Hướng dẫn sử dụng Watckmaker với IOS ( kết nối Android Wear , Ticwatch )

CadBuRy
15/3/2017 4:55Phản hồi: 15
Hướng dẫn sử dụng Watckmaker với IOS ( kết nối Android Wear , Ticwatch )
Dưới đây là bài hướng dẫn chi tiết cho anh em cài đặt Watchmaker với IOS , Dành cho Tizen sẽ được cập nhật vào tuần tới.

Tương thích : IOS
Tương thích Smartwatch : Android Wear , Ticwear ( Ticwatch )

Mọi chia sẻ đến từ các thành viên tại Group FB Hội SmartWatch Việt Nam :
https://www.fb.com/groups/smartwachvietnam
1. Bước chuẩn bị :

• Tải về File APK này cài đặt vào đồng hồ : https://goo.gl/A1vQau
Chú ý : Tương thích với Các SmartWatch Android Wear 6.0.1 , Ticwatch

• Trên Iphone anh em tải ứng dụng Watchmaker : https://goo.gl/whuobH
Chú ý : Hiện tại chỉ có acc itunes US mới có thể tải về , do đang chỉ beta dành cho thị trường US
2. Bước tiến hành :

2.1 Trên điện thoại :

Đối với Iphone/Ipad chưa Jailbreak : Anh em vui lòng kiếm Giftcard , thanh toán để mua lên bản Premium chỉ với 3,99$ hoặc chịu khó sài bản Free vẫn Import được các File *.watch bình thường.

Hoặc sài Acc Itunés có sẵn App Watchmaker Premium đăng nhập tạm để tải về được chia sẻ tại nhóm Ticwatch Việt Nam Trên Facebook ( trong bài ghim ) --> https://www.facebook.com/groups/ticwatch/

Đối với Iphone/Ipad đã Jailbreak : thật sự mình vẫn khuyến khích anh em nên mua lên premium để ủng hộ người phát triển , nhưng nếu quá khó khăn hãy đọc tiếp bài dưới để lên bản premium

Quảng cáo

Vào cydia.vn tải Tweak này : LocallAPStore

• Sau khi tích cài xong nhớ vào Cài đặt --> Tìm đến LocallAPStore chỉ tích xanh nút Enabled , Tắt tích xanh nút "Generate custom receipt" để ổn định hơn

• Lúc này vào Watchmaker ta sẽ bấm vào nút "Get Premium"
Xuất hiện một bản thông báo sẽ mua với giá .....
Các bạn bấm bỏ qua hoặc huỷ giao dịch đi (phần lệnh mua sẽ do LocalIAPStore thực hiện)
Lúc này sẽ nhận đc thông báo đã mua thành công và sẽ mất nút "Get Premium" như hình trên là đã thành bản Watchmaker Premium

Quảng cáo

3. Trên đồng hồ :

Cài đặt File APK Watchmaker :

Đối với các bạn sài smartwatch không có dock usb thì đọc hướng dẫn cài qua ADB wifi của mình dưới đây dùng tốt cho Ticwatch và Android Wear để cài đặt file APK vào đồng hồ.

Hướng dẫn cài APP , Watchfaces Android Wear , Ticwatch bằng ADB Wifi Ticwatch Việt Nam tự động dễ dàng
1. Bước chuẩn bị :

Tải về Ticwatch Việt Nam Tool : https://goo.gl/dO4HKN
Pass : ldstore
Dành cho PC : Win XP/7/8/10
Định dạng : File EXE

Tính năng :
• Cho đóng mở lại tab khi muốn ẩn tool
• Kết nối wifi với tool dễ dàng hơn
• Chuyển ảnh , nhạc vào dành cho IOS dễ dàng
• Cài đặt File APK vào đồng hồ
• Gỡ bỏ file APK đã cài đặt
• Xem list ứng dụng trong máy
...

2. Bước tiến hành :

1 . Sau khi tải tool về anh em mở thư mục bấm lên file : ticvietnam.exe và để đó
( Lưu ý : Mạng trên PC cùng đường dây mạng vào modem Wifi kết nối với Ticwatch )

2. Trên đồng hồ :
• Anh em thao tác như sau : Vào setting --> About --> Bấm liên tục vào dòng "Ticwear version" đến khi hiện In developer now

• Gạt Back trở lại kéo xuống dưới cùng Setting có thêm tùy chọn : "Developer info" --> Vào đó tích chọn --> ADB test , Wifi testing lên như hình

• Back ra vào Wifi để lấy địa chỉ IP Wifi anh em làm như sau :
- Vào Wifi connect wifi xong vào Advanced setting sẽ soi nhìn thấy được địa chỉ IP Wifi kết nối cùng Ticwatch.

