Lenovo ThinkStation

Lenovo ThinkStation

Hướng dẫn Nâng cấp Firmware cho Samsung Wave
LIENHUONG
12 nămBình luận: 643
Ko bị gì đâu bạn ;)[/quote]
hi vậy có cho nó trở về màu giống như trước được k chị. 😃
bạn LIENHUONG cho mình hỏi. s8500 của mình giờ vào youtube không xem được video chất lượng cao (không chọn được HQ với NQ). Giờ mình phải làm thế nào? Mình đã up lên bada2.0.
bạn LIENHUONG cho mình hỏi. s8500 của mình giờ vào youtube không xem được video chất lượng cao (không chọn được HQ với NQ). Giờ mình phải làm thế nào? Mình đã up lên bada2.0.
oánh dấu cái
hôm nào làm
con máy ss8500 của bạn em mấy hôm nay nó cứ bị sập nguồn chắc phải thử flash fw
các bác giúp e vs! e đang dùng con ss wave 2 mún up fw lên 2.0 mà không đc nó cứ báo là dbl Erase. bác nào biết bảo e vs. thank các bác trc!
@badboycb93 1. Bạn dùng Multiloader 5.67 bạn nhé
2. Bạn thử trên 1 PC/Lap khác xem sao
Cac ban cho minh hoi voi, mình dang xài SS Wave S8500 hom bua minh dang up FW tu nhien no bao loi tren may la " FOTA Engine is not installed" và màn hình cứ chớp tắt hoài, cắm sạc cũng vậy mà bấm 3 phím giảm âm lượng, tắt nguồn và khoa bàn phím nó chỉ hiện chữ "Download Mode" khoảng 3 giây rồi lại tắt nên ko thể Up FW được, giờ cứ mỗi lần cắm sạc là bị như vậy, còn ko sạc thì máy ko lên gì hết, vậy giờ phải làm sao đây các bạn giúp mình với
Hom trước mình đang Up DDLC2 (INU) thì bị như vậy đó, trước đó mình up bản FW bên EU mà vào App Store ko duoc nen mới up bản đó, giờ nó bị vậy phải làm sao đây? hic
Nên xài FW nào cho ổn dinh ha các bạn
@Nguyễn Xuân Ngọc Thảo Bạn tháo pin, lắp lại & đưa lại về Download Mode xem sao bạn nhé 😃

Bạn có thể up FW DXLD1 dùng bạn à ;)
hay quá ............. thanks đã lum lúa hichic
các bác ơi cho em hỏi với . tại mới tìm hiểu lên hơi ngốc tí :p. em làm y như hướng dẫn nhưng đến đoạn kick vào bot để chọn BOOTFILES mà chẳng hiểu nó ở đâu cả . để làm sao có để up hả các bác . các phần kia nữa hix . mặc dù em down load hết những gì cần như mutil này kies này . Fw 575 này mà không tìm thấy phần BOOTFILES để đưa vào bot hix cứu em với . em có cái tính không làm đc là chằn trọc không thể ngủ huhu
chub4th0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
con Wave 5753 của mình lỗi reset liên tục mà up ban FW của france ko đc,nó toàn báo lỗi! đã thử làm lại nhiều lần,rồi khởi động lại cả máy tính mà vẫn ko dc! Có ai có bản FW nào mới nhất cho 5753 ko? tất cả các link bên trên DIE hết rồi!
Các Bác cho Em hỏi chút là Máy chạy ngon,cài đặt APPS đầy đủ rồi! Muốn thêm tính năng bấm any Key là sáng màn hình thì Flash lại chỉ chọn ô cuối cùng PFS thì APPS đã cài đặt & dữ liệu có bị mất ko ạ? Thanks all.
Chán thật đến lúc làm thì không có FW bạn cho mình link dow fw với
bạn LIÊN HƯƠNG ơi.bạn có thể giúp mình không.mình chạy lại như bạn hướng zẫn.đang chạy bị lỗi giờ không nên đc.cứ hiện nên cái điện thoại và mũi tên.bạn có team viewer không giúp mình với.cẳm ơn bạn
giúp mình với bạn ơi.ai giúp với facebook.com/monkey.aye pm fb giúp em cái.ko gửi mail cho em ku.ngok.9x3@gmail.com cảm ơn miọ người
lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
cách up này có áp dụng cho GT s8530 ko các bác nhỉ
@lapmaihokdc Có bạn à, cho các máy Wave đều được 😃
pro nào cho mình xin bản PW của S-5330 được ko, mình down về thiếu bot và Fastory, mình cảm ơn.
bác ơi cho mình xin cái link nào không die đc k? nếu đc thì cho mình FW nào mà ít Lỗi đc khôg? Thank! bác nhiều.....
@slarkangel Mình định xem bài viết của bạn để xem bạn dùng máy gì thì thấy bạn lập hẳn topic rồi 😃
@LIENHUONG mình đangđùng s8500 nhưng mà mấy bản Fw nó điều lỗi mà mình fix rồi. nhưng bản mình up thì mình dùng chán nên muốn kiếm bản nào ổn định mà ít hao Pin để dùng cho good hơn...
@slarkangel Với bản 2.0 thì có FW Custom khắc phục phần nào lỗi, đỡ hơn FW gốc nhưng nhiều link bị chết, còn hạ xuống 1.2 thì dùng ổn định & pin tốt thì lại hơi cũ, ko tương thích nhiều cái mới :rolleyes:
@LIENHUONG bạn cho mình xin FW 2.0 hay 2.1 nào mà link k die đc k. mình kiếm mà toàn gặp link die k nên nản quá.......
không có link firmware hả bạn
@khoakhoak Đây là topic hướng dẫn, còn link FW bạn kiếm ở topic khác bạn nhé.
Con Wave GT-S5753E của em lúc đầu là bada 1.1 sau đó em up lên 2.0 thì bình thường. Nhưng mới hôm nay em download bản 1.1 để hạ về lại. Nhưng lúc đầu thì không sao nó nhận ra phone rồi. Hiện lên đang chuẩn bị chạy rồi thì nó lại báo Serial Port Error và không chạy nữa. Sau đó em rút phone ra và cắm lại thực hiện bình thường nhưng đến khi nhấn vào Port Search thì nó không hiện ra Port Com của phone nũa. Giờ hiện tại phone em die rồi. Không biết làm sao nữa. Mong các bậc tiền bối giúp đỡ.😔
@FA_JustAlone bạn vào chế độ download mode để up fw mới k bị lỗi serial port error bạn nhé. bạn thử xem lại chân usb nhé.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019