Hướng dẫn sử dụng khe cắm sim cho 1 số máy Dell

cui bap
23/6/2009 13:4Phản hồi: 779
779 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cui bap cho em hỏi, em đang dùng máy Dell Inspiron N5110 thì máy em có thể lắp thêm SIM được không? Trong sách hướng dẫn kèm theo máy em thấy cũng có nói đến vấn đề này nhưng nó lại thêm chữ Option. Em cũng làm theo hướng dẫn nhưng tìm không thấy khe lắp SIM bác ơi.
Bác cho em lời khuyên nhé.
@shevactc3 Cùng câu hỏi với mình đó, :d, nghe mấy bác kia nói dòng này không có, nhưng không biết tại sao hướng dẫn lại có nhỉ? Tìm hoài chẳng thấy khe cắm sim đâu cả?
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mp_nguyen Em cũng không hiểu tại sao nó lại có trong tài liệu hướng dẫn của máy. Nó lại thêm từ Optional nữa chứ, có thể vẫn có tùy biến gì đó để máy này dùng SIM được.
các dòng máy INS là dòng giá rẻ. nó sẽ ko có khe sim để nâng cấp wwan và nhằm giảm chi phí.nếu mua máy có option wwan từ nhà SX thì nó mới có khe sim.
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanghaihcm Có cách nào để "chế" thêm vào được không bác?
@shevactc3 KO BAC AH
vnd89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shevactc3 e thấy hình như nó có chân chờ mà. mình có thể hàn thêm khe sim được không nhỉ các bác? :p. hàn xong không biết có lợi hại gì không nhỉ?
@quanghaihcm Haizz, cuối cùng cũng vào được nhưng Cùi Bắp đã thanh cui bap. 😔. Bác quanghaihcm cho mình xin lai cái soft của WWAN 3507G được ko? Thanks bác trước. Dạo này vẫn buôn bán đều hả bác?
các pác cho em hỏi con của em la dell vostro core i5, 3550 có thể sài thằng này được không vậy, và nếu sài được thì phải cần những gì. có cần mua thêm gì nữa để gắn vào máy không vậy.
@giangvnews doøng nay ko xai dc
Pán993
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác kiểm tra hộ em cái Dell L502X
ST: 8DN1RQ1
tks bác
Mình dùng dell v131 i5 thì có cần phải cài driver nào không. Bác check hộ em cái Service Tag: B5DRNR1
PILOT
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác quanghaihcm ơi, cái máy của em là lenovo thinkpad edge 13 thấy có khe cắm sim nhưng chẳng biết có cái card wan không nữa, đọc user manual thì thấy có, nhưng chưa hết bảo hành nên ko dám mở máy ra kiểm tra, bác có cách nào không ?
Cảm ơn bác chủ. Em đang ngâm cứu 😁
m.n cho 3m hỏi có ứng dụng nào quản lí sim nghe gọi như d-com không em dùng netbook aser aspire one 722
nghich3
ĐẠI BÀNG
11 năm
gôgle thu xem sao?
máy em dell vostro 3450 có khe cắm k bác?
lanhatomy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi, em có cái Dell latitude E5430 tháo pin ra thì thấy khe cắm sim, em cắm vào rồi và bật máy nhưng chẳng thấy gì.
Bác hướng dẫn em sử dụng với.
@lanhatomy win7 64bit bác cài cái này http://www.dell.com/support/drivers/us/en/19/DriverDetails/Product/latitude-e5430?driverId=DW8PF&osCode=W764&fileId=3089906282
Inspiron N5110 có hỗ trợ ko tazzzz?????

Sent from SGN2 using Tapatalk 2
Bác cui bap ơi nó chỉ hiện EDGE chứ ko phải HSPDA liệu vào mạng có nhanh ko bác. Muốn mua mà sợ kém USB 3G thì chán lắm. Bác lắp rồi cho em chút ý kiến nhé, thanks bác 😃
Bác chủ cho e hỏi con Dell này của e có sử dụng dc ko ah? bác hướng dẫn giúp e cài đặt nhé, e cần phải mua thêm những phụ kiền gì nữa?
Service Tag:
BGH19N1
của e nó đây ah.
có ai dùng được trên xps 17 l702x chưa, nếu được cho mình xin hướng dẫn nhé
@ppchung dòng này thiếu dây aten ko sử dụng dc nha bro
shiphpvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết con Dell nào 13.3" mà có sẵn card 3G hoặc lắp card 3G vào là dùng đc luôn mà có hàng sẵn ở HN ko ?
Xin cảm ơn !
@thangpres theo e được biết thì dell vostro 3550 của e ko có khe cắm sim , vậy card này dùng kiểu gì bác ???
và e check trên trang driver thì có driver , chẳng lẽ dell viết driver đó để ngắm cảnh @@
thangpres
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Simdep90.tk Nếu máy bạn ko có khe lắp sim thì ko lắp card wwan được bạn nhé ! Bạn check kĩ lại xung quanh máy xem có khe lắp sim ở ngoài ko . 1 số máy Dell có khe lắp sim bên ngoài chứ ko nằm trong khoang pin
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thangpres Bạn ơi, mình dung card 5550 nhưng khi upgrade máy lên Win 10 thì nó không nhận nữa. Các file driver download từ Dell đều là file EXE và khi cài báo là không hỗ trợ.
Bạn hoặc bạn nào có driver của card này (cho win 7 trở lên - 64bit) và dưới dạng không nén - uncompress thì cho mình xin với nhé.
Cám ơn các bạn nhiều!
mình đang dùng xps1210 đã lắp card rồi, vào 3g vô tư . nhưng thực hiện cuộc gọi thì không được . bác nào đã sử dụng qua rồi hướng dẫn giúp mình với. thank
thangpres
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiennghe2005 Chào bạn
Hiện tại tất cả các loại card wwan đều không hỗ trợ voice, hay đúng hơn là có 1 số card có hỗ trợ voice nhưng ở VN thì không dùng tính năng này được nhé !
theo như mình tìm hiểu, thấy trên mạng có bán anten wwan cho xps l702x. Mình nghĩ, sao không thể bung màng hình rồi dán anten vào thế là xong.

P/S: đây chỉ theo suy luận cá nhân mình ... các bạn cùng thảo luận nhé, thanks 😁
thangpres
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nghiemandroid Vụ mod anten này hoàn toàn có thể làm được , cái ảnh bộ anten bạn gửi cũng là bộ chuẩn đó .Vấn đề là bạn phải kiếm bộ nào có chiều dài dây phù hợp với máy thôi nhé ! bên mình cũng mod nhiều máy thiếu anten rồi. Giá cũng rất rẻ chỉ mỗi tội là mất thời gian thôi, thường cũng phải bung hết cả máy và màn hình mất hơn 2h nếu bạn chuẩn bị đầy đủ đồ và anten chuẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019