Hướng dẫn làm video "song sinh thảy bút" đang viral trên TikTok, rất đơn giản, 5 phút là xong
Rất hay và hữu ích!/8 người
2 thángBình luận: 38
Hướng dẫn làm video "song sinh thảy bút" đang viral trên TikTok, rất đơn giản, 5 phút là xong
Hi anh em, bữa giờ thấy trên mạng có video dạng này viral quá chừng. Có người nói bạn nữ trong video clip có chị em song sinh thật và thảy cây bút trúng ly nước thật. Nhưng mình thấy cơ bản là cách làm video này mình thấy cũng đơn giản thôi. Anh em nào chưa biết thì có thể xem mình hướng dẫn bên dưới này rồi làm thử. Mấy dạng video này làm up lên mạng xã hội cũng khá là vui, mang tính giải trí cao nè.

Show thành quả trước, mình làm vài phút là xong, anh em làm càng kỹ thì càng đẹp

Một vài lưu ý để thành phẩm đạt chất lượng cao nhất:
  • Anh em nên quay ở những nơi có điều kiện ánh sáng ổn định và dễ kiểm soát nhất để toàn bộ khung hình có tính động bộ cao, trông thật hơn. Nếu anh em quay trong điều kiện ánh sáng tự nhiên như mình thì nên quay thật nhanh để tránh ánh nắng đổi sắc và đổi hướng. Và khi vào trong khâu edit anh em cũng nên chỉnh màu sắc lại cho khớp nhau hơn.
  • Không di chuyển camera trong quá trình quay. Nếu có di chuyển thì cần ghép mask thật kỹ những khoảnh khắc camera bị rung với nhau.
  • Chúng ta nên chọn vị trí ngồi cũng như vị trí của cái ly xa nhau và ít bị chồng chéo lên nhau nhất. Như vậy thì lúc chỉnh video, áp mask vào mới dễ. Còn nếu anh em đã chuyên hoặc có ý tưởng, bối cảnh hay hơn thì có thể vận dụng vào lúc quay. Ví dụ như trong clip của các bạn Trung Quốc, bạn này xếp bố cục rất khéo để cảm giác như người ở đằng xa đi ngang qua lúc cây bút rơi, nhìn thật hơn. Nhưng edit cũng cần kĩ hơn.
  • Sẽ dễ hơn nếu có một người quay phụ để canh góc cho anh em
  • Các bạn cũng có thể nghĩ ra nhiều ý tưởng sáng tạo khác với tool Mask này 😁
38 bình luận
llyllr
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhờ tiktok mà nhiều trò thành phổ thông
😆
@Chill With Dan làm cái chơi mod ơi 😁
Cái ly hơi lag xíu nha bạng :v
@B L A Z E ghép nhanh hơi ẩu bạn 😆
Cái hình nó nhảy chóng mặt quá
Bớt song sinh đi cho thiên hạ thái bình.
@.BlackBerry. chuẩn =))
@.BlackBerry. 1 mod Khương thôi là đã bằng 2 ng khác rồi, giờ thêm 2....
@Hassler Có gì nói toẹt ra , bớt ẩn dụ, bớt ... đi.
@.BlackBerry. Sợ vỡ khung hình đó 😂
K có adobe 😂😂😂
Enmie
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái máy chạy bác để ở tầng trệt hay trên lầu vậy? Brand gì thế? Em cũng tính mua 1 cái để thoả mãn sở thích chạy nhưng sợ để ở trên lầu chạy sập nhà.
@Enmie Của elip bạn. Mình để ở lầu 4 😁
Rảnh háng...
@Dollarssssss Chứ dịch ở nhà làm gì bận…
Ifan chửi facebook, tiktok nhiều nhất nhưng vẫn lén xài, đúng là mấy ifan lương lẹo sống 2 mặt.
@angle_squall ifan nào chửi tiktok gì?
@Lê Phú Khương Chỉnh cái thumbnail ngoài trang chủ tỉnh giúp cái mod. Nhức cả đầu @@
Ngoknc
TÍCH CỰC
2 tháng
Xem mấy cái như này có tác dụng gì ae nhỉ. Chán
@Ngoknc vâng, công nhận chán bác nhỉ =))
Ngoknc
TÍCH CỰC
2 tháng
@Dr.Son Chả biết bọn trẻ giờ xem mấy cái clip kiểu như này để làm gì. Thời gian đấy để chơi game vs bb, đọc sách, học nấu ăn. Xàm vc
@Ngoknc Vậy chơi game có lợi ích gì ??? Mỗi người, mỗi thế hệ có thú giả trí riêng mà
Ngoknc
TÍCH CỰC
2 tháng
@ThienAn6969 Có phải chơi 1 mình đâu. Cũng ko nghiện. Rõ ràng vừa chơi vừa cãi nhau chí chóe vs bọn bạn vui hơn rất nhiều
@Ngoknc Uhm. Thì ý mình là mỗi cái có thú vui riêng thui. Như mình k thích chơi game mà lướt tik tok, đọc sách, xem po*rn 😃
clip này công nhận là thú vị 😁
Trò mèo.
Trước đây chưa bao giờ tỏ ra hứng thú với app Tàu này, giờ vẫn rứa 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
hailikem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Này làm bằng capcut nhanh gọn lẹ.
Công nhận xem trên tiktok học đc rất nhiều cách quay clip và cách edit, thật sự rất nhiều cách quay đơn giản mà vô cùng đẹp.
caube93nb
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ẩu quá nhìn nó không thật. Còn tiktok thì có 2 chị em làm thật chứ không ghép đâu. xem hậu trường nó quay không biết bao lần mới được đó
Cây màu vàng là anh đang tập chạy bộ ném qua, còn cây màu đỏ là rớt vô ly.
Lộ liễu quá đi nha.. kaka.. 😂😂😂
ecko.vt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tự nhiên bổng xuất hiện 1 hình ảnh lạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019