Hướng dẫn sử dụng khe cắm sim cho 1 số máy Dell

cui bap
23/6/2009 13:4Phản hồi: 779
779 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn cho mình hỏi có chỗ nào bán dây antenn cho laptop k? mình muốn mod lại anten để laptop bắt khỏe hơn thank
mancrystal
ĐẠI BÀNG
10 năm
5460 có làm đc không vạy mọi người?
bác ơi có mod được dây anten trong lap top không bác
thông thường chỉ sàn từ máy xác thôi, đảo vào chợ trời điện tử sẽ có (chỉ biết tại sài thành ở khu nhật tảo, nhớ chọn anten loại mạnh - do không rõ nên chưa đưa ra thý dụ)

khi có anten rồi, ra tiệm điện tử - tin học bảo họ làm (có kinh nghiệm tháo hơn) nếu biết bung màn hình thì cứ mạnh tay vào

dòng dell 5460 có khe sim à!? :eek:
@nghiemandroid nói thật là máy e thuộc dòng cao cấp nên ra tiệm k tin tưởng là toi. mỗi cái wifi chán quá intel centino n 6235 mà chán đang tính sang broadcom BCM43241 mà chưa thấy bán và giá có lẽ đắt
đã là dòng cao cấp thì lên thẳng wifi-ac luôn đi (wireless-ac 7260) chứ xem ra bcm43241 tương đương 6235 ... đã chấp nhận mod bắt buột phiêu lưu, mạo hiểm :rolleyes: (tiệm quen người ta mới chịu làm còn chổ lạ sức mấy nhận - sợ cài hàng đền máy mới 😁)
à!, nếu ở sài thành có muốn lấy anten thì đây để lại cho xuất từ xps 17 (dỹ nhiên sóng chấp nhận rồi) :eek::eek::eek:
@nghiemandroid chán quá mua gì cũng ở sài gòn thế nay mình ở hà nội. chán quá
oh! hà thành đành chịu rồi, mình không phải dân buôn chỉ chơi đa mê thôi ... mua đủ thứ rồi vức đó (vẫn dùng tốt, chạy tốt do thay cái khác ngon hơn) và chuyện mua ở sài thành không phải là dễ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@nghiemandroid có duyên mà k có phận rồi có lẽ nên tự chúc mình may mắn lần sau. rất vui đươc làm quen với bác
Thớt cho em hỏi: máy e có chỗ gắn sim. nhưng không biết có card đó không nửa. mà nếu có card cũng phải tháo máy ra lắp ang ten cho nó ak ad. e bó tay í. không hiểu làm thế nào mới đk.
máy e dell e6410 ạ
Screenshot (9).png
phiền a quá ạ 😃 a check dùm e con này với ạ...
Dell E6420 - 856VVR1
s mik kiếm mãi mà chẳng thấy System - device info
z bn? mik xài máy LATITUDE E6500
Sao bài viết không thấy hình vậy?
em tìm mãi mà ko thấy bác thớt xem giúp em xem có card mà bác nói dùm em với a. Service Tag: D593FC2
@Giang_Đỗ... Tui hổng biết à nha
MrActor
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết tốc độ mạng dùng trên card 3g dòng lenovo có khoẻ k ta
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
@MrActor Tùy vùng chứ ko phải mạng nào cũng tốt. Ưu tiên là VINA > Viettel > MOBI
Dạ các anh cho em hỏi là khe wwan có gắn thêm được ssd( msata) không ạ? Máy em dell 6430u.​
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
@An_39462 Được nhé bác. check thử specs xem support được tối đa bao nhiêu. Thường thì cứ 256 GB - 512 GB là được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019