Hướng dẫn mở “Dark mode” trên Discord

Ng Minh Hằng
25/2/2022 4:12Phản hồi: 20
Hướng dẫn mở “Dark mode” trên Discord
Lý tưởng cho những ai chơi game thâu đêm.

Discord được biết đến như là 1 ứng dụng trò chuyện dành cho game thủ, cho phép họ thoải mái tương tác và nói chuyện khi chơi game. Thế nhưng, theme mặc định của ứng dụng với nền màu trắng gây chói mắt có thể làm bạn khó chịu nếu dùng lâu. Sau đây mình sẽ chia sẻ hướng dẫn đơn giản và ngắn gọn về cách mở “Dark mode” trên Discord.

Bước 1: Mở ứng dụng Discord.

Bước 2: Nếu dùng smartphone, thì đầu tiên bạn nhấn chọn biểu tượng 3 thanh nằm ngang ở góc trên cùng bên phải màn hình ( ≡ ), sau đó nhấn vào biểu tượng có hình avatar của bạn (ảnh profile) ở góc dưới cùng bên phải của màn hình. Còn nếu trên PC, thì bạn nhấn vào biểu tượng có hình bánh răng ở góc dưới cùng bên trái, kế bên phần tên người dùng. Các thao tác trên điện thoại lẫn PC này sẽ mở ra 1 menu lựa chọn.

Bước 3: Kéo từ từ tới phần “App Settings”, sau đó nhấn chọn "Appearance" để mở ra 1 menu khác.

Bước 4: Ở menu khác này, sẽ là cửa sổ “Theme”, bạn nhấn chọn “Dark”. Ở đây, bạn cũng dễ dàng thay đổi giữa “Light” và “Dark” thoải mái. Bên dưới có “Chat font Scaling”, tại đây giúp bạn tùy chỉnh cỡ chữ hiển thị lớn hay nhỏ hơn để phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Trên điện thoại, ở phần “Appearance”, có tùy chọn “Sync across clients” cho phép bạn đồng bộ hóa theme Discord trên tất cả các thiết bị khác mà bạn đang dùng.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mode super dảk nè ( đen hẳn luôn)
Mẹo là click liên tục vào nút Dark tầm chục lần, đến khi nào nó tự nhảy sang đen là ok.
Đít cót cũng có lắm trứng phục sinh
mình không xàimạng xã hội này, nhưng con trai mình thì nó chơi cái này chứu không chơi fb, nó nói là bạn bè nó chơi trên này nhiều hơn
Trước nay vẫn xài DM bình thường mà nhỉ? Mấy thao tác đơn giản thế này mà cũng phải hướng dẫn ư? 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
wenquan
TÍCH CỰC
2 năm
Không chơi cái này, nhưng sao mình thấy dark mode còn khó đọc hơn ở chế độ bình thường nhỉ. Nhìn dark mode khá nhức mắt
@wenquan Nếu bạn chat đêm thì khác, dark mode dễ chịu hơn nhiều
Demah
CAO CẤP
2 năm
Ôi. Thủ thuật phức tạp quá, bài viết rất chi tiết. Mình đã cẩn thận làm theo từng bước một mất 30’ giờ đã chỉnh được rồi
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
Đây là một bài hướng dẫn, ok. Nhưng mà để lên trang chủ thì... hừm... chắc hết nội dung khác rồi...
Ủa tưởng nó theo system theme mà?
Mình cài Discord có cần cài theme đâu....
"Bước 3: Kéo từ từ tới phần “App Settings”, sau đó nhấn chọn "Appearance" để mở ra 1 menu khác."

Mình kéo hơi nhanh quá chắc không được hả mod?
Cái đít cọt này lởm vãi.
@nospecial Ừa
@asterix0108 Cái này chủ yếu là gamers nó chat với nhau mà
@Thịnh Vũ 3663 Đúng rồi bạn
trungntvn
TÍCH CỰC
2 năm
Của mềnh tự lên Dark Mode luôn
EndlessBlue
ĐẠI BÀNG
2 năm
cứ tưởng nó là darkmode từ xưa giờ rồi chứ, hồi mới ra PUGB cũng hay xài
Ủa s mình mới cài discord nó cũng có darkmode sẵn r nhỉ, thấy đâu cần phải cài đặt gì nữa đâu ? :v
Giờ dùng dark mode hết cho nó dịu mắt 😔
mnx190
TÍCH CỰC
2 năm
đúng là mod có khác, đăng bài như nào cũng được lên trang chủ 😆))
Discord thấy anh em game thủ chơi nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019