Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tạo tài khoản Paypal miễn phí, giao diện tiếng Việt chính chủ

Nam Air
14/4/2021 3:33Phản hồi: 180
Hướng dẫn tạo tài khoản Paypal miễn phí, giao diện tiếng Việt chính chủ
Paypal (đọc là "pay-pào") là trung gian thanh toán lâu đời và uy tín nhất hiện nay, nó làm đơn vị kết nối giữa người bán và người mua, bên cạnh đó còn cho phép chúng ta gởi và chuyển tiền quốc tế. Hơn chục năm trước tạo tài khoản Paypal rất phức tạp, để chứng minh địa chỉ cư trú cần có hóa đơn điện nước, rồi họ gởi thư về nhà để xác nhận, còn bây giờ Paypal đã có giao diện tiếng Việt chính chủ, tạo tài khoản cực kì nhanh và đơn giản, hoàn toàn miễn phí.

Tạo tk Paypal miễn phí

Để tạo tài khoản Paypal, anh em truy cập địa chỉ: https://paypal.com/vn

Send Money, Pay Online or Receive Payments | PayPal VN

PayPal Vietnam is the faster, safer way to send payments, make an online payment, receive money or set up a business account. Sign Up Now!
paypal.com

Bấm vào đăng ký ngay. Chọn mục đích tạo tài khoản, họ hỗ trợ tài khoản cá nhân và doanh nghiệp

Nhập số điện thoại để lấy mã OTP

Điền các thông tin để tạo tài khoản: tên, số CCCD/passport/bằng lái xe, username là email luôn

Vậy là xong, rất đơn giản

Để sử dụng Paypal làm cổng thanh toán, anh em cần thêm vào đó 1 cái tài khoản, có thể dùng tài khoản Debit hoặc Credit đều được

Lợi ích của Paypal là gì?

• Cho phép mua hàng online trên những trang quốc tế chặn IP Việt Nam (ví dụ mua software, serial keys, game cho PS4, PS5)
  • Paypal làm đơn vị trung gian thanh toán, do đó nó bảo vệ bên bán và bên mua
  • Không tính phí khi mua hàng bằng Paypal
  • Có thể đòi lại tiền (refund) nếu bên bán lừa đảo, không giao hàng
  • Chuyển tiền, nhận tiền quốc tế
  • Xem biểu phí ở đây
  • Và nhiều tiện ích khác
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod dạo này rảnh ghê, đăng mấy bài kiểu này
@user1608198467901 Bạn có vấn đề về đọc hiểu ah.
@hoangsytai @hoangsytai Ơ. Vậy là bạn không biết bạn nói gì luôn hả : )??? Có kẻ thì kẻ mỏng thôi, ngáo không chịu được.
Yuire
ĐẠI BÀNG
3 năm
@user1608198467901 @user1608198467901 bác có hiểu ý tôi muốn nói không? nếu không hiểu thì tôi xin phép dừng tranh luận tại đây.
@hoangdacviet Thể hiện gì ở đây vậy? Mình biết cái này chắc gì người khác biết. Người khác biết chắc gì bạn biết. Bớt thể hiện lại nhé
ngon à
mactuen205
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duc578 Có , nếu tk đang có 100$ mà tự nhiên nạp thêm 1000 từ tk khác , rồi lại nhận tiếp 5000 từ tk khác nữa là bất thường sẽ bị khóa tam thời bắt xác minh danh tính
@Buy Bitcoin Bạn k vi phạm chính sách thì chẳng sợ bị khoá.
Ngon lành
whylove612
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanmaskhp send tiền vẫn tính phí mà bác. Ko phải cái gì cũng free
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
3 năm
@whylove612 hồi xưa làm freelance design online trên mấy cái trang làm online của bọn nước ngoài, khách toàn us-uk, m send tiền vs khách của mình suốt, free mà b.
LokiDCheater
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanmaskhp ừm free 😆)))
whylove612
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình ko biết hồi xưa có dễ hơn ko, chứ giờ khách của mình chuyển tiền cho mình toàn tính phí hết.
Ơ, có tiếng Việt từ lâu gòy
@hoangminh2018 Cái này ai biết đến nó thì đa số là biết tiếng Anh sơ sơ rồi, cần quái gì tiếng Việt nữa.
Mà thời đại bây giờ thì nên xài giao diện tiếng Anh cho quen, đó cũng là 1 cách để học, các từ ngữ cũng ko khó, chăm chăm chuyển qua tiếng Việt mà làm gì
@shinkt Học thì cần đọc sách, còn tiền bạc cần phải hiểu từng chữ nhá fen. Nhiều khi nói tiếng Anh như gió mà nhiều chữ lại k hiểu, bấm next tùm lum mất tiền rồi khóc ròng hà 🤣.
@shinkt Có giao diện tiếng Việt cũng tốt, mặc dù đôi lúc có nhiều từ nhìn tiếng anh còn dễ hiểu hơn tiếng Việt ^_^.
Có tiếng Việt thì phổ cấp PP nhanh hơn.
Mình dùng PP dc 7-8 năm rồi, nên việc có hay không có tiếng Việt k quan trọng.
Chủ yếu mod phải làm 1 bài hướng dẫn về cách sử dụng PayPal hiệu quả nhất, gửi nhận tiền free như nào để ae xem. Chứ đk cái PP thì có gì đâu trời .
Mấy cái terms & conditions có là tiếng Việt dám chắc 99.99% là người ta cũng ko đọc đâu.
Dạo trước bị nó khoá tài khoản liên tục, mặc dù mình chẳng giao dịch gì nhiều, cứ phải up giấy tờ chứng minh địa chỉ để mở khoá
Mình có paypal từ 5 năm trước mà đến giờ vẫn chưa dùng để mua bán gì cả. Có ai biết mua hay bán gì ở eBay mà dùng đến cái này không hướng dẫn mình với
Mới giữa tháng đã bí chủ đề thế ad ơi :p
HP_trader
TÍCH CỰC
3 năm
so sánh với neteller thì như nào Ad
Không biết Verify có cần gọi đt nói chuyện với bọn Sing không nữa. Xưa nhận 10K mỗi tháng bắt đầu nó kêu réo rồi. Mệt. Mà mong nhất nó ra cái thẻ tín dụng dùng trực tiếp Paypal Balance ở VN mới ngon, mới có ở nước ngoài 😔
khicon257
TÍCH CỰC
3 năm
tạo cái acc mới nhận mấy chục đồng làm freelance cái bị khoá vĩnh viễn, bye luôn 😃
anhianh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khicon257 Sao khoá hả bạn? Mình nhận suốt có sao đâu nhỉ, làm các web kiếm tiền online họ vẫn gửi về bình thường mà
khicon257
TÍCH CỰC
3 năm
@anhianh Không biết lý do luôn b ơi, trước để là connect thẻ tín dụng thanh toán host, xong mới vừa có tiền nước ngoài chuyển vô khi làm freelance cái là n khoá vĩnh viễn liền luôn, không một warning
tưởng hướng dẫn làm sao để có tiền trong paypal một cách miễn phí chớ
@mrtqt Bác đưa tk lên rồi kêu gọi anh em donate nhé 😁
@Nam Air hồi trước tạo để lãnh thưởng chương trình Confetti mà chưa lãnh được đồng nào haha
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@mrtqt đen thế bác, em thắng đc 1 lần 0,25$ 😁
Nhớ đợt mua ví ở KhacTen bằng PayPal. 🤣
Nên thêm vào tài khoản debit hay tài khoản thường các bác ơi? Nