Hướng dẫn kiểm tra BlackBerry Passport Pháp xịn 100%

linhbattu05
3/10/2016 9:21Phản hồi: 170
Hướng dẫn kiểm tra BlackBerry Passport Pháp xịn 100%
Blackberry Passport là một trong những dòng smartphone đình đám và mang đậm dấu ấn của Dâu Đen. Từng được cho là có giá bán khá cao và khó tiếp cận người dùng theo xu hướng hiện nay, nhưng Blackberry Passport hiện đang được nhiều người Việt săn lùng và tìm mua bởi giá một chiếc Blackberry Passport xách tay hiện đang chỉ hơn 5 triệu đồng.

Với mức giá rơi vào khoảng 5 triệu đồng cho hàng mới 100% fullbox chưa qua sử dụng, rất nhiều người sẽ chủ quan vì nghĩ hàng mới thì làm gì có gì mà phải kiểm tra. Tuy nhiên, đây lại là cái sai lầm nghiêm trọng của nhiều người, lợi dụng sơ hở đó, hiện tại trên thị trường đã xuất hiện Blackberry Passport xách tay Pháp dưới dạng “giả mới”. Cụ thể đây là hàng đã qua sử dụng, có thể đã bị sửa chữa, mông má lại cho giống hàng mới, sau đó thêm phụ kiện đóng vào hộp để đem lừa khách hàng một cách bài bản và tinh vi.

Sử dụng thủ đoạn tinh vi như vậy, khiến nhiều người chủ quan sẽ có thể mua phải hàng kém chất lượng, dẫn đến nhiều hậu quả về sau. Tuy nhiên, đồ công nghệ thì dù làm giả và tinh vi đến mấy cũng sẽ không giống hệt 100% và vẫn có những điểm khác so với hàng xịn được. Và những bí quyết dưới đây sẽ giúp bạn xóa đi mối lo ngại này.

Nguồn gốc xuất xứ của Blackberry Passport xách tay Pháp

Chiếc Blackberry Passport xách tay Pháp này là hàng mới 100% chưa qua sử dụng được xách tay trực tiếp từ Pháp về. Lý giải cho sự xuất hiện số lượng lớn của Blackberry Passport này là do các nhà mạng tại Pháp đang xả kho với số lượng lớn, và phiên bản này đang được rao bán ở mức tầm hơn 5 triệu, tức là rẻ hơn gần 1 nửa so với bản Quốc Tế đang được bán chính hãng.

Sau đây là các bước giúp bạn kiểm tra Blackberry Passport xách tay Pháp chuẩn 100% từ Di Động Việt:

Bước 1: Kiểm tra vỏ hộp - Như thế nào mới là hộp Blackberrry Passport Pháp chuẩn

Hàng mới Fullbox chuẩn chính hãng thì tất nhiên, hộp đi theo máy cũng phải là chuẩn chính hãng, rất nhiều người chủ quan bỏ qua vấn đề này. Hộp chính hãng sẽ phải có các đặc điểm sau:

- Hộp máy được làm bằng hộp cứng màu đen, chữ "Blackberry Passport" mặt trước có màu xám và được in nổi, ở dưới là logo dâu đen và Blackberry

- Cạnh bên phải sẽ có 5 mã vạch chứa các thông tin như mã Pin, IMEI, mã BT MAC và mã Ref FT
- Bản Blackberry Passport xách tay Pháp được sản xuất tại Made in Mexico 6
- Tem seal máy khi lột ra phải có màu.

Bước 2: Kiểm tra các phụ kiện bên trong máy

Quảng cáo

Mở hộp ra chúng ta sẽ thấy các phụ kiện bên trong máy, tất cả các phụ kiện đều có màu đen. Phụ kiện chuẩn sẽ bao gồm: tai nghe, cáp micro USB, sạc chân tròn chuẩn Pháp, miếng dán màn hình và sách hướng dẫn sử dụng. Tất cả các phụ kiện đi kèm này phải còn mới chưa có dấu hiệu sử dụng và bọc trong giấy bóng đầy đủ.

- Sạc chuẩn của Blackberry Passport Pháp dạng chân tròn và ghi đầy đủ thông số ở mặt sau.

- Tai nghe phải được đặt trong túi và có ghi nơi sản xuất là "Made in Indonesia"

Bước 3: Kiểm tra Blackberry Passport xách tay Pháp

1. Kiểm tra hình thức máy

Quảng cáo

Chiếc Blackberry Passport chuẩn Pháp xịn 100% thì trên máy phải có nguyên Seal màn và Seal mặt sau. Mặt sau góc trên bên trái sẽ được in hình thẻ nhớ SD và SIM, ở giữa sẽ là hình hướng dẫn cách mở lắp phía trên để lắp sim và thẻ nhớ vào.