3.Trên máy tính :

• Như anh em thấy thì wifi mình là : 192.168.1.125 nên mình gõ như hình
Anh em thấy địa chỉ wifi trên đồng hồ như nào thì gõ vào như mục 1 đỏ , và bấm chọn

• Lúc này trên đồng hồ sẽ xuất hiện 1 hiển thị Allows debugging gì đó có tùy chọn Yes hay No

Anh em chọn Yes , và bấm lại nút "Chọn" như hình sẽ thấy hiển thị list package như hình là kết nối ticwatch cùng máy tính thành công

Chú ý : Nếu như không thấy hiển thị chọn yes , no trong đồng hồ quay lại developer info tắt bật adb test , wifi testing + Tắt bật lại wifi và thử lại là thành công

Cài ứng dụng , watchfaces file apk

• Nếu muốn cài File APK thì anh em bấm " Chọn File APK" lúc này sẽ hiển thị chọn file apk và tự động cài đặt vào đồng hồ
• Nếu như file đã cài đặt rồi sẽ báo failure như trên , nếu cài thành công sẽ báo success , Để xem những file đã cài anh em bấm mục 4 đỏ như hình để hiển thị những file đã cài

• Nếu muốn xóa đi anh em chọn file đó rồi bấm nút " Chọn File APK" là xóa nó đi liền

Đối với các bạn có Smartwatch có dock usb kết nối máy tính , hoặc adb bluetooth thì đơn giản hơn : Bấm vào xem tại đây

• Khi đã cài đặt thành công file watchmaker vào đồng hồ thì kiểm tra mục watchfaces đồng hồ kéo xem đã hiện watchfaces Watchmaker đỏ chưa , nếu hiển thị là đã cài OK!

• Tiếp theo :
Lấy mã Cloud Sync Watchmaker
• Anh em vào Watchfaces Watchmaker , trên cùng sẽ thấy icon Cloud , Bấm vào đó sẽ hiển thị mã 6 chữ số như hình dưới .

Trong Setting cạnh CloudSync cũng có rất nhiều tuỳ biến dành cho Watchfaces , anh em có thể vọc vạch thêm

• Bấm chọn V xanh CloudSync lên , smartwatch đang phải kết nối cùng điện thoại có bật wifi , Lúc này ta sẽ có 1 dòng mã 6 chữ số , Nhớ mã đó để sử dụng Send Watchfaces sang đồng hồ.

• Khi đã có Mã số , mỗi lần Send Watchfaces sang anh em đối chiếu mã trùng với mã 6 số ở CloudSync trên đồng hồ vào , khi này trên đồng hồ và điện thoại đồng thời hiển thị : "Loading" là đang chuyển watchfaces sang đồng hồ thành công.

• Thành quả khi đã cài thành công WatchFaces từ Watchmaker , Lúc "Loading" sẽ lâu khoảng 20-30s , anh em cố gắng đợi tuỳ vào độ nặng nhẹ của file watchfaces.

• Đối với các file anh em tự design , thì chọn "Import From URL" rồi Copy link download file ***.watch vào đó là Import ok !

Đây là bản thử nghiệm trước trong thị trường US , có thể sẽ có nhũng lúc CloudSync không hoạt động do nó là Online chứ không theo phương thức chuyển tập tin qua bluetooth , nên sẽ khiến cho nhiều khi anh em send watchfaces không được hoặc đợi lâu.

Nếu cảm thấy loading lâu , anh em sử dụng các APP chuyển đổi VPN sang vùng United States để CloudSync sử dụng ổn định và nhanh chóng hơn.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
Đối với Tizen ....
blacksea
ĐẠI BÀNG
7 năm
S3 dùng ngon mà

Sent from my SM-G928V using Tapatalk
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
@blacksea bác bị sao thế ,em hướng dẫn cho IOS , bác sài với Android thì nói làm gì ạ ???
Cái mà cài app apk dành cho sw không có dock úsb khi đang pair với ios là bài hướng dẫn trên là cho tic vậy thì có dùng chung tool áp dụng tương tự cho androidweả không vậy?
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
@quangtrungsking93 mình ghi là có áp dụng được với android wear luôn mà bạn
@CadBuRy áp dụng với android wear cụ thể mình chưa rõ, là vì trên androidwear không có adb test và cả wifi test nó chỉ áp dụng với tic thôi cả việc chọn wifi trên đh nữa. Vì khi androidwear pair với ios nó tắt ẩn tính năng wifi rồi nên mình không thể bật wifi trên đh kể có thể kết nối với wifi trong nhà trừ khi yêu cầu bản update thì mình sẽ nhập pass trên ios. mình không rành về Ticwear nhưng mình nghĩ Ticwear và androidwear là 2 nền tảng khác nhau nên giao diện không giống nhau mà cùng thực hiện 1 cách được 😃
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
@quangtrungsking93 cũng đúng , sr bác . để mình xem kiếm con android wear không có dock usb nghiên cứu xem sao
Bác hướng dẫn cho android wear đi ạ, e k biết chổ bật ADB testing với wifi test ở đâu !! e xài moto360 gen2 dc hơn tháng chưa rành lắm ạ !!
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
@huynhnhathoa1993 dùng với ios thì bạn tìm bật wifi lên rồi cài adb qua thôi
@CadBuRy Mà mình k biết bật wifi moto360 chổ nào chỉ thấy 2 chổ này enable lên mà k biết chổ để connect wifi
trananhtommy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tizen thì xử nó như thế nào đây Bác? Lỡ mua Watchmaker Premium 89k vào cái Iphone rùi, hu hu
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trananhtommy share cho em đi đỡ phí T_T
@trananhtommy Bạn có thể share app cho mình đc không?
trananhtommy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tui mua bằng ID có thẻ Visa của tui trên IOS, không chia sẻ cái này được. Mong các bạn thông cảm!
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
"2.1 Trên điện thoại :

Đối với Iphone/Ipad chưa Jailbreak : Anh em vui lòng kiếm Giftcard , thanh toán để mua lên bản Premium chỉ với 3,99$ hoặc chịu khó sài bản Free vẫn Import được các File *.watch bình thường. "

Import file *.watch để change face như nào thế bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019