Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sửa lỗi AirPods, AirPods Pro không nghe được âm thanh dù đã kết nối

AudioPsycho
29/12/2019 6:44Phản hồi: 134
Hướng dẫn sửa lỗi AirPods, AirPods Pro không nghe được âm thanh dù đã kết nối
AirPodsAirPods Pro có khả năng kết nối rất nhanh và ổn định nhưng lâu lâu cũng xảy ra vài lỗi vặt. Đôi khi tai nghe AirPods đã hiển thị kết nối thành công nhưng lại không có âm thanh, dưới đây là vài cách nhanh gọn để xử lý lỗi này.

Đầu tiên ta có thể thử cất tai nghe vào hộp sạc để kiểm tra mức pin (hiển thị trên màn hình Home của iPhone khi vuốt từ trái sang phải). Nếu lượng pin còn đủ dùng thì bạn có thể thể đeo lên tai xem có nghe được âm thanh chưa.

Ở bước cất tai nghe vào hộp sạc, bạn cũng nên làm đủ các bước gồm cất tai nghe > đóng nắp hộp sạc > mở ra lại và thử đeo lên tai.

Nếu lúc này chiếc AirPods vẫn chưa nghe được âm thanh, bạn thực hiện các bước sau:
  • Vào menu Settings > Bluetooth trên iPhone (trong lúc đang kết nối với AirPods)
  • Chọn biểu tượng “i” kế bên AirPods
  • Chọn Forget This Device và nhấn chọn lần nữa để xác nhận
  • Cất AirPods vào hộp và đóng nắp lại sau đó chờ khoảng 30 giây trước khi mở ra
  • Nhấn giữ phím thông minh sau lưng hộp sạc cho đến khi đèn LED trạng thái có màu trắng
  • Kết nối lại AirPods bằng cách đưa tai nghe đến gần thiết bị của bạn, làm theo các bước hướng dẫn trên màn hình thiết bị
  • Xem tai nghe AirPods đã hoạt động bình thường chưa

134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ok b
ngoisaola9
TÍCH CỰC
4 năm
Thêm một cách nữa là nếu sau tất cả các bước chủ thớt gợi ý mà vẫn chưa nghe đc thì bạn khởi động lại iPhone của mình. Cách này mình áp dụng thành công vơi ap1. Cách cuối cùng sau khi đã thử hết các cách là lấy cái đe để ap vào đó xong cầm cán cái búa thật chắc và gõ thật mạnh. Ccahs này chắc chắn hiệu qủa và không cần test gì nữa. Tiếng kêu sẽ rất to.....keke....
@ngoisaola9 Cảm ơn bạn nhìu nhìu! Hì hì
superman77
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoisaola9 Cách nhanh nhất mà mình thấy hiệu quả nhất là, bỏ tai nghe lại vào hộp, đóng nắp đợi 3-4s, mở nắp hộp đợi đến khi nó hiệp pop up thì mới lấy tai nghe ra (cái này là quy trình chuẩn 😆 ). Làm vậy k những hết hiện tượng mất tiếng mà còn hết luôn hiện tượng tap control k hoạt động (airpods 1,2).
@ngoisaola9 Đã thử với cái IPR các kiểu, ghép mới mac thì nghe ầm ầm, ghép với iphone thì nhận nhưng ko phát nhạc, loay hoay mãi, giờ theo các của bác này ổn rồi. Em đang chờ cái mới mà sao nó ship lâu vãi ghê cơ
Khôn như mày :D
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
Tình trạng mất tiếng và ko kết nối được của con Pro xảy ra rất thường xuyên so với con 2. Mình thì làm đơn giản, bỏ vào hộp, đạy nắp, nhấn 1 lần vào phím sau lưng, lấy ra là OK
@dailyinfo Nhấn giữ hay nhấn nhanh bạn?
htunghy12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dailyinfo Mình cũng như bạn, con pro nó lâu lâu mất kêt nối một bên tai. Chắc phải đợi frimware mới update mới hết
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@nightwish47 Bấm cái nhả ra thôi bạn
Note lại khi cần
hlinh85
TÍCH CỰC
4 năm
Airpod 1 của mình dạo gần đây hay bị chết 1 bên khi đang nghe nhạc. Kiểm tra mức pin thì thấy vẫn tầm 90% nhưng thỉnh thoảng lại báo đỏ rồi lại hiện về mức 90%. Thường là bị chết tai trái, không biết là lỗi phần cứng hay phần mềm. Đã reconnect lại vài lần vẫn bị như vậy.
@hlinh85 Pin chai rồi, airpod 1 giờ cũng 4 năm tuổi rồi thay đi thôi
@hlinh85 Chắc cục pin tèo rồi, đổi lên pro thôi. 😁
Hungmanh0296
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hlinh85 Cách nhanh nhất là nếu không nghe được âm thanh từ airpods dù trên iphone vẫn báo đã kết nối đó là đem ra Apple Center. Tai phải của mình không nghe được, họ đổi cho tai phải khác. Nhưng lắp vào lại không nghe được tai trái. Bây h lại đổi luôn cho cả hai tai mà không hỏi 1 câu nào . Best serviceee.
ntbfpt2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hungmanh0296 Ở vn thì ko thể làm như bác được, buồn
kdtt5390
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hungmanh0296 Nếu mình đoán ko nhầm thì khi họ đổi tai phải mới thì tai mới này với tai trái cũ của bạn chưa đồng bộ id nhận dạng của Bluetooth. Để đồng bộ lại thì bỏ cả 2 vào trong cốc, nhớ cắm cáp sạc, chờ khoảng 3-5 phút. Sau đó bạn nhấn giữ nút phí sau cốc cho đến khi chuyển sang trắng, rồi kết nối lại với iphone. Cách này nhiều người không biết, kể cả nhân viên của apple, nhiều lúc rất bối rối khi thay mới 1 bên tai nghe, hoặc thay cốc sạc mới.
Vẫn chưa đc trải nghiệm airpod
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Mình chưa bị vụ này, chỉ có cái là lâu lâu từ Macbook chuyển kết nối qua Airpods mãi không được.
Dienmax
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thường bị mất kết nối 1 bên phải airpod 1. Sài cũng 2 năm rồi giờ mới bị
Hungmanh0296
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dienmax Cách nhanh nhất là nếu không nghe được âm thanh từ airpods dù trên iphone vẫn báo đã kết nối đó là đem ra Apple Center. Tai phải của mình không nghe được, họ đổi cho tai phải khác. Nhưng lắp vào lại không nghe được tai trái. Bây h lại đổi luôn cho cả hai tai mà không hỏi 1 câu nào . Best serviceee.
Mình chưa bị lỗi này bao giờ :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Con 2 ít bị. Con Pro bị như cơm bữa
@dailyinfo Của mình đời đầu, chắc số ít mới bị lỗi trên :rolleyes:
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Pro bị như cơm bữa. Tại lỗi, ko phải ít đâu bác
@dailyinfo Nếu do lô thì nghe nản nhỉ, cái tên của bản mới nhất là Pro mà lại thế :cool:
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc là do lô đấy bác. Lúc trước em dùng con 2, nếu tai nghe ko ở hộp mà ở trên tai, mình tháo xuống ko cho vào hộp. Xong 1 lúc mình lại đeo thì nó cũng vẫn kết nối. Hoặc mình có muốn kết nối máy khác (đã từng kết nối) thì cũng chỉ cần vào nút chia sẻ trên iphone ipad là kết nối luôn, ko cần bỏ hộp, hoặc đang gọi điện mới mở hộp lấy tai nghe ra nhét tai lúc trước Ap2 ăn ngay. Con Pro này nếu làm như vậy thì hên xui, lúc được lúc không. Chẳng hiểu vì sao Apple để xảy ra tình trạng này. Nhưng vì lỗi nó đơn giản, bỏ hộp bấm nút sau lưng cái là được, nên không muốn rắc rối mang ra Service kiểm tra.
Cảm ơn Mod! Mình cũng bị lỗi tương tự! 😁
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenhai1692 Làm theo cách của mình đơn giản mà bao được
@dailyinfo Cảm ơn bạn nhiều! Mình đã thử cách của bạn và rất ok ạ! 😁
Chưa có để mà sửa
@leducthuan077 haha...me too
liongate84
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leducthuan077 Cùng cảnh ngộ
trường hợp của mình.
theo mình, bạn nên tắt bluetooth của iphone và khởi động lại máy.
có thể do máy iphone của bạn, chứ ko phải của airpods.
letanducnt
ĐẠI BÀNG
4 năm
airpod mình cũng hay bị mất bên tai trái, ko hiểu sao luôn?
Hungmanh0296
ĐẠI BÀNG
4 năm
@letanducnt Cách nhanh nhất là nếu không nghe được âm thanh từ airpods dù trên iphone vẫn báo đã kết nối đó là đem ra Apple Center. Tai phải của mình không nghe được, họ đổi cho tai phải khác. Nhưng lắp vào lại không nghe được tai trái. Bây h lại đổi luôn cho cả hai tai mà không hỏi 1 câu nào . Best serviceee.
Em chưa dính lỗi này bao giờ
Con 2 thỉnh thoảng bị, Pro chưa xài chưa biết. Ngắt kết nối xong kết nối lại thì được, có lần phải restart iPhone
vuanhk10
TÍCH CỰC
4 năm
tai bluetooth hình như con nào cũng thi thoảng bị thì phải. Mình dùng cả bose cả sony, cũng thi thoảng bị. Toàn cho vào case lại rồi bỏ ra thì đc
Mình mới mua cái Airpods Pro, đang tính kiếm mua bao da cho nó. Có loại nào xịn đẹp, giá không thành vấn đề.
thanks bác đã chia sẻ, mình thử 1 phát là được ngay 😁
duytoan89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cám ơn bạn 😆 để note lại khi cần lấy dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119