Hướng dẫn mở máy Q10 - thay bàn phím

Appstore152pdc
24/5/2013 9:6Phản hồi: 28
Hướng dẫn mở máy Q10 - thay bàn phím
Hiện BB Q10 mới ra cũng ra chưa thấy có nhiều lỗi. Nhân tiện có 1 chú bàn phím lỗi. mình làm 1 bài hướng dẫn mọi người mở máy Q10. để có thể thay đc bàn phím khác.
Đầu tiên, lấy tay cậy thanh nhựa hay in logo ra nhé.​
Dùng tay để lấy thanh nhựa in logo
Mở 2 con ốc phía dưới bàn phím
Tháo toàn bộ ốc đằng sau máy
Mở ốp camera và tháo khung nhựa đằng sau.
Nhấc toàn bộ main ra
Khung và main của Q10
Bóc miếng dán, tháo 2 con vit để lấy bàn phím ra.
Đây là bàn phím của Q10.
Ngoài ra, còn 1 số bộ phận như camera, màn hình, chân loa, sạc ...
Bạn chỉ cần 1 bộ tô vít là có thể mở dễ dàng cái này rồi.
Have Fun.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phức tạp thế nhỉ, không ngon và đơn giản như thay phím 99
thế này con nào tháo rồi thì ae đi mua máy biết luôn 😁
@quochuyfbi lắp lại cũng ko khác biệt nhiều với máy zin đâu bạn à
@Appstore152pdc nhìn ở miếng dán imei chỗ hay dấu + - dễ nhận biết tháo hay chưa nhất bác ạ
@quochuyfbi mình thì nhìn ở chỗ khác bạn à 😁
solar.
TÍCH CỰC
11 năm
máy mới nguyên đã hỏng phím rồi đen nhỉ
@solar. uhm phím H của nó ấn ko ăn.
máy mới mà hỏng rồi đen quá nhị
@hpham87 cái này nguyên bộ vỏ nhựa của nó bác ơi
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hpham87 đọc kỹ câu cuối đê bạn : I guess that is a trade off for the stainless steel frame. 😃
@JimmyLa ???

It really is impressive what they have done though I really wish they would have squeezed in charging contacts on the bottom of the device. I guess that is a trade off for the stainless steel frame.

bác có hiểu tác giả viết gì không thế? lão viết là: Q10 thật là tuyệt và những gì RIM đã làm đc trên chiếc máy này (về phần cứng), nhưng tôi rất rất muốn là họ cho cái cổng sạc (charging contacts) xuống phần dưới của máy (như con 9790 chẳng hạn) => tôi đoán đây là cái giá phải trả cho việc thân máy được làm từ thép không gỉ.

Tiếng Anh của bác quả là thuộc dạng thượng hạng, nhìn thấy chữ GUESS = đoán, là suy ngay ra được tác giả phán: "Tôi đoán thanh bàn phím làm bằng thép không rỉ" OMFG! Trong khi ý của tác giả là hoàn toàn khác.

tức là sẽ tốt hơn (theo tác giả) nếu cổng sạc đc chuyển xuống phần dưới của máy nhưng không sao, thân máy đc làm bằng chất liệu đỉnh của đỉnh là đủ đền đáp lại cho vấn đề này.....

....
=> http://blackberryempire.com/blackberry-q10-review/

BlackBerry Q10 Review - Blackberry Empire

Everything you need to know about the BlackBerry Q10 device including hardware, software will be found in this review and more will be added.
blackberryempire.com

BlackBerry’s design team has taken to their blog to describe some of the finishing details on the BlackBerry Q10 that make it the best keyboard BlackBerry to date. They reconfirmed what I said before about the Q10 frame being carved out of a solid block of forged 304 stainless steel with a black PVD finish to avoid scratching. This frame takes 20 minutes to produce through a multistep computer controlled machining process.
ntsang
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy của mình cũng đơ phím Y, bấm mạnh mới đc.
@ntsang haizzzz cũng bị như mình à
Denny_hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã từng đơ em T 😔 đi bảo hành xong ok được 2 tháng thì nhậy em R :(( lướt tay qua là mấy chữ R xuất hiện :'(
Hh
@trunghung11 Phim H của mình thì lại bị nhạy qua
Denny_hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bây giờ phím R của mình nhấn 1 phát từ rờ nhỏ thành rờ lớn :3
Nhậy quá thế có cacha nào khác phục không nhỉ
Denny_hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunghung11 Có chứ cậu, đi bảo hành là hết :3
Máy mình sách tay về làm gì coa chế độ bảo nhành đâu
đắng lòng quad. máy e cũng bị dính phím f khó ấn và phím n thì ấn ko có cảm giác. muốn bung ra fix lại cơ mà hơi sợ die
Denny_hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau 6 tháng, cái Q10 của tớ lại bị dính 2 phím W và R 😁 lướt nhẹ thôi nó cho ra 1 đống chữ :3
icreatmylife
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi mở Q10 cần những tovit size nào để e mua ạ. vì e thấy có 3 đầu khác nhau mới mở được
cho mình hỏi , thay bàn phím q10 có cần phải lột imei lên ko hả các bạn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019