Hướng Dẫn Signed Soft

Cuong85
10/10/2007 1:9Phản hồi: 8
Hướng Dẫn Signed Soft
1. Mình tập hợp các lỗi khi các bạn không cài được các ứng dụng và games:

+ Lỗi certificate may not yet be valid , is expired or phone's date setting may be incorrect :
lỗi này thường gặp khi bạn mới format máy khi gặp lỗi này các bạn chỉ cần chỉnh lại ngày giờ cho chính xác với thời điểm hiện tại.
+ Lỗi not support: lỗi nó là phần mềm bạn cài ko phải là của s60v3 mà của s60v2 hay là phần mềm của của các loại symbian khác (uiq, s90..), nhưng cũng có trướng hợp do các files có tên quá dài chấm nhiều chấm quá nên máy ko hiểu và báo lỗi, nếu báo lỗi này thì trước tiên các bạn thử đổi tên nó ngắn gọn lại nhé và cài thử lại xem có được ko.
+ Lỗi File Corupted: là files đó đã bị lỗi bạn nên tải lại files khác.
+ Lỗi error update: symbian OS 9.1 ko cho bạn update vesion của soft đã CR, bạn nên xóa bỏ soft trong máy và cài lại sẽ ok, muốn update phải là ứng dụng ko CR (đăng ký = chìa khóa)
+ Lỗi Certificate error contact the application supplier: lỗi này báo là pm này chưa được signsis (đăng ký)

+ Lỗi Certificate exprired: lỗi "chứng chỉ hết hạn" này xảy ra đối với 1 số dòng máy mới & firmware mới, bạn có thể đổi ngày giở lui lại khoảng 1 vài tháng, nhưng cũng có 1 số soft ko cài được -> chỉ có cách là đợi vesion mới của soft được CR mà cài 🤔?.
Đối với dòng E (E65, E61 ....): thì bạn vào app manager -> software intall -> chọn all la ok

Khi bạn cài game hay ứng dụng mà nó bào lỗi:
Certificate error contact the application supplier
dù bạn đã chỉnh đúng ngày giờ mà vẫn cài không được, ko phải là ứng dụng hay games bị lỗi mà là ứng dụng đó chưa cho phép bạn cài vào máy.
Điển hình là games TombRaider Legend v1.0.6 for N73, N80,5500 (OS9.1) và ứng dụng FExplorer_116b_unsigned.S60.v9.1 mà nhiều bạn ko cài được.

Muốn sign được ứng dụng và games các bạn làm theo các bước sau:

Bước 1: Tạo files *.csr

Đầu tiên bạn cần các tool sau:
+ DevCertRequest_30_10_2006_v2.0
downloads:

Quảng cáo

link: http://www.symbiansigned.com/DevCert..._2006_v2.0.exe
+ PDAVIET SIGN SIS/SISX
downloads:
(nhớ giải nén)
Cài đặt DevCertRequest_30_10_2006_v2.0 và mở pm lên:
Bước 1:
1 Đặt tên trùng với imel hay tên của mình ; sao cho dễ nhớ.
2 Next

Quảng cáo

Bước 2:
1 Chọn vào ô NO
2 Chỗ private key file chọn đường dẫn đến thư mục PDAVIET SIGN SISX -> chọn files Mycert.
3 Đánh password vào là 31536u2
4 Next

Bước 3:
1 Chọn như trong hình.
2 Next

Bước 4:
1 Add số imel muốn sign vào.
2 Add tất cả các ứng dụng.
3 Next

Bước 5:
Next ........... và next
Báo như trong hình là OK.

Bước 6:

Là tìm files *.csr là ok: thường files *.csr ở thư mục C:\Documents and Settings\(tên PC của bạn).
Bạn cũng có thể Search với tên files bạn đặt. VD:

Vậy là bạn đã có files *.csr chép vào 1 thư mục dễ nhớ.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bước 2: tạo files *.cer
Cách tạo files *.cer là bạn cần úp files *.csr vào trang web www.symbiansigned.com và nó sẽ gởi lại cho bạn files *.cer

Bạn cần đăng ký 1 account nhé:
Cách đăng ký: bạn chỉ cần điền thông số vào các ô bắt buộc (có dấu *), và password phải đặt vừa chữ và số nhé. Khi đăng ký thì nhớ chọn phần i accept.
Vd:

Các gửi files như trong hình :

Khi down là files *.cer, còn khi down về mà là những files khác (dùng những trình duyệt internet khác nhau) thì bạn đổi đuôi lại thành *.cer như hình dưới.

Bước 3: signsis files.

sau khi đã có files *.cer thì bước này rất đơn giản.

Cách 1:

Downloads files BiNsign đính kèm nhé.

Nên chép files cer và soft muôn sign vào cùng thư mục.
Mở files SignSiS.exe
Chọn tuần tự các files:

1 soft muốn sign
2 files *.cer
3 files Mycert.key
4 pass :31536u2
Files tạo ra sẽ có đuôi là *.signed

Link : http://www.zshare.net/download/4480410c000f85/

Cách 2 :cũng tương tự như vậy.

Nhưng sẽ ko tạo ra files mới mà là chính nó luôn.

Lưu ý: cách 2 và 3 PC của bạn cần phải cài đặt NetFrameWork 2.0
downloads ở đây:
NetFrameWork 2.0 : http://download.microsoft.com/download/5/6/7/567758a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe
QUan trọng nhất là bước 2 hiện nay không thực hiện được nữa vì SymbianSign đang không cho đăng ký account mới hoặc thỉnh thoảng cho đăng ký thì phải đăng ký = những hòm thư POP 3. thế nên anh em nào có sẵn account thì vẫn dùng được, ai chưa có thì xin người có share cho.
thuyduon
ĐẠI BÀNG
17 năm
Cũng không hẳn là POP3 đâu.

Miễn là các bác đừng sử dụng các hòm kiểu như gmail, hay yahoo, hotmail thôi.
ndhao
ĐẠI BÀNG
16 năm
lam sao download dc soft symbiansigned.com/DevCert..._2006_v2.0
sao anh em ko pót cac pm sign cho nhau vay????
Đã bổ sung thêm link pm signed ở phía trên, bạn down đi nhé 😁

Bạn down theo link này nhé https://www.symbiansigned.com/DevCertRequest_30_10_2006_v2.0.exe
Bác có thể upload lên host khác được không, em không thể vào trực tiếp link này. 😔
Link : http://www.zshare.net/download/47091674fbcb75/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019