Hướng dẫn nhanh gia hạn gói cước C120 MobiFone

ManhCuongHDD
13/5/2020 2:16Phản hồi: 16
Gói cước C120 Mobifone được triển khai thay cho gói cước C90 MobiFone trước đây đã nhanh chóng nhận được sự quan tâm lựa chọn của khách hàng. Với ưu đãi hấp dẫn vẫn 60GB data tốc độ cao mỗi tháng kèm cơ hội liên lạc trong và ngoài mạng thoải mái, phần lớn khách hàng đều muốn sử dụng gói cước lâu dài.

Đăng ký gói cước C120 Mobifone thành công, bạn có thể an tâm với tính năng tự động gia hạn của hệ thống nếu hài lòng với ưu đãi gói và có nhu cầu sử dụng lâu dài. Tuy nhiên, khá nhiều khách hàng đã rất lúng túng trong tình huống gói cước C120 tự động hủy khi quên nạp tiền vào tài khoản. Để hỗ trợ khách hàng, bài viết hôm nay sẽ đem đến cho bạn thông tin chi tiết về cách gia hạn gói cước C120 Mobifone, hãy cùng tham khảo nhé!

Những cách gia hạn gói cước C120 Mobifone đơn giản nhất

Để có thể tiếp tục sở hữu ưu đãi hấp dẫn từ gói cước C120 Mobifone, điều kiện đầu tiên bạn phải là thuê bao di động trả trước đang hoạt động hai chiều. Số dư trong tài khoản chính phải đủ thanh toán phí gói (bằng hoặc lớn hơn 120.000đ). Cách gia hạn gói cước C120 Mobifone khá đơn giản, hiện có 3 cách bạn có thể tham khảo và hãy chọn tùy từng trường hợp nhé!

Gia hạn gói cước khi chưa hết 30 ngày sử dụng

Nếu ưu đãi gói cước C120 không đủ đáp ứng nhu cầu liên lạc ngoại mạng hay kết nối tốc độ cao thường xuyên, bạn cần gia hạn gói trước khi hết chu kỳ 30 ngày sử dụng, hãy thực hiện như sau:

- Bước 1: Soạn cú pháp: HUY C120 gửi 999 để hủy gói cước.

- Bước 2: Tiến hành gia hạn gói trước khi hết chu kỳ với cú pháp sau:

+ HD C120 gửi 9084.

hoặc: + GH C120 gửi 999.

Tiến hành gia hạn gói thành công, sau khi hệ thống sẽ có tin nhắn phản hồi, bạn cần kiểm tra ưu đãi vừa nhận được với cú pháp: KT ALL gửi 999.

Cách gia hạn sau khi gói cước tự hủy

Quảng cáo

Nếu bạn quên nạp tiền vào tài khoản dẫn đến gói cước không đủ điều kiện tự gia hạn khi hết chu kỳ và tự động hủy sau 30 ngày, hãy thực hiện theo 2 bước sau để gia hạn gói:

- Bước 1: Nạp đủ tiền trả phí gói (120.000đ) vào tài khoản chính hoặc nhiều hơn.

- Bước 2: Nhắn tin gia hạn gói với cú pháp: HD C120 gửi 9084.

Với cách gia hạn này, sau khi nhận được thông báo đã gia hạn gói thành công từ hệ thống, hãy khởi động lại thiết bị và dừng quên kiểm tra ưu đãi trước khi bắt đầu sử dụng nhé!

1. Cách gia hạn tự động sau khi hết hạn dùng
Trong trường hợp ưu đãi gói cước C120 Mobifone thỏa mãn được nhu cầu liên lạc và kết nối thường xuyên mỗi tháng đồng thời bạn cần sử dụng lâu dài, hãy chọn giải pháp nạp tiền vào tài khoản để gói tự động gia hạn sau mỗi 30 ngày. Số tiền nạp vào phải đảm bảo đủ trả phí gói (120.000đ) hoặc nhiều hơn tại thời điểm gói tự gia hạn. Bạn sẽ nhận được tin nhắn phản hồi từ hệ thống khi gói cước tự gia hạn thành công.

Với những thông tin chi tiết về cách gia hạn gói cước C120 Mobifone trên đây, hy vọng bạn sẽ không còn lúng túng khi gói tự động hủy và tự tin hơn để chọn cách gia hạn gói sao cho phù hợp với thuê bao mình. Chúc bạn thành công!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Angle.Ghost
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang có gói BK đk thêm C120 không ạ?
@Angle.Ghost hình như phải xóa hết các gói khác trc khi đăng ký C120
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc không rồi bác, mà nếu đăng ký chung thì thế nào cũng bị ảnh hưởng số phút gọi liên mạng thôi bác
Angle.Ghost
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy nếu em muốn hủy gói BK thì soạn tin sao hén bác ?
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác soạn HUY BK gửi 789 là ok nhé
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Đang sài gói VD của VinaPhone cả năm mà không biết sắp tới hết chu kỳ nhà mạng có cho gia hạn tiếp không. 4G của Vina giờ dùng ngon thật, mong là họ vẫn duy trì gói này.
Thực ra mobi có nhiều gói lắm, nếu muốn nghe gọi+ data thì C120 này là ngon rồi
Frangela
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có gói nào chuyên cho dành xài mạng không bác?
Nhiều gói lắm bác, em thì dùng 21G, gói này có 69k nhưng dùng bao phê luôn
Frangela
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá gói này bao nhiêu vậy bác? ưu đãi sao ạ?
chieumuathu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gói C120 ngon bổ rẻ đấy các chế nhỉ,
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gói C120 này thuê bao nào đăng kí cũng được hả bác?
NgoQuangDung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thuộc đối tượng mới đăng ký được, bác nào muốn biết thì cứ alo 9090 nhờ kiểm tra thôi
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
4 năm
mà ưu đãi gói này sao hén các bác ?
NgoQuangDung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mỗi ngày bác được 2Gb, Miễn phí cuộc gọi nội mạng dưới 20 phút. với liên mạng 50 phút đó
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu hết 2Gb thì có bị trừ tiền không bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019