hoàn tất. Như vậy, thẻ của anh em đã được thêm vào Garmin Pay và có thể thanh toán nhanh từ chiếc đồng hồ Garmin đang đeo.

Trải nghiệm thực tế thanh toán với Garmin Pay

Hiện tại, Garmin Pay tương thích với thẻ tín dụng của ngân hàng TMCP Việt Nam Thịnh Vượng (VPBank). Tương lai, hệ thống sẽ mở rộng thêm nhiều ngân hàng khác để người dùng có đa dạng sự lựa chọn và thuận tiện với thẻ đang dùng.

Hình thức thanh toán qua Garmin Pay được chấp nhận tại các điểm bán hàng sử dụng máy POS, mPOS hoặc các thiết bị chấp nhận thanh toán chạm thẻ.

Quảng cáo

Mình đã dùng Garmin Pay để thanh toán rất nhanh đơn hàng tại máy POS của Khắc Tên. Thao tác đơn giản, chạm và thanh toán nhanh.

Anh em mở Menu ứng dụng > Chọn Ví điện tử để mở thẻ. Đơn giản hơn là anh em Thêm Ví điện tử vào phím tắt để chọn nhanh và ít thao tác.

Các dòng đồng hồ Garmin MARQ Gen 2, Approach S70 series, Forerunner 965, Forerunner 265 series, epix Pro Series, fenix Pro Series, Instinct 2X Solar, vívoactive 5 và Venu 3 Series đều có thể dùng được Garmin Pay.

