Hướng dẫn tải và cài đặt trực tiếp ứng dụng Android ngay trên thiết bị BlackBerry 10
uit.edu
7 nămBình luận: 497
lhvanxm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác ơi, các ứng dụng Map, YouTube mở ko được nhỉ

Sent from my Z10 using Tinhte.vn mobile app
@lhvanxm Em đã thử và mở được bác nhé 😁, lên bản snap mới sẽ không cần phải android id nữa
lhvanxm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haisnowball map cài được nhưng không chạty được nhe bác. bác chạy được thì chỉ cho em biết nhé

Sent from my Z10 using Tapatalk
quyle123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em vừa cài một số phần mềm qua Snap, cho em hỏi 2 câu:
- App android mặc định cho đăng nhập vào các phần:
location, phone, shared files.... Như vậy có vẻ không an toàn???
- Khi hiển thị android App thì không full màn hình mà lại có một thanh bar xuất hiện, có cách nào tắt được thanh này đi không?

Thanks
@quyle123 tắt được.Bạn vuốt từ trên xuống chọn Hide bar
cái này ko hiểu sao mình làm mãi ko dc. Nhập IP xong nó chẳng hiện lên cái j. Không login dc Playbook manager. Ai làm cái clip goups mình dc ko
Thanks
Zalo dùng ổn ko các bác?
Cho em hỏi tại sao lại phải cài snap, em vẫn down app android cài bt mà không cần snap, em mới mua máy mấy ngày, cho em hỏi snap làm gì vậy ạ?
bởi vì trên máy bạn nv họ cài sẵn snap rồi😁
anintrepid
ĐẠI BÀNG
7 năm
Viber cài trực tiếp cho z10 xài không được. Nếu cài viber qua 1mobile thì cũng không dùng được. Chỉ dùng được nếu cài viber qua snap thì ok lòi.
muốn dùng q10 quá nhưng nghĩ mỗi lần uprom nâng phần mềm lại phải qua máy tính thì lấy đâu ra máy tính ,đủ tiền mua q10 thôi nhà nghèo ko mua được máy tính ,háhá ,sao blackberry lại không có chức năng nâng cấp phần mềm như ios và android trực tiếp trên điện thoại nhi
@doduytan990 Cái giọng mỉa mai ghê ha 😆. Cậu không nên dùng bb làm gì, phí cái bb đi
up trực tiếp được qua OTA bạn nhé !
leejonghun
ĐẠI BÀNG
7 năm
snap thật là bá đạo 😁
BackForGood
ĐẠI BÀNG
7 năm
Z10 của mình trước vẫn cài được ưngs dụng android qua 1mobile, Snap hoặc qua file trực tiếp trên máy. Tự nhiên bjo lại ko thể cài được, hiện chữ "Đang xử lý" mãi. Ứng dụng đa cài thì ko chạy được, màn hình đen xì. Các bạn cho lời khuyên với. Đã reset cũng ko ăn thua.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bạn có restore full bằng BBLink không? Nếu có, thử reset factory lại, và đừng dùng bblink để restore.
BackForGood
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cafekoduong0168 Đã factory reset bằng BBLink cũng ko được bạn ah
cho mình xin link dow bản rom mới nhất cho z10 003 với .mình cài ban ở trên về cai song nó báo cập nhât bản mới hơn ..cho mình xin link bản mới nhất với
OFFICIAL [AutoLoader] 10.2.1.537 cho BlackBerry Z10 STL100-1,2,3,4
bản này mới nhất phải ko các bạn ơi ..ban này cài androi ổn định các bác nhỉ
Thử tháo thẻ nhớ > vào Bảo mật và riêng tư > Xóa sạch bảo mật > Sau khi máy khởi động lại thì kiểm tra update mới nhất rồi vào Trình quản lí ứng dụng > Cài đặt ứng dụng > Cho phép cài đặt ứng dụng từ nguồn khác > Gắn thẻ nhớ > Cài đặt lại ứng dụng. Lưu ý không được dùng BBLink để restore nhé!
Nếu không được nữa thì sideload OS version khác để test. Không được nữa thì đem đi bh thôi:rolleyes:
Co bac nao co linh tai snap v2.0 cho minh xin voi thanks!!!
Em moi dung BlackBerry z10 nen chua biet gi ae giup do vs tai snap v2.0 ve ko mo được ae chi gium lam sao de mo snap v2.0.0.2 bar xin cam on nhiu
E thấy tải phần mềm này nhanh hết pin:lắm.
Có cái chạy đc có cái k chứ đâu phải cái nào cũng chạy được. Ai biết làm sao chạy đc Candy crush chỉ t với
@Đại Tá Bác tìm phần mềm tên snap sideload vào. Xong vào đó để down app y chang như CHplay.
Candy crush chạy khá mượt nhá bác 😃
cứ tải 1mobile maket mà cài tẹtpô nhe
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019