Hướng dẫn sử dụng Playbook đúng cách - Update 15/8/2012

khongancom
11/8/2012 2:39Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tắt máy hay không cũng như nhau thôi quan trọng là hạn chế vừa dùng vừa sạc (giống như vừa chạy vừa ăn vậy)😁
Không nên sạc quá lâu (qua đêm ) nếu sạc chuẩn thì chỉ 3,5h là đầy từ 0% đến 100%
Tốt nhất là sạc từ 20% đến 80% chỉ hơn 1giờ thôi đỡ hại sạc và ic nguồn nhé !
45% là quá cao mình thường xuyên sử dụng ở mức dưới 15% nhất là đọc văn bản !
GT500
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nokfev Pb nóng thế này thì làm sao mà dùng bao da được bác nhỉ. Em dùng có lúc sờ màn hình cũng thấy nóng bác ạ. Để em cho sáng màn hình về khoảng 15% xem sao
@GT500 Mình có viết một bài vui về vụ này từ khá lâu rồi nói chung là pb không phải để dùng liên tục hàng giờ đâu nhất là trong bao da nó làm cho sứ lạnh và dùng trong phòng điều hoà mà :eek:
GT500
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cu
CủA bạn đây Đăng ký PIN tại đây ==> https://developer.blackberry.com/devzone/register
Home
developers.blackberry.com
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@GT500 Thank bạn nhe, upngay cho nóng
@tanbinhBB Up ngay cẩn thận thay cam ! 😁
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã đăng ký nhưng không thấy động tĩnh gì bạn ạ, máy cũng không thông báo cập nhật.
lôi lên cái, cho các bác biết mà đề phòng máy hỏng
xhoamanlaux
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khongancom lôi lên
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thui tốt nhất là đợi BB10 😆 lên nữa mình thấy lợi bất cập hại, cái camera của mình từ khi lên 2.1 khi quay phim lúc được lúc dựt đùng đùng ức quá, mang tiếng quay HD mấy lần bị vợ nó cười cho nản ghe
cuong205a
TÍCH CỰC
12 năm
cẩm nang quá công phu...cảm ơn anh!

nhân tiện cho em hỏi, anh có cài được cái giả lập Texas Instrument này ko? sao em cài mà nó ko chạy

có lần mình cũng bị vậy, wipe máy cài lại hết luôn bạn ạ

hồi này ko ngịch ngợm gì thêm, 😁
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khongancom wipe vẫn giữ 2.1 hay phải hạ os mới hết vậy bạn?
@tanbinhBB hồi mình wipe là ở 2.0 còn 2.1 ko biết thế nào, có thể thử down về 2.0
Quá hay😃 đánh dấu cái có khi phải mua pb về xài ngay cho đỡ thèm 😃 em thích đọc mấy cái này nhưng có khi chỉ mua pb về coi phim thoai 😃
up cái
có ai biết khi nào bb10 ra ko bà con ơiiiiiiiiiii
@natan có RIM biết, he he
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khongancom Cũng có thể Rim cũng chưa chắc bít o_O
haichien85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi cho em hỏi PL có nên tắt máy mỗi khi không dùng ko hay là để stanby thì tốt hơn ạ. Em mới dùng mong các bác chỉ giáo
archbu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haichien85 theo em thì ngủ giấc đêm lâu, trc khi ngủ thì sạc đầy pin và tắt máy! sáng dậy mở lên lại! còn ban ngày ko dùng thì nên để stanby :d
haichien85
ĐẠI BÀNG
12 năm
em hiện tại cũng đang dùng như bác nói ko biết mọi người như thế nào 😁
Thank bạn nhe, upngay cho nóng
djchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
up lên cho ai chưa biết về pb
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
N
  1. Nếu cường độ sử dụng của bạn trong ngày cao thì chỉ nên để stanby,tối đi ngủ không dùng nên tắt đến khi sử dụng lại bật lên.
điện gia đình là 1 pha nha bạn nên vẫn có dây mát không phải là không có như bạn nói . ổ cắm 3 chân là dây tiếp đất tránh trường hợp thiết bị bị rò điện gây ảnh hưởng tới người dùng . và dây tiếp đất này là do hộ gia đình tự thiết kế và lắp đặt lấy không liên quan gì tới điện lưới 😃
- nguồn không ổn định thì do gần các cửa hàng gò hàn .... nên điện không ổn định, còn khu dân cư thì điện ổn định bình thường bạn ah .

còn bài viết thì mình không có gì để mà chê
Các bác cho em hỏi tý !! Em mới mua lại 1 em PB full box !! KIểm tra Seal thì Trùng nhau cả (kể cả trong bộ nhớ máy) !! Vậy có thể yên tâm về nguồn gốc của máy được ko??
haichien85
ĐẠI BÀNG
11 năm
kiểm tra các tiêu chí như trên diễn đàn như không hở sáng,không có dấu hiệu mở máy , màn hình ngon lành, màu sắc rõ nét ổn định... mà trùng seal như vậy là hàng chuẩn đó bác ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019