[ Hướng Dẫn.]..Mod, Cook Firmware.. symbian^3

manhdk
5/11/2011 16:6Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
603 ko có mod 7 trang ký tự đâu bạn ơi.nếu bạn cần thì pm yahoo net.nobita mình share cho bạn mod 4 trang ký tự nè.
Thân!
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em cho mình hỏi: để bật 3g ở chế độ tiết kiệm pin thì fải làm thế nào,ae nào có mod share cho mình với 😔
woa woa thành công mĩ mãn rồi bạn ơi.thank sự trợ giúp của bạn nhé.;););)😃
Cài đặt Galley chỉ load nơi mong muốn
200009FE.txt
Ví dụ thêm các thư mục không mà Galery không quét:
0x00010001 string "\\private\\" 0
0x00010002 string "\\system\\" 0
0x00010003 string "\\activenotes\\" 0
0x00010004 string "" 0
0x00010005 string "" 0
0x00010006 string "" 0
0x00010007 string "" 0
0x00010008 string "" 0
0x00010009 string "" 0
0x0001000a string "" 0
0x0001000b string "" 0
0x0001000c string "" 0
Thêm hoặc thay thư mục vào dấu "" ví dụ "\\symbianvn\\"

102828AC.txt
0x0 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1 string "data\\;System\\;Temp\\;Private\\;sys\\;resource\\ ;activenotes\\;Others\\Contacts\\;Cities\\;downloa d\\;Games\\;Installs\\;My Videos\\;Others\\;Received\\;UCDownloaded\\;FreeiS MS\\;" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "data\\;System\\;Temp\\;Private\\;sys\\;resource\\ ;activenotes\\;Others\\Contacts\\;Cities\\;downloa d\\;Games\\;Installs\\;My Videos\\;Others\\;Received\\;UCDownloaded\\;FreeiS MS\\;" 0 cap_rd=alwayspa
cho m hỏi câu hỏi ngoài lề một chút b biết cài cái nay vao CFW ko.chỉ giùm m với.m đọc mà ko hiểu lăm
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
cái đó có nghĩa .. load hình ảnh nơi mà bạn muốn nó quyét .. và bạn có thể dấu chúng vào mục .... cho bạn luôn mod có sẵn .. cho vào đúng đường dẫn nhé .. khi flash xong trong ổ E sẽ có folder là hidden .. bạn có thể cho phim XXXXXXXX vào mà không hiện trong video or hình ảnh
11. Hidden folder.zip
m tưởng là gallery widget cài vào CFW cơ.m cài gallery widget theo kiểu bình thường là chèn mấy file .dll .exe vào c:sys/bin.nhưng ko dc bạn biết cách nào chèn gallery widget vao CFW ko bảo m vớio_O

dùng cho tất cả các máy, chép vào core hoặc rofs rồi flash
,
m muốn cài cái nay vào CFW.nhưng ko hiểu
chép vào core hoặc rofs
là mở bằng phần
mềm nào nhỉ.rồi chép vào file nào nhỉ.gà quá mù tịt,😁.giúp giùm m lun
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
bạn download về giải nén ra .. dùng nokia cooker mở file core ra tìm theo đường dẫn .. xóa cái cũ và chép cái download về vào đúng chỗ đã xóa .. ok
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
[/quote]
pác manhdk ơi cho mình hỏi,cách này có áp dụng được cho belle fp1 (603 ver 112.10.1409) ko bác.
thanks !
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
sao bạn trích cả bài vậy .. mất diện tích quá .. bạn nên sửa lại bài viết nhé ... cách trên áp dụng được bạn ah
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sẽ rút kinh nghiệm.:p
Bạn cho mình hỏi cái nhỏ nữa là khi trích được ngôn ngữ rồi thì chỉ quăng vào rofs2 thui hay có cho vào core ko.
Thanks
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi,mình quên k nói rõ là cách gì :p
Cái mình muốn hỏi là thêm ngôn ngữ tiếg việt vào fw cho fp1.mong bạn giúp đỡ 😃
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
@tranyeun9
chào bạn nếu bạn muốn add ngôn ngữ thì bạn phải cho vào rofs2 đã có hướng dẫn rồi đó bạn .. http://www.tinhte.vn/threads/543963/ ..
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhdk ok thanks chủ top.để mình nghiên cứu lại chứ cách này mình làm rùi,diephone 😁
hiện tại em đang dùng bản fw ngày 1/8 của bác 😁 bây giờ em muốn thêm một vài phần mềm vào rồi flash lại để format không bị mất thì làm thế nào hả bác bác chi em được không 😃 mong bác giúp đỡ
em muốn thay đổi mod dao diện SMS bản ngày 1/8 của bác thỳ vào phần nào hả bác
bác nào cho em hỏi muốn thêm icon và chức năng reset vào phím nguồn thì làm thế nào ?
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongvietlong9x trên topic có đó bạn, mod gán chức năng restart cho belle lẫn fp1 đều có cả,bạn down về quăng vào rofs3 flash với chế độ firmware update.
Thân!
bạn ơi cho m hỏi 1 cái ngoài lề với m vừa nâng cấp lên Belle Refresh 111.040.015 nhưng khi flast m lại ko muốn dùng trình nhạc của nó. bây giờ m muốn quay về trình nhạc của 111.030.0609 thì làm cách nào hả bạn.bạn biết cách nào ko bảo m với😕
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saobang9xtn 😁, trích xuất trình nhạc của 0609 bỏ qua refresh. mà đâu bạn thử tìm coi có mod đó ko
dknylouis
TÍCH CỰC
12 năm
bác manhdk e hỏi bác chút: e muốn trích xuất bản đồ ovi map từ uda sang rofs2 từ làm thế nào bác??. Bác giúp e phát, e đag tập cook FW. E tks bác trước😃
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dknylouis bạn ơi,bản đồ ovi maps ko nên cook vào core hoặc rosf,kẻo bị lỗi update
ai rảnh cook giùm mình fư cho E& vs mình cook hoài ko dc, mình đang xài bản của tuấn anh mừk bị lỗi, ạ rảnh giúp mình với
@chipteen cho e6 hay e7 viết z ai bít
có cái mod z00m camera khÔng biết quăng vàO đâu cák pák nhỉ 😁
manhdk
TÍCH CỰC
11 năm
@angel3j bạn cho vào rofs2\private\10202be9
@manhdk thank pák nhiều, tiện chO em hỎi. saO em thấy trOng trOng FIRMWARE của pák ntv cũng cÓ mod zOOm camera rỒi mà saO flash phần mềm đÓ thì lại chỉ zOOm đưỢc pình thưỜng thÔi nhỉ, khÔng zum đưỢc 8x, 10x. mình em tải mod 101ffa86 tính thay vàO nhưng thấy trOng đÓ cũng cÓ rùi ^_^. em thấy bản v10 của bák ntv cũng ngOn nhưng tiếk là kO có zum camera, mà em lại kết cái quả zum camera lắm 😃 . mOng bák giúp đỠ 😁
manhdk
TÍCH CỰC
11 năm
bạn thích zoom có thể dùng phần mềm camera pro .. bản đó cũng tốt lắm nhẹ kb lại thay camera mặc định được .. mod camera hay lỗi và nặng
@manhdk em thích mod trực tiếp trên phần mềm mặc định của máy hơn, nÓ tiện. em đang dùng bản của bák 3, cÓ zum 12x chụp rÕ lắm, khÔng biết bák ấy làm thế nàO, em hỎi mà chưa thấy trả lỜi. cÓ gì nhỜ bák tư vấn dùm đưỢc khÔng, thank nhiều 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019