Hướng dẫn sử dụng BlackBerry Blend: xem, trả lời tin nhắn, tương tác với máy BB từ xa
Duy Luân
8 nămBình luận: 183
thiencqcq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng Mac OS 9, 10 Setup được nhưng không open được Blackberry Blend coa vẻ chư được hỗ trợ tốt với MAC OS.
thiencqcq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình coppy vô BB thì được còn coppy từ BB ra máy tính thì không được. Bạn nào biết nguyên nhân không ạ.
bác cho e hỏi mấy người bán bb kêu full bis là gì vây.?
LiverBird
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Virus_Steal_Love Đọc bài này đi bác:
https://www.tinhte.vn/threads/bis-la-gi-va-bes-la-gi-cau-tra-loi-tu-1-bber-danh-cho-bbers.550720/
khanhvlxd
TÍCH CỰC
8 năm
trên q10 của em cái blend này vào sms, danh bạ là xoáy xoáy hoài, được mỗi cái bbm dùng ngon
Q10 lên OS mới nhất đã dùng được Blend chưa các bác nhỉ? Nhiều khi ngại đụng điện thoại khi đang ngồi Lap dùng hay phết. Tiện!
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa mua PP và dùng thử cái Blend này. Quá tuyệt vời
các bạn cho mình hỏi con z10 của mình đã làm đúng theo các bước mò mãi mà vẫn không kết nối Được,có bạn nào bày giúp mình với không ạ
p/s;con z10 mình chỉ dùng wifi chưa lắp sim vào
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuantuan880 Hình như chưa đăng nhập BB id trên Z10 bạn ah!
Mình cài đặt xong, kết nối thì báo như này mà mình chưa biết xử lý thế nào. Ai biết chỉ mình với.
loi blend.jpg
@ngocnt295 bạn kéo màn hình trên xuống. ở bảng thông báo có blend đó bản tick mở là được..như là mở wifi đó
Nó không cho dùng mật khẩu khác nhỉ?
Chứ dùng mật khẩu mở máy thì rất dễ bị xăm xoi.
Dùng cái này sao chậm vậy. Thi thoảng lại rớt. Hix...
tuanthienct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Z10-003 có chưa nhỉ
tuanthienct
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này có quên điện thoại nhà cũng có thể nt trả lời cũng dc nhỉ hay
Ý kiến cho BB Blend, sau một thời gian sử dụng công cụ này mình thấy nó rất hữu ích, tuy nhiên nếu được bổ sung thêm các tính năng sau thì nó thực sự phát huy đươc khả năng thực sự của nó (ít nhất là với cá nhân mình)
1. Ngoài việc đăng nhập bằng mật khẩu thiết bị thì phần mềm trên PC nên nhập thêm 1 mã nữa để xác nhận việc kết nối (mã này sẽ tự động hiển thị trên màn hình điện thoại và được dùng để điền vào PC sau khi nhập mật khẩu thiết bị). Hoặc nhập bằng một mật khẩu khác.
2. Bổ sung tính năng đăng tin trên kênh.
3. Phần setting nên có thêm phím tắt để bật tắt kết nối. Bổ sung phần tự động thoát nếu không sử dụng máy/không sử dụng phần mềm sau ... thời gian.
4. Phần lịch cho phép tìm đến ngày dễ dàng hơn.
sirou9x
TÍCH CỰC
8 năm
@dinhchinhas Ối trời, chỉ cần blackberry nó chịu đầu tư thời gian làm cho cái blend mượt là mình mừng rớt nước mắt rồi,Xài vừa lag vừa bất tiện,giao diện xấu,mở email có khi cả phút,gửi tin nhắn cả chục giây có khi còn không gửi được.Muốn cho nó hiểu 1 email đã được mở thì phải click vào mail khác rồi double click ngược lại vào email mới thì nó mới hiểu là mail đã đọc.
Quá nản.
Có tiện nhưng mất thời gian quá vì chậm nên cũng ko sử dụng. Copy nhiều file 1 lúc không được, rớt luôn.
Q10 của mình cứ báo không kết nối được (trên PC báo). BlackBerry Link thì vẫn dùng được. Không hiểu tại sao.
Vanngoc.hp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KenzDK bác kiểm tra xem blend trên đt đã bật kết nối chưa
@Vanngoc.hp Thử các kiểu rồi bác :p nhờ cả help của BB mà ko ăn thua, đành coi như ko có vậy :p
@KenzDK em cũng giống bác này. lọ mọ mấy hôm nay chưa tìm ra lý do, đang bực bội quá @@
maz9717
CAO CẤP
8 năm
đã xài và cảm nhận hơn Itunes của Apple.mình đang xài táo và dâu
ltg14
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phiên bản mới trên PC hay lỗi quá
cho mình hỏi một tí: ad có viết "chiếc điện thoại BlackBerry của bạn sẽ kết nối với máy tính / máy tính bảng thông qua Wi-Fi"
vậy là chiếc bb và laptop kết nối vào cùng một modem wifi hay là chiếc bb kết nối wifi do chiếc laptop phát ra vậy
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daot096 Cùng mạng wifi bạn ah!
Tedomi07
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daot096 chỉ cần 2 thiết bị kết nối mạng là đc.
Ví dụ đt kết nối 3G tại VN, laptop kết nối wifi ở Mỹ là vẫn sử dụng đc. 😃
Các bác cho em hỏi, phần mềm này có export được danh bạ với tin nhắn ra máy tính được không ạ? Em đang dung bb z10 ạ.
cocoi013
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thể xem và trả lời các ứng dụng khác như: whatsapp/ face mes/ viber ... không anh ?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019