Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Tải và cài đặt app cho Samsung Wave

thanhhai.mobile
17/7/2010 13:16Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Bạn làm như dưới nhé

bác LIENHUONG giúp mình với 😔 vấn đề mình bài cuối Page 6 đó :(
Cái này chỉ có thể do lỗi của bản FW thôi bạn à 😃
trc mình dùng 1.2 cũng ko đăng nhập đc , mình vừa up lên XEV 2.0 xong cũng ko đăng nhập đc 😔
mình chạy kies rồi và cắm kết nối SS với PC, nó báo: "đang kết nối" nhưng chạy cả tiếng đồng hồ cũng không nhận được thiết bị gì hết! vậy là sao nhỉ? mình dùng con SS wave S8500, ai biết chỉ giùm với nha! thanks
@tonyclub Cậu đổi cổng USB hay kiếm cọng cable khác xem.
Có ai biết camera quan sát và máy chiếu không nhỉ.😃
minh dung may 575, vao SS App down phan mem ve cai thi may bao het bo nho, trong setting minh chon cai vao the nho, bo nho the con hon 2G, ai bit jup m voi!thanks!
sau khi update samsung apps thì nó báo lỗi và mình đã xóa luôn phần mềm đó rồi, giờ mình làm sao cài đặt lại hả các bạn?
@chitchit3001 Nếu là SS App trên máy thì cậu phải down FW & cài lại cho máy thôi.
Chào các bạn! sao tôi cải KIES xong, mở KIES ra không có SAMSUNG APPS trong đó, phải làm sao mới có "SAMSUNG APPS" đây. Mong các bạn hướng dẫn giúp. Cảm ơn nhiều!!!
Cảm ơn bạn LIENHUONG nhiều lắm!!!
tuanhavan84
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng có câu hỏi như bạn sao khi mở SS App ra vào Kies không thấy biểu tượng cũng không tìm thấy để kết nối
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên windown, vào Start = > Run => gõ regedit Enter => HKEY CURRENT UER => Software => Sam Sung => Kies 2.0 => ( nhìn sang cột bên phải tìm ) Region ( clik vào đổi US =VN ) => tắt đi mở Kies lên là đc
dathcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi HĐH Bada có cài được Viber kg vậy các bạn?
@dathcm Chưa hỗ trợ cậu à.
dathcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phithuyhoahoa Cam on ban nhe
CHỊ LIÊN HUONG ƠI TẠI SAO EM TẢI KIES VỀ RỒI MÀ CÀI KO DC NÓ DÒI DRAIVER LA SAO
@namdoandu02 1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Kies đâu đòi Driver j đâu bạn, chỉ cần máy bạn Ram đủ lớn, CPU mạnh 1 chút & có cài Net Framework 4.0 là chạy được mà bạn 😃
em su dung dien thoai samsung weva e5753 khi tai ung dung o samsung apps thi bo nho day em co xoa ung dung tren menu chinh nhung bo nho van vay may bac lam on chi cho em cach khoi phuc nho voi
@cao quoc bao 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
2. Bạn vào Cài đặt - Bộ nhớ - Bộ nhớ mặc định để chọn bộ nhớ cài đặt là Thẻ nhớ xem sao bạn à 😃
các bác cho e hỏi: tình hình là e dùng Kies download được các ứng dụng nhưng không hiểu sao tất cả các ứng dụng e down chỉ được 50% là nó đứng...cái nào cũng vậy ???
còn nữa là e không thấy chữ Intall đâu cả...e không biết làm sao để cho các ứng dụng vào điện thoại mà xài (mặc dù e đã kết nối đt với pc được rùi mà vẫn chào thua)...các bác có thể chỉ chi tiết bằng hình minh họa được không ????
cảm ơn các bác rất nhiều !!!
các b cho em hỏi, lam thế nào để chuyển từ widget 3 trang thành 10 trang a? e mới mua nên ko biết xài ạ
@luispham.8x Ý bạn là MH chờ ở ngoài - bạn dùng Bada 1.x hay 2.x vậy bạn 😃
- 2.x thì bạn dùng ngón tay zoom vào nó hiện số trang MH chờ hiện có, bạn nhấn + để thêm rồi bấm Home để về như cũ sẽ có số trang MH chờ bạn muốn
- 1.x thì bạn nhấn Sửa rồi xoay ngang máy ra, ấn dấu + để thêm trang màn hình
Thế mình muốn cài flash player cho nó thì mình làm các nào đây các bác?
@trutinh144 Ko có hỗ trợ cài Flash Player bạn à - máy nào có thì trong FW có thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019