Hướng dẫn kiểm tra tài khoản Facebook của bạn có lộ thông tin trong đợt hack tháng 9/2018
agp8x
3 nămBình luận: 95
Hướng dẫn kiểm tra tài khoản Facebook của bạn có lộ thông tin trong đợt hack tháng 9/2018
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn cách các bạn kiểm tra xem tài khoản Facebook của mình có bị lộ thông tin trong đợt hack mới công bố vào tháng 9/2018 vừa qua hay không. Facebook cho biết hãng sẽ gửi tin nhắn đến những tài khoản bị hacker lấy cắp thông tin, nhưng nói chung là chả biết khi nào sẽ thực hiện. Vì vậy bạn cứ tự kiểm tra theo cách sau:
Do trang này chưa hỗ trợ tiếng Việt nên mặc định sẽ là tiếng Anh. Bạn cứ kéo xuống gần cuối sẽ có một khung màu xanh. Chẳng hạn như tài khoản của mình không bị ảnh hưởng thì khung này sẽ có thông báo như sau:

Screen Shot 2018-10-14 at 5.34.22 PM.png
Chúc các bạn may mắn!

Bạn có thể tìm hiểu thông tin về đợt hack mới nhất này trong bài: Facebook bị hack, hơn 50 triệu tài khoản người dùng bị ảnh hưởng

Theo 9to5mac
95 bình luận
vythanh
CAO CẤP
3 năm
Rất hữu ích. Cám ơn bạn!
Mình xài mbasic.facebook.com :p
begaycom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@#JK không nhất thiết cho người tối cổ, tín đồ windows phone 8 như em hiện vẫn trung thành với con lumia 1520 đã 5 năm tuổi đời đây buộc phải dùng bản mobile basic vì windows phone ko được facebook hỗ trợ
@begaycom thì windows phone 8 được liệt vào danh sách tối cổ rồi còn gì? mà bạn đang nhầm lẫn giữa bản basic và bản smart mobile? nếu dùng trên trình duyệt ko nhất thiết phải dùng bản basic vì bản smart mobile đã đáp ứng gần như đầy đủ tính năng như bản app rồi.
@vythanh Push Notification liên tục mà, nuốt pin đúng rồi
Mình mới lập tk nên k để ý. Và cũng đổi mk hết rồi
Tiến Ban
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phanhuy5491 Haha thế à bác
Của mình nó báo như này thì làm sao?
@hacrot3000 mình cũng có sợ mất gì đâu, cũng có vài ba cái hình sống ảo thôi chứ gì đâu ghê gớm, cái đáng nói là mình dùng dịch vụ của nó mà nó ko giữ gìn tốt cho mình và cũng ko có cách nào bảo vệ mình. Đến lúc xảy ra chuyện đã rồi thì mọi thứ cũng chẳng đc giải quyết.
hacrot3000
TÍCH CỰC
3 năm
@#JK Mình thì chẳng nhập thông tin gì quan trọng trên fb cả, ngoài cái số đt bắt buộc phải nhập để bật xác thực 2 bước và cái email rác lúc đăng ký 😁

Cơ mà hơi buồn cái là không có ai chúc mừng sinh nhật đúng ngày cả, bà con toàn nhằm ngày 1 tháng 1 để chúc mừng thôi :rolleyes:
@hacrot3000 mình thì thấy phiền quá nên tắt luôn cái vụ chúc mừng sinh nhật rồi, đến ngày đó là trên tường lại 1 đống rác :D
hacrot3000
TÍCH CỰC
3 năm
@#JK Mình vẫn để để biết đứa nào không phải là bạn thật, vì bạn thật chẳng bao giờ chúc mừng cả mà chúng biết mình sinh ngày khác
hên quá không bị

