Hướng dẫn sử dụng giả lập Nintendo Switch-Yuzu để chơi game trên máy tính PC

tranthinh2345
21/11/2018 7:27Phản hồi: 37
Hướng dẫn sử dụng giả lập Nintendo Switch-Yuzu để chơi game trên máy tính PC
Yuzu là một giả lập Nintendo Switch trên PC, giả lập cho phép bạn chơi các trò Nintendo Switch trên PC.
Để chơi được game Nintendo Switch đầu tiên các bạn download giả lập tại đây:

Vào mục download để tải:

Cài đặt từ file install:

Sau khi cài đặt các bạn sẽ thấy Yuzu Canary trong start menu chọn vào để khởi động:

Khởi động giả lập chọn folder game các bạn tải file xci không có game các bạn bỏ qua bước này:

Sau khi các bạn chọn folder game sẽ hiện lên như sau:

Các bạn vào Emulation>Configuration để Config giả lập các bạn chọn theo hình:

Ở Tab System các bạn chọn Current User>Add để thiết lập người dùng:

Ở các tab tiếp theo các bạn chọn như hình:
Ở tab config input các bạn chọn như hình sau đó thiết lập phím:

Config Touch screen:

Config Mouse:

Quảng cáo

Graphics:

Auto:

Debug:

Các bạn download key và sysdata cho giả lập tại đây:
https://www.mediafire.com/file/d1bp6dn8ublyq4a/Yuzu.rar/file
Sau khi giải nén các bạn thu được hai file key và sysdata bỏ chúng vào thư mục sau C/user/tên người dùng/appdata/roaming/yuzu.

Hoặc các bạn các bạn có thể chọn Windows+R gõ %appdata% để chép sysdata và keys vào thư mục của Yuzu.

Quảng cáo

Và đây là thành quả:

Giả lập rất ngốn Ram các bạn cần ít nhất 8 GB Ram cho giả lập game Pokemon Let's go Pikachu ngốn hơn 6 Gb ram:

Đây là game Super Mario Bros Odyssey trên giả lập.

Cuối cùng để chơi được game Nintendo Switch trên PC máy bạn phải là laptop Gaming và có cấu hình tối thiểu như sau:
CORE I7 4710HQ
Ram 8GB
GEFORCE GTX 860M 4G
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Cho review chơi mượt ko các bác? Cho xin link tải pokemon let's go đi chủ thớt, đang tìm giả lập switch cũng vì game này. Thanks!
@ntlvn Bạn tham khảo video này hướng dẫn chơi game và download game luôn đấy:
m.youtube.com/watch?v=2yNQE4KefAY
Save file bạn down tại web của yuzu có save file mới chơi được nhé:

https://yuzu-emu.org/game/pokemon-lets-go-pikachu/
Download game tại đây: https://www.pokemoner.com/emulator
datcacas3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thớt cho hỏi game rom dơwn trang này thế
@datcacas3 https://switchhaxing.com/roms
@tranthinh2345 bạn ơi, còn link down roms khác ko? trang bạn cho die rồi
Ko đủ ram😔
3congiancc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lửng Mật vip mà laptop hoặc máy cây không đến 16gb thì nghỉ đi !
mọi người ơi cho mình hỏi mình tải Mario Odyssey về nhưng khi load file thì nó báo như thế này là sao ạ?

@tranthinh2345 Ok mình cám ơn bạn nhiều lắm nhé. ^^
3congiancc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thuan.Doan25 đi tìm giả lập thấy cai nay vào xem ! tiếng anh cung không xong ! nó ghi lỗi không hỗ trợ gpu vì cái laptop lởm của bạn éo có card dời ! chỉ có hỗ trợ đồ họa của chip có 500mb thôi cụ ah ! chạy gỉa lập vào răng ! vì chủ yếu giả lập chạy gpu riêng !
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranthinh2345 cho mình hỏi chi 6300HQ cũng ko chơi nổi hả bạn?
upload_2019-6-1_17-39-19.png Mình bị lỗi này ngay lần đầu cài đặt thì làm sao ạ?
AD CHO MINH HOI VỚI CẤU HÌNH như thế này,có phải nâng thêm rAM KHÔNG, hiện tại minh chơi 1 trò này thôi, va làm sao để tăng speed, voi fps, hình thứ 2 : có 1 game tại sao nó không hiện lên hình ảnh, mình có cả duôi cix, vs NSp, khi kíc vô con game này thì nó hiện lỗi này là sao ạ . còn đây là hình thông tin máy tính của mình. con game đầu tiên thì mình chơi. ,mỗi tội tiếng hơi rè ở đoạn đầu traileer . mình đang chờ hàng về để lắp thêm ram 8gb nữa, là mã rồi upload_2019-6-16_22-19-59.png
mỗi .. mdc
upload_2019-6-16_22-18-10.png upload_2019-6-16_22-17-10.png upload_2019-6-16_22-16-55.png upload_2019-6-16_22-15-47.png upload_2019-6-16_22-14-45.png upload_2019-6-16_22-13-40.png
https://yuzu-emu.org/game/ . Bạn vào đây tham khảo danh sách tương thích game của giả lập.Trò chơi của bạn Not Tested nghĩa là game của bạn chưa được phát triển trong giả lập chưa tương thích giả lập một cách tốt nhất.Good,perfect,ok trong danh sách tương thích là chơi được.Bad là chơi được nhưng cần có save file để qua đoạn đầu.Not test, intro là chưa chơi được.
topic dead à???
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
5 năm
i7 4710hq là của laptop nhỉ. ko biết hiệu năng nếu so với máy bàn bằng chip nào?
3congiancc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mr_cristal chip từ 2014 đừng mơ dùng giả lập ! card lởm thì cũng như nhau !
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
4 năm
@3congiancc MÌNH ĐANG HỎI LÀ CẤU HÌNH ĐỀ NGHỊ ẤY MÀ = CHIP NÀO BÂY GIỜ
không liên quan lắm nhưng cho mình hỏi cái hình desktop của chủ thớt là bản mario nào ạ? xin cảm ơn
@dleduy Hay đấy rất ngon cho tín đồ game
hay phết
Abr
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng giả lập này thì có cần joycon để chơi mấy game vận động nữa không nhỉ
@Abr Giả lập này chơi được bạn à
Bk8 Vietnam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chơi được Zelda không bạn ơi?
@Bk8 Vietnam Bạn dùng Cemu để chơi nhé nó ít ngốn ram hơn yuzu.Cemu cần 8gb ram, yuzu cần 16gb ram.
sao mình cài đặt xong mở lên thì bị như vậy hả ad
@ádsadasda Bạn down file vcruntime140_1.dll sau đó giải nén file dll vào thư mục yuzu là được.Nếu vẫn chưa khắc phục được down visual c++ 2017 rồi cài vào máy.
ad ơi config để cảm ứng chuyển động như thế nào vậy
lỗi vầy là sao vậy ad ơi
ad ơi cho em hỏi, em chơi pokemon vậy muốn save game phải làm như nào ạ. em chọn lưu game thì một là nó báo phải kết nối mạng, hai là nó báo đã lưu tiến trình nhưng lúc bật lên thì hải chơi lại từ đầu. mong bác giúp
Bài viết năm 2018. Hiện tại 2023 thì Yuzu chơi rất mượt rồi.

Pc màn to, với tay cầm có gyro nữa thì chơi rất đã
@BLACKBERRY__7290 Bác có hướng dẫn chi tiết cài đặt theo phiên bản Yuzu mới không ạ?
@kungfupandavn trên youtube đầy mà, mình cũng coi tìm trên youtube mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019