Anh em có thể thoải mái sử dụng Garmin Pay ở chuỗi siêu thị, cửa hàng tiện lợi, quán cà phê hay trung tâm thương mại. Tất cả giao dịch đều được hỗ trợ ưu đãi, anh em đeo Garmin thử ngay cho nóng nhá!
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chạm nhẹ 1 cái
Apple pay thấy xài nhiều hơn
Xài tiền mặt cho chắc, gửi tiền ngân hàng như bọn SCB ăn cám hết. 😁
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Bảo sao phải dấu tên dấu năm sinh. Sợ người ta đánh giá à
@trunghieuonline Thằng dấu tên này nó bị bệnh thiểu năng hay cmt ngu tội nghiệp lắm, bạn bỏ qua cho nó nha
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh SCB này nên xử lý như hùi xưa, dạng tru di cửu tộc, thì may ra mới hết được vấn nạn tham nhũng này
BB_amater
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái ni chắc ở Sài gòn mới có chớ tỉnh lẻ chắc mùa quýt mới có
@BB_amater Siêu thị ở tỉnh vẫn xài bình thường. Chỗ nào hỗ trợ thanh toán máy pos là chơi được
@BB_amater Chả liên quan, cứ chỗ nào quẹt được thẻ thì đa số sẽ quẹt được cái này, tương tự apple pay với google pay.
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 tháng
@BB_amater Đúng như cái tên, a ma tơ :v
Anh em tiêu xài thoải mái nhá ;)
Mrsimply
ĐẠI BÀNG
3 tháng
255 cũng dc nhá
@Mrsimply ơ, anh dầu ăn 😁
Lúc nào đó chắc sẽ có Mi Pay
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sao 955 Chưa được, hay là do tùy loại Ngân hàng nữa.
@bb8707g2nd 955 được. Mình đang dùng nè. Mới có VP Bank thôi. Từ từ mới mở rộng
@bb8707g2nd 955 được mà bạn, nhưng GarminPay còn ít NH hỗ trợ.
@bb8707g2nd em cũng dùng 955 nhưng bấm vào thì chưa thấy có ngân hàng nào hỗ trợ khu vực của bạn 😁
@bb8707g2nd có bạn chỉ mình là đổi ngôn ngữ dth và đồng hồ qua tiếng Anh là được, nhưng mình chưa có thẻ TP bank
@zeranto_s2e.td bạn chuyển ngôn ngử trên điện thoại và đồng hồ qua tiếng anh là thêm thẻ được nha
maicasio
TÍCH CỰC
3 tháng
Bài hay vậy mà thằng Moon không nhảy vô thể hiện nhỉ.
empty77
TÍCH CỰC
3 tháng
945 đc k nhờ. Mà hỗ trợ cái ngân hàng chả phổ biến gì
@empty77 945 có mà
https://www.vpbank.com.vn/-/media/vpbank-latest/1retail/picture/tap-and-pay/vpbank-danh-sach-cac-dong-dong-ho-garmin-ho-tro-garmin-pay.pdf
đang dùng 245 vào đọc bài thấy phí time ghê, lại còn ngồi viết com nữa !
@Trịnh Quang Duy 245 vẫn ngon lắm bác. Dùng tiếp thôi
@Xuân Híu em mua 245 đc có hơn 1 năm thôi bác, còn lâu mới đc update ạ
@Dương Quang Thế vâng ! cơ bản là vẫn chưa có tiền và chưa phát sinh nhu cầu thêm, có điều mới update pace 3 cho bà xã thì thấy coros bây h kinh quá, làm cái đồng hồ hết nước chấm luôn. hôm rồi bả còn cho nó vào máy giặt quay ---> vỡ mất cái cường lực, còn đồng hồ thì sống nhăn, ngon voãi !
@Trịnh Quang Duy em cũng đang dùng 245 được hơn 3 năm rồi. Cũng chơi từ FM tới 70k VMM. ban đầu thấy pace cũng mê lắm. Nhưng nhìn lại thì 245 vẫn ổn. Vẫn dùng GPS kèm nghe nhạc tập nhẹ nhàng đươc gần 1 tuần. Pace ổn vậy chắc em suy nghĩ về gạ vợ dùng . Để lâu lâu mượn dùng ké 😁
ChuChien
TÍCH CỰC
3 tháng
Tech chưa dùng được sao ấy, thêm nhưng không nhận.
Apple watch, iphone 12 pro max của vợ mình thanh toán apple pay thẻ vp đều lỗi, 99% không dùng đc, phải hên lắm mới được, lúc đứng quẹt nhân viên thì lây hoay, vợ thì quẹt k đc, người xếp ngoài sau thì đông, chán không tả được. Từ đó bỏ luôn, tiền mặc hoặc thẻ là nhanh
@khanhduy.39n do bank cùi bắp thôi sài xưa giờ chưa lỗi bao giờ 😃
Ko có Garmin cũng ko có vpbank nên đọc tin cho vui zị =))
Huawei Gt4 k có ví nào nhỉ, đẹp mà chán nhỉ
Nọ đọc tin thấy có VPBank được cũng thử vận may với Tech trên 265, vẫn chưa được. Chắc cộng đồng phải đông tương đối thì mới hỗ trợ.
Đợt sang bên Anh thấy thanh toán một chạm phát triển thật, apple pay với google pay vèo vèo, thẻ còn chả cần đến và nhiều nơi reject tiền mặt luôn. Đi tàu cứ quẹt là xong chứ chả mấy người mua vé nữa. Còn vào store 100% support apple pay và google pay rồi. Garmin pay chắc cũng được mà ít người quẹt nên không biết.
@Xuân Híu đổi ngôn ngữ đt sang tiếng anh, app garmin connect sang tiếng anh xem thử bạn
@TvampireT không được đâu bác, web garmin cũng list ra có mỗi VPbank là hỗ trợ garmin pay thôi. Kia là mình làm cầu may thôi chứ cũng biết là không được rồi.
X51
TÍCH CỰC
3 tháng
Nhiều ví điện tử quá.
Có ai thử với hàng xách tay chưa?
@hipppo trong list của VP Bank thì chỉ có hàng chính hãng thôi, xách tay hên xui
@binhtran89 mình có máy xách tay nhưng ko có thẻ VPbank, thử add thẻ ngân hàng khác nhưng ko được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019