nhưng cũng nên đổi mật khẩu
Con Cò Con
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhucongpro Vụ này không liên quan đến mật khẩu mà bạn.
Có khi nào sau khi click link 1 loạt ae ở đây bị hack không ta. 😁:D:D
Vâng. Để Facebook kiểm tra và khẳng định.
Em cá là chỉ có một số tài khoản nhất định bị và trong số đó toàn do FB mở.
He he.
:p:p:p:p:p:p:p
Hữu ích, cảm ơn bạn chia sẽ.
Hên ko bị, mà có bị cũng chả có gì, sài FB được 8 năm, ngoài tên ra chả chia sẽ hay đăng bất cứ gì.
Nhắn tin cũng ko làm gì bậy bạ.
MrCent
TÍCH CỰC
3 năm
Thông báo của t lại hơi khác, nhưng đại loại vẫn là thế.
Nào là điều tra vẫn đang tiếp tục, nhưng mấy thằng lởm vẫn chưa sờ được vào thông tin tài khoản fuckbook của bạn.
@MrCent Mình cũng y chang
hacrot3000
TÍCH CỰC
3 năm
@MrCent Bạn nằm trong số 50tr nhưng nằm ngoài số 30tr 😁
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MrCent Facebook thì chắc nó vào rồi !
Còn Fuckbook của bạn thì nó chưa kiếm được dầu Tường an ! 😁:D:D
tung.dq
CAO CẤP
3 năm
có khi nào click vào đường linh chính chủ trên thì tài khoản mới bị lộ k nhỉ 😁
từ lúc chúng ta nhấn nút "tạo tài khoản" là đã bị lộ rồi 😁
cho e hỏi là đăng stt chửi mark ở chế độ only me thì thằng cu mark có biết ko nhỉ 😁
Fb mình bị hack cmn luôn r, chứ lộ là gì. K hiểu sao để bảo mật r mà vẫn bị hack, hack cả email xác thực luôn 😔
tt post bài này chậm quá, ngừ ta check cách đây 1 tuần
Based on what we've learned so far, your Facebook account has not been impacted by this security incident. If we find more Facebook accounts were impacted, we will reset their access tokens and notify those accounts.
xelocko
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã deactivate, không quan tâm đến FB nữa rồi
@xelocko "xạo chó , xạo chó" ko quan tâm mà bài post liên quan đến facebook vào comment làm gì =)) "xạo chó"
xelocko
ĐẠI BÀNG
3 năm
@luoncogang88 Vì mới vừa deactivate đêm hôm qua hiểu chưa óc heo =)). Mà sống với nó 10 năm rồi, làm sao bỏ ngày một ngày hai được, bước 1 deactivate, bước 2 delete. Mà vào đây nói thế để củng cố lập trường thôi. Óc heo thì đừng bao giờ nghĩ khôn bằng óc chó nhé =))
@xelocko "xạo chó"
xelocko
ĐẠI BÀNG
3 năm
@luoncogang88 Óc heo chỉ nói đc 2 từ đấy thôi à =))
@xelocko Bác deactivate đi một thời gian sẽ thấy mình sống thoải mái lên hẳn, bớt mất thời gian vô bổ đó.
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
3 năm
Thanks bác
Kotex bảo vệ 2 lớp là an toàn tuyệt đối không cả nhà:p😁
heobubi
TÍCH CỰC
3 năm
Có ai bị tình trạng fb va ms úp tự động không. Cho dù tắt tính năng tự up bản mới rồi. Nó vẫn tự up mà không cần mình cho phép (androi).
@heobubi Cái này công nhận à nha. Instagram cũng bị vậy nữa, chịu thôi, chỉ tắt được trong google play chứ mấy app này tự nó cập nhật :<
heobubi
TÍCH CỰC
3 năm
@nightkiller Tắt trong play rồi đó bạn. Nó vẫn tự cập nhật.
Vừa phải log in vào để check xem tk có bị gì k chứ k xài facebook cả tháng nay rồi, cảm thấy mất quá nhiều thời gian vào nó. May ghê, mình không bị -> Quyết định xóa tài khoản luôn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019