2. Kiểm tra thông số kĩ thuật

Tiếp đó ta đi kiểm tra các thông số kĩ thuật cũng như IMEI bên trong chiếc Blackberry Passport xách tay Pháp xem có khớp với các thông số được in trên vỏ hộp hay không.
Hãy kiểm tra thông số IMEI ở các vị trí sau để đảm bảo chúng khớp với nhau:
- Kiểm tra IMEI bằng lệnh *#06#
- Kiểm tra IMEI được in ở bên cạnh hộp Blackberry Passport.
- Kiểm tra mã PIN ở trong máy xem có trùng với mã PIN được in ở trên vỏ hộp.

3. Kiểm tra các tính năng của máy

Không giống như các dòng Smartphone khác có mặt trên thị trường là thường có các mã ẩn để bạn có thể test máy. Để có thể test các tính năng trên Blackberry Passport xách tay Pháp thì bạn tải ứng dụng có tên là BBEV từ kho ứng dụng của Blackberry về. Ứng dụng này có thể hỗ trợ bạn test đầy đủ các tính năng cơ bản của máy như màn hình, bàn phím, loa thoại, camera, cảm biến, touch pad,....Hãy kiểm tra kĩ càng các tính năng này, nhất ở ở màn hình bạn cần phải kiểm tra kĩ xem có điểm chết hay bị loang màu hay không.

Tiếp đến là lắp sim và thẻ nhớ vào để kiểm tra sóng và xem máy có nhận thẻ nhớ hay không, cuối cùng hãy kiểm tra các phụ kiện kèm theo máy có hoạt động tốt hay không.

Kết Luận:

Trên đây là 3 bước đơn giản để bạn có thể kiểm tra và nhận biết được một chiếc Blackberry Passport xách tay Pháp - Xịn chuẩn Chính Hãng chưa qua sử dụng. Đây là một sản phẩm đang rất HOT, tuy nhiên bạn hãy cẩn thận và trở thành người mua hàng thông thái để tránh mua khỏi hàng có chất lượng không được đạt chuẩn.

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin bổ ích.
Cám ơn đồng dâm đã chia sẻ thông tin cho anh em. Đã tks và cộng td nhé. 😃
BABY-TK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiendung.exe Bác lọt nhầm chỗ rồi, diễn đàn tt, chứ không phái diễn đàn tđ!:p:p😁
định xúc em nó, ae biết ở đâu bán uy tín, chất lượng nhất ko ạ. thanks
@rich99 Miền Bắc thì HN03 or Quang3G. Miền Nam như mình thì chưa biết chọn chỗ nào cả, đợi vài hôm nữa mới có đợt hàng về, đi test mà thấy giống như bro ở trên chia sẻ thì xúc thôi. 😃 Nếu cụ ở Sài Gòn thì hôm nào đi cùng mình. 😃
@tiendung.exe mình thấy trên họ mua nhiều ở xt mobile vs didongthongminh ko biết có uy tín ko. hay mua trên amazon nhỉ, tại mình có bạn ở mĩ cũng gần về rồi. ae cho ý kiến vs
@rich99 Mua bên Mỹ chắc là tốt hơn rồi, mình đoán vậy chứ cũng ko rành vụ này. Hôm sau mình định qua xtmobile mua.
@tiendung.exe mua về test rồi cho ý kiến mình với đc mình mua xtmobile lun
@rich99 ok bác, nghe đồn ngày 7 hàng mới về.
Có khi xúc thêm 1 em màu đen xài song song với bản Silver cũng nên [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không phải quảng cáo cho bố con thằng nào cả nhưng đã oder và nhận máy (đợt hàng đầu tiên về vn, 5tr đặt cọc 100%) của quang3g. Nó buôn bán bb cũg đc hơn 10 năm (theo mình biết). Vì vậy cứ ra quang oder 1 con. Không phải hàng New pháp xịn thì đá luôn vào mồm và làm can xăng đốt cửa hàng nó.
Ps: ko biết các bạn có để ý không chứ bb ở HN nhập chung 1 nguồn. Hàng về cùng đợt. Khi quang3g có hàng gì là hầu như đồng loạt HNo3, quyenphuong đều có hàng đấy, không riêng gì pp france mà cả những mẫu bb khác. Và cũng chẳng có ông thương gia nào xách từ bên pháp về được nhiều pp Pháp đến thế. Mình nghĩ là vẫn chuẩn xịn pp pháp nhưng do mấy thằng đầu nậu China nó ôm cả lô. Rồi chia cho các mối hàng VN thôi ạ
jun276
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ppc_hhvn Cho m xin thông tin với. Mua 1 em đen rồi, nếu rẻ vậy là 1 em silver nữa.
@jun276 Đã PM bác
@ppc_hhvn xin 1 slot 😁
quochuy03ct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ppc_hhvn Cho mình xin thông tin với bác 😃
kaka231990
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm qua có qua bên XTmobile bên hoàng văn thụ xem, thấy máy còn nguyên seal nhưng có điều lạ là seal hộp không phải tem 7 màu như vậy mà mà seal màu trong suốt và ko có chữ seruriti, Như vậy có phải là hàng trung quốc mông mà lại không các bạn. Hình ở dưới các bạn zoom lên sẽ thấy và mình cũng đã xem trược tếp rồi
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kaka231990 Cái ảnh này có thể chụp chưa rõ bạn ạ.. nhưng tem mình giống hệt, nhìn nghiêng nó lấp lánh 7 màu và có chứ security... gì gì đó.. các chứ này xếp lên lục liên tục không theo hàng lối ae ạ
@kaka231990 Thôi xong, em cũng đang định qua Hoàng Văn Thụ để mua. Hôm sau đến tận nơi để xem mới được.
kaka231990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@camivacamiva mình đến đó xem trực tiếp luôn mà, ngó qua ngó lại không thấy 7 màu đâu và chữ sercurity cũng không thấy đâu hết, các bác cứ qua xem thử đi
@kaka231990 Dung la hang chuan nguyen seal rui ban, khi nao ban boc cai tem do ra moi thay chu security 7 mau, con neu ban chua boc seal ma thay tem 7 mau la seal da bi boc va dan lai
Thanks bạn. Vừa kiểm tra lại, con của mình chuẩn rồi 😃
Hàng xách tay pháp sang china rồi về vn. Các thương gia đồng loạt bán và hàng về cũng cùng ngày luôn. Có những con hộp còn xước xát rách nát tèm nhem cả lên
Thấy nói xả hàng không nhiều nhưng thấy ồ ạt số luợng không hạn chế. Tiền nào của ấy đã chỉ mất có 50% giá tiền so với hàng chính hãng quốc tế.
jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
hàng của m đợt đầu mua bên dienthoaitot.com chỗ 232 Phố Vọng thì Tem seal security 7 màu. đợt mới ko biêt tn.
kaka231990
ĐẠI BÀNG
8 năm
đây seal hộp nó nè
@tiendung.exe Seal the la chuan rui, khi nao bam boc seal ra moi thay chu security 7 mau, con chua boc ma thay seal 7 mau la seal do bi boc roi va dan lai
@duy.nguyen0804
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cân mua 1 em trai nghiêm ai bán lh nhe! 0919171098
kaka231990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cần 1 lời giải thích với hai loại seal này
@tuannguyen83 Ko phải 7 màu thì nói với người bán là đừng có rao "fullbox nguyên seal chưa mở lần nào" kẻo mất uy tín. Chứ nếu ko 7 màu thì bí quá vẫn mua được, các cửa hàng đều bảo hành cho mình mà. Kiểu như mua máy 99% ấy. 😃
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiendung.exe Tum lại ko fai tem 7 màu là hàng dựng rôi còn ji bác
phong2105
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kaka231990 Có hộp chữ in màu trắng, có hộp phớt xanh. Thật chả hiểu.
giundat996
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kaka231990 Cái seal trong suốt lúc lột lên nó in lại chữ security 7 màu lên hộp mà
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng, mua ở đâu uy tín ta
Thánh nào còn hàng đúng Pháp giới thiệu giúp mình với!
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chô nao đúng hàng phap ae gioi thiu voi nhe! Đang cân mua 1 con trai nghiêm
kaka231990
ĐẠI BÀNG
8 năm
đặt cọc bên xtmobile hẹn ngày 07/10 này lấy, giờ thì báo lại do hải quan giữ hàng lại nên hẹn qua ngày 15-20/10 mới có, ôi vãi linh hồn, sẵn tiện bên mobigo đang cho đặt passport bàn phím qwerty fullbox giao hàng ngày 11/10/2016 không biết ai mua bên này chưa tư vấn cái bên xtmobile làm ăn lôm côm quá
@kaka231990 mobigo buôn bán cũng uy tín và hàng cũng ngon, tháng trước mới rước e Q10 ở đó
nghe tin PP về VN giá mềm mình thấy rất là mừng nhưng thấy mấy bạn chia sẻ zây thì cũng hơi đắn đo. Làm những tín đồ BB còn xót lại hơi lo ngại, thui cố để dành thêm rước e silver vậy hichic
jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tJeep Check máy là đc b. M xem thử trên web Mỹ thì giá cũng tầm 5-6tr.
Xtmobile làm ăn mất uy tín qua, hẹn tui ngày 2 xong ngày 7 , hẹn tiếp ngày 10 mói có hàng
@Kjmkang Không chỉ mỗi XT đâu, hầu như là tất cả các cửa hàng đều gặp tình trạng này. Nguyên nhân là do lấy cùng 1 mối.
@tiendung.exe tui đặt hàng đợt đầu mấy cửa hàng khác có để bán cho khách rùi, Xtmobile vẫn cứ hẹn hoài, nhập về bao nhiêu máy thì nhận khách bấy nhiêu, nhận đặt cọc cho nhiều vào bây giờ không đủ giao cho khách
- thằng nhan viên còn nói trả tiền cọc nữa chứ, tôi không hiểu sao mà nói dc như vậy, nếu lúc đầu nói không đi tui di tìm chỗ khác làm tui chờ từ ngày 28 tới giờ trong khi cửa hàng khác đã có hàng đợt đầu rùi làm tốn thời gian quá
kaka231990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kjmkang Còn tui nó hẹn tới ngày 15-20 luôn nên rút cọc qua bên mobigo rồi bàn phím qwerty fullbox 5990k hẹn chủ nhật lấy hàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019