Hướng dẫn kích hoạt Google Assistant trên Google Chrome cho Android
Pnghuy
3 thángBình luận: 13
Hướng dẫn kích hoạt Google Assistant trên Google Chrome cho Android
Google đã có kế hoạch để đưa trợ lý ảo Google Assistant lên trên trình duyệt Chrome của mình trên hệ điều hành Android và trình duyệt máy tính. Mặc dù đã có thông báo từ tháng 12 năm ngoái nhưng đến bây giờ Google vẫn chưa cập nhật chính thức cho trình duyệt Chrome, tuy nhiên vẫn có một cách để anh em có thể kích hoạt được Google Assistant trên Google Chrome. Trong bài này mình sẽ chia sẻ với anh em cách làm sao để kích hoạt trợ lý ảo thông minh này. Trên máy tính mình vẫn đang tìm cách, hẹn anh em một bài sau 😁.

Đầu tiên anh em phải đảm bảo rằng Chrome trên Android đã cập nhật lên phiên bản mới nhất. Vào Google Play Store > My apps & Games > Check Update. Hiện phiên bản mới nhất đang là Chrome 87.0.4280.141.

Sau đó, anh em làm theo hướng dẫn như sau:
  • Chọn thanh địa chỉ, tìm đến đường dẫn: Chrome://flags#omnibox-assistant-voice-search.
  • Chọn Enabled (colorful mic nếu muốn có màu sắc của Google) trong thanh menu.
  • Restart lại trình duyệt để nhận kết quả.

Sau khi restart lại, để sử dụng Google Chrome, anh em chỉ cần nhấp chọn biểu tượng microphone trên thanh Omnibox bar để kích hoạt Google Assistant. Cách sử dụng và ra lệnh thì y chang như Google Assistant anh em đã biết trước giờ. Chúc anh em thành công :D.
Hay quá.
Lên bài liên tọi sửa chửa lỗi lằm cuối năm nha bác 😆
fan safari vào cmt & like cái rồi đi ra
Chỉ hiện nút voice trên desktop site mode
xiãm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sorry, I don't understand
mỗi lần cần load ( refresh ) lại trang thì mình vào tinhte.covid
ca-lờ-phun mic, restart rồi mà không có gì, anh em ạ??
qwarl
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tuandung204 chắc bác phải mở trang tab mới chứ vào trang chủ cụ thể như này thì ko có đâu bác ạ
@qwarl À đúng rồi cụ ạ. E bật và đặt mặc định google.com làm "trang chủ", nên khi mở chrome là nó lên vậy. Thank cụ!
hình như google assistant đã có trên google chrome ios lâu rồi ?????
Hỗ trợ lại Tiếng Việt chưa?
qwarl
ĐẠI BÀNG
3 tháng
dùng edge để đồng bộ với đt😁
vnnvn
TÍCH CỰC
3 tháng
Có 1 con android, sẽ thử làm.
Thế IOS chưa có à???
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019