[Hướng dẫn] S-OFF, CWM recovery, root, thêm Phone cho HTC Flyer

PHHiep
13/9/2011 8:29Phản hồi: 108
[Hướng dẫn] S-OFF, CWM recovery, root, thêm Phone cho HTC Flyer

Bài viết này sẽ hướng dẫn những bạn mới sử dụng cũng như mới lần đầu làm quen với việc root các máy HTC đời mới thông qua công cụ Revolutionary và ClockWorkMod Recovery, đồng thời kích hoạt chức năng nghe gọi cho chiếc tablet 7" này.

Chuẩn bị:
Lưu ý:
  • Nếu bạn đang cài HTC Sync thì phải uninstall trước.
Bắt tay vào làm từng bước:

• Kiểm tra phiên bản HBOOT của bạn bằng cách: tắt máy hoàn toàn - bấm giữ đồng thời 2 phím Power + Vol down để khởi động vào Bootloader. Hiện tại có thể unlock bootloader 2 phiên bản HBOOT là 1.10.00001.11.0003.

• Khởi động lại máy, vào setting - application - development bật chế độ Debugging mode. Tiếp tục vào Setting - About Tablet - Tablet identity. Xem và ghi lại serial number của Flyer.
  • Vào địa chỉ revolutionary.io

Tùy chọn download phù hợp với hệ điều hành bạn đang dùng, giải nén tập tin tải về được vào 1 thư mục

Sau khi bấm download thì sẽ có giao diện như hình trên, điền đầy đủ các thông tin vào để lấy beta key

Quảng cáo

Mở thư mục Revolutionary, chạy file Revolutionary.exe. Điền beta key vừa lấy được vào và chờ Flyer khởi động vào bootloader 2 lần.

Sau khi bạn thấy S-Off trong bootloader, chương trình Revolutionary sẽ hỏi bạn có tiếp tục download và cài đặt Clockworkmod Recovery không. Nhấn Y - Enter để tiếp tục cài đặt.

Sau khi cài đặt xong, vẫn trong màn hình bootloader (dùng phím vol up, down để chỉnh lên xuống; phím power để chọn). Chọn Recovery để vào CWM recovery. Chọn install zip from sdcard - choose zip from sdcard - chọn file su-3.0 - install. Sau khi hoàn tất reboot máy và bạn đã root xong HTC Flyer.

PHẦN 2: Kích hoạt chức năng Phone (sử dụng qua tai nghe)​

• Tải và cài đặt ứng dụng Root Explorer vào máy.
  • Dùng Root Explorer vào thư mục System --> Bin ---> Mở file build.prop bằng note editor có sẵn. Chỉnh sửa các thông số trong đó như trong hình

Quảng cáo

• Khởi động lại máy và bạn sẽ có ứng dụng Phone.

Chúc các bạn thành công

Một số hình ảnh:

108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lao động nhiệt tình ...........tình yêu sẽ đến................😁
HuyChuu
TÍCH CỰC
13 năm

rất thik câu này của bạn
Vui nhi,bên jày xôn xao, gtab7 hẩm hiu
HuyChuu
TÍCH CỰC
13 năm
đúng kiểu cổ điển kết hợp hiện đại
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tinh tế mình dạo này post chậm quá. Bày này mình đọc ở bên pdaviet của bác Phạm Quang rồi
vấn đề ở đây không phải là nhanh hay chậm. Ai nhanh nhất không quan trọng, quan trọng là post nàyhữu ích với mọi người. Như mình không hay vào PDAviet thì nhanh hay chậm cũng như nhau cả 😃
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng nếu tìm hiểu cách root, người ta sẽ lên google tìm chứ ít ai vào tìm trong diễn đàn
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Search trên google. Rồi sẽ lại link đến diễn đàn, không phải tinhte thì là một diễn đàn khác 😃:giggle:
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
flyer 3G gọi điện bằng sim dc à @@, em mới biết
atkhus
TÍCH CỰC
13 năm
Cứ tưởng là HKT

movado_38
TÍCH CỰC
13 năm
hkt là thằng nào vậy!
vcivilen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vãi chưởng với cái Ống nghe ^^
Hay nhỉ.Nhưng bác Hiệp cầm cái tai nge kia kì quá.Máy bé tí mà tai nge to bự
Cổ điển + hiện đai = Hại điện
Sao mà hãnh hiu bạn...so sánh giá 2 con biết liền...
kết cái "tai nghe" của bác Hiệp quá =))
Cái tai nghe khủng, xách ra giữa đường cầm ra alo thì khối người té xe, té ghế =))
dentist
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ làm được rồi! Chỉ có điều chỉ alo được với loa ngoài thôi! Huhu
lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
câu đầy đủ là : lao động hăng say tình yêu sẽ đến ... chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau "
đầy đủ cả cụm đấy 😆
HuyChuu
TÍCH CỰC
13 năm
thật vậy sao, thế thì ko like nữa ^~^ ....
daikaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này vozer à, e cũng vozer đây 😃
bác cho em hỏi mua cái tai nghe ở đâu nhìn ngộ quá
hay thật đó
Chả thích tí nào 😁
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
13 năm
tuyet nhi

Xu hướng