[hướng dẫn] root sony xperia s

PHHiep
5/3/2012 5:16Phản hồi: 62
Sản phẩm mới nhất vừa được Sony tung ra. Và tinhte chúng ta đã có bài trên tay tại trên tay Sony xperia S. Sau khi đã trên tay chúng ta có thể tiến hành vọc tiếp bằng cách root Xperia S.

1. Unlock bootloader.
Kiểm tra và lưu imei của xperia S bằng cách nhất *#06#
Tải fastboot và driver fastboot tại đây
Giải nén file vừa tải về ta được 2 thư mục fastboot và usbdriver
Rút cáp kết nối usb ra khỏi máy và tắt hẳn điện thoại
Nhấn giữ phím volume up đồng thời cắm cáp usb vào sau đó cài đặt driver và tiến hành unlock bootloader như bài hướng dẫn root xperia arc.

2. Root máy.

Tải file dùng để root tại Fshare
Tải về và đổi tên lại cho dễ thao tác (tên file hơi dài khó làm). Ở đây mình đổi tên thành root
Tại thư mục fastboot ở bước 1. Nhấn giữ shift + chuột phải, chọn open command window here
Đánh lệnh
sau khi completed nếu máy không tự động reboot ta đánh tiếp
Hoàn thành :bounce:
Nguồn xda-developer
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haianhdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới ra mà đã có cách root rồi sao.hix.thanks bác thôi chứ em này thì em đang mơ...
haipyn
TÍCH CỰC
12 năm
khâm phục các anh trong tinhte
jinyong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng mới đập hộp đã root được rồi, tinh tế thiệt là chuyên nghiệp quá
Chưa kịp xờ tay đã có root 😁 Sao kinh dữ ta! Khâm phục các bác quá!
cho mình hỏi tí bản root này root trên HTC được không........
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Ngoài lề chút, ai cho mình xin cái link hướng dẫn root cho X10 đi, nó cũ quá rồi mình tìm ko ra, cám ơn
K biết root là j. nh bác này làm e thấy choáng.
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
hướng dẫn nhanh, cập nhật kịp thời ngay khi mà chưa có mấy ai đc sở hữu S, có điều bác chủ nên làm chi tiết hơn 1 chút, cho Newbie Android dễ làm vì còn khá bỡ ngỡ mà
Đáng ra đoạn unlock bootloader mình viết dài hơn tí nhưng mà ngó qua bài Arc thì thấy đã chi tiết lắm rồi nên viết nữa đâm ra thừa
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
thực ra vs người đã có exp dùng Android thì mọi thứ sẽ ko gặp khó khăn nhiều, nhưng nếu là người dùng mới thì thật sự họ sẽ gặp phải nhiều khó khăn, khá khó hiểu để nắm bắt thông tin cũng như các bước làm
Em Xperia s Mã SO O2D có root đc bản này hok bác. mà sao camera xấu kinh, các bác có thấy vậy không
con này mới ra mà đã root đc rồi, nhanh thế, chắc phải bán con arc s để mua con này quá
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi cho em hỏi, em làm đến phần lấy Key unlock tuy nhiên đều bị báo lỗi ko lấy được key tại http://unlockbootloader.sonyericsson.com/instructions

Nếu bỏ đi 1 số 3 ở cuối thì ok, tuy nhiên như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?
ko ảnh hưởng gì đâu vì bên topic Arc nó có ghi dòng chữ tiếng anh : nhập 14 ký tự imei đầu tiên (bỏ ký tự cuối đi)
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lên cho các bác MOD giúp đỡ nào............................!
đã test chưa bác để em root, có trang nước ngoài thì lại k đề cập tới unlock bootloader
unlock bootloader như arc ấy bác
Thanks bác nhiều nhiều, tiếc là chưa có rom cook để vọc em này
em này mái chưa có rom để vọc các bac nhỉ
dubdubdub
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm theo hướng dẫn đã root thành công XS Hongkong 😁

em có thêm 1 thắc mắc vì lần đầu dùng android: Xs sau khi được nâng cấp lên 4.0, em có thể update trên máy bình thường khi e đã root như vừa rồi không.... Nếu không thì phải un-root hay làm như thế nào....

Thanks,
Bác làm sao được zậy, mình làm mãi mà nó ko nhận S1Boot, cứ đế đoạn cuối gần xong thì nó nói Driver not signed (đại loại là zậy)
keunhuvac
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn cứ yên tâm, đã root rồi thì ít người dùng rom gốc lắm, do đó bạn cứ để máy root và up custom rom, ko cần cập nhật official đâu. Treeb xda đã có team đang làm kernel, recovery và cm9 rồi. Chắc sớm sẽ có.

Sent from my LT26i using Tapatalk
dubdubdub
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng bị i như vậy, cách khắc phục như sau: Sau khi tắt hẳn máy đi, bác bật sẵn Device manager lên~> vào sẵn other devices, đến bước giữ volume up nó sẽ hiện ra S1boot trong khoảng 5s.
Bác thật nhanh click chuột phải vào S1boot để chọn update driver và browse sẵn đến driver đã down về. Máy sẽ bị ngắt kết nối vào khởi động logo Sony, tuy nhiên phần cửa sổ update driver vẫn hiện trên windows.
Cuối cùng bác rút máy ra và giữ volume up thêm lần nữa, nhanh tay install driver, các bước sau cứ tiếp tục theo hướng dẫn là ok ạ 😃
cái Driver properties nó hiện Manufacroty : Google inc là thành công đúng ko bác ?
Mình làm tới bước cmd, gõ lệnh xong nó hiện waiting device gì đó hoài, chán thật, vẫn chưa được
dubdubdub
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cần thì alo qua 0913543218. e làm thế nào sẽ nói vậy, hizhiz
mickey1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa cầm trên tay con S nữa mà đã có root rùi siêu thiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế