Hướng dẫn root máy Playbook 2.0.1.358

iamharrytn
18/5/2012 5:7Phản hồi: 16
em mới sắm 1 e PB về. chưa biết gì cắm vào BDM thì up lên luôn bản 2.0.1.358. bây h e muốn root máy để cài ứng dụng android.e dùng DingleBerry thì nó chỉ root cho mấy bản cụ thể là bản 4869 e down Os 4869 về rồi và down grade cho con pb về bản 2.0.0.4869 này nhưng dùng DingleBerry chạy nó báo thành công nhưng đến lúc máy khởi động lại thì vẫn thấy là OS 2.0.1.358 thử mấy lần mà được . các bác giúp đỡ newbie với hxhx
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có mà bác root thì mới cài được android chứ ạ 😔
@iamharrytn PB có sẵn Andriod Player rồi mà bạn.Bạn qua topic phần mềm tìm apps android đã được convert apk->bar rồi install là dùng thôi!😃
nhưng mà bác ơi...e dùng mấy cái mà convert từ android sang thì mỗi lần mở nó bắt phải chạy 1 cái launcher của android thì mới chạy được. với lại e thấy các bác ở trên diễn đàn nói là root máy thì mới vào được googleplay và cài thẳng app android mà ko cần convert mà
@iamharrytn PB của bạn lạ nhỉ?E PB của mình ver 2.0.1.358 install apps android đã convert sang .bar dùng bình thường.Theo mình biết thì ver cũ hơn root theo hd thread này:http://www.tinhte.vn/threads/980221/ để có thể cài Google Play và install trực tiếp file .apk của Android!Chúc bạn thành công!😃
@bizclub E cũng làm thế mà bác.nhưng khi dùng dingle bery để root thì ko được. Và e đã down bản os thấp hơn để rôt nhưng mà khi chạy xong trên dingle pb khởi động lại xong thì vẫn thấy là bản os cu 😔 con pb của bác luc root thì đang chạy os bao nhiêu à ????
@iamharrytn Hình như cái này nó giả lập android, vào đó nó hiện giao diện giống android và nó cũng có ghi là ver 2. mấy của android
Hết hôn. E tưởng root dc rồi cơ chuws
os này k root dc và cũng k downgrade dc nhé 😁
@Dặt Dẹo ôi vãi bác hức hức😔
à các bác cho e hỏi làm thế nào để kiểm tra xem RAM của pb còn bao nhiêu ạ??? cài 1 đống game sắp hết cả ổ cứng rồi nhưng ko biết RAM còn bao nhiêu
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iamharrytn Trong about đó bác chọn mục hardware đó.
@hungbosspq hehe. e ko để í. mua con pb 16gb RAM dùng chưa hết nhưng ổ cứng thì hết mất rồi game toàn thấy 500 600mb có game 800mb sợ thật 😔
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iamharrytn Dạo này toàn game chất cho playbook nên mau hết chỗ 😃
@iamharrytn PB ram 1GB bác nhá,bộ nhớ trong mới 16GB!😃
làm bản 32gb chơi cho vừa đủ 😁
hnit007
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn k root duoc cho os này ah các bạn

Xu hướng

Bài mới