Hướng dẫn tải toàn bộ dữ liệu cá nhân trên Facebook về máy tính
3 nămBình luận: 68
Hướng dẫn tải toàn bộ dữ liệu cá nhân trên Facebook về máy tính
Dạo gần đây xảy ra quá nhiều lùm xùm liên quan đến vấn đề thông tin người dùng của Facebook, nên chắc hẳn sẽ có nhiều anh em nhạy cảm với vấn đề bảo mật sẽ không sử dụng mạng xã hội này trong một thời gian nữa, hoặc tạo một tài khoản khác để yên tâm dùng hơn. Tuy nhiên, nếu dùng lâu năm và không muốn mất những dữ liệu về hình ảnh, các post, status,... anh em có thể dễ dàng tải toàn bộ nội dung dữ liệu này về máy tính để làm bản sao với nhiều mục đích khác sau này.
Đầu tiên, chúng ta vào phần cài đặt tài khoản

Mục Tải xuống bản sao dữ liệu Facebook nằm ngay bên dưới cùng của tab đầu tiên

Chọn vào Bắt đầu sao lưu

Chúng ta sẽ được yêu cầu điền vào mật khẩu đăng nhập để xác minh bảo mật

Facebook sẽ tiến hành chuẩn bị dữ liệu và đường link để anh em tải xuống, quá trình này mất lâu hay mau tuỳ vào lượng dữ liệu trên trang cá nhân của anh em nhiều hay ít, mình tốn khoảng 1 tiếng.

Nó sẽ gửi email lần đầu tiên thông báo rằng chúng ta vừa thao tác yêu cầu tải xuống. Anh em nhớ check mail liên kết với Facebook để khi nào xong nó sẽ báo nhé. P/S: Nếu không nhận được mail thì nó bị nằm trong mục Social của Gmail, hoặc trong thùng rác.

Sau khi chờ đợi thì Facebook sẽ gửi email thứ hai báo đã chuẩn bị xong, kèm theo với thông báo trên Facebook, việc chúng ta bây giờ chỉ là click vào đường link và tải về thôi.
68 bình luận
cách tốt nhất là dừng và xóa tài khoản thôi....còn sống trên đó thì còn bị theo dõi thôi.
@Fbiprohj dễ thôi bro...trong thế giới số muốn đầu thai bao nhiêu lần chả được, cứ nick mới mà quất thôi :D
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@J_Android Dùng mạng gì cũng bị khai thác thôi 😆) muốn k bị thì đừng có đăng gì lên
anhnt1893
ĐẠI BÀNG
3 năm
@J_Android Không hại gì đến mình là được. Với người dùng phổ thông thì cũng không hẳn là có gì nguy hại
@anhnt1893 chích xác, nếu chả ảnh hưởng thì lo chi...trừ khi dại quăng bí mật nào đó riêng tư lên thì mệt 😁
hotpeople
ĐẠI BÀNG
3 năm
tải xuống thì có restore được không 😁:D:D
Thôi cứ kệ nó đi
Ai đã bị FB vô hiệu hoá tài khoản vĩnh viễn ko có cách phục hồi vào sáng mùng 1 tết năm nay điểm danh cái nào 😆)) mình nghĩ do hack và Fb ém nhẹm việc này
@palmtj27 Mấy hẳn hay là ntn ạ? Vì trước giờ chưa thấy ai kêu. Chỉ bảo bị hack. Vấn đề là có lấy lại đc k hay là báo k có trên hệ thống
manhmanh189
ĐẠI BÀNG
3 năm
@palmtj27 Mình bị mà ko lấy kịp acc FB về ;( buồn vãi
@Evolution X Tài khoản bị vô hiệu hoá luôn , gửi mail thắc mắc thù dc báo là vì lý do bảo mật nên ko đưa ra lý do . Sau tết vài ngày trên group tinhte có rất nhiều mem vào hỏi vụ này và ko ai mở dc tk . Trong nhóm ảnh mình chơi 3 ae bị luôn nên mình nghĩ con số thực tế rất lớn
@manhmanh189 Cũng sáng mùng 1 tết luôn ah
vidspider
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay vầy
tải về máy để làm gì ? thông tin cá nhân mình thì sao phải giấu diếm ? có trộm cướp gì đâu mà phải sợ hãi ?
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A to Z Bạn ngáo thật =))
làm như anh em chuyên gia bảo mật khuyến cáo, một cái máy tính ngắt mạng để tại nhà để lưu trữ, không online để đảm bảo an toàn dữ liệu
Tải về mã hoá lại, up lên google drive cất
Chia tay facebook luôn, để thời gian đọc sách
@Nguyen N°5 mình cũng đang đợi tải về rùi xóa tk.chủ yếu để lưu lại những thứ ngày xưa đã đăng. ngày xưa còn vui cái gì cũng đăng face giờ đi đâu cũng thấy quảng cáo, rùi bán hàn riết chán
Đã thử , cũng chỉ trên 10G
tải về có bunh ra xem từng phần như clip stt rồi ảnh ko anh hay là một cục nén lại như file rar
@tienthanht919 được nha
Thế tinhte có giống fb ko
@Lê Thanh Lâm mình mod mà tài khoản tinhte chả có cái gì để sợ hack =))
Có ai vào html contact_info chưa ạ. Nó lưu cả contact cả chục năm trước của mình. Thời gian gọi bao lâu khi nào gọi đến khi nào gọi đi. Tin nhắn từ ai, đến ai thời gian chi tiết cụ thể. 1 thông tin mà chính chủ khi gọi lên tổng đài nó cũng từ chối do bảo mật thông tin. Ấy vậy mà.
@phuongtoan95 mình đang viết về vụ này 😁
Xuan_Lieu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vụ này lùm xùm quá
Lấy về rồi sao nửa?
Database đó có bung ra làm 1 website hay 1 nick khác được không?
jlovec
TÍCH CỰC
3 năm
cho hỏi tải về thì xem nó ntn nhỉ?
file ảnh độc lập? dung lượng có nhỏ đi ?
file bài đăng. bình luân... nó sẽ ntn có đọc độc lập được ko hay phải mở trình duyệt để xem,,,,?
hỏi trc để mai tải về tránh trường hợp face bị sập hoặc cấm ở vn =]]
@jlovec Nó xếp vào từng mục từng mục, hình riêng, stt riêng, log riêng 😁 vân vân, thử đi bạn :D
jlovec
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương ok thank's add
Sáng mai thử xem sao, cảm giác hao hao giống vụ chuyển dữ liệu từ Blog (Yahoo 360) sang Yahoo Plus năm nào :rolleyes:
PS: FB của mình trên dưới 60.000-70.000 tấm ảnh thì tải đến bao giờ cho xong nhỉ 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
có cách nào xoá facebook, inc ko :W ko xoá luôn internet cũng đc 😁
nn90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bỏ fb thì bỏ mẹ cái thằng chrome gmail luôn
@nn90 Bỏ rồi nè 😁
CpT
TÍCH CỰC
3 năm
@nn90 Bạn nói đúng, Chrome với Gmail lảm ra cũng để làm lợi cho việc data mining thôi.

Nói chung, khi sử dụng cái gì mà miễn phí thì chính chúng ta là sản phẩm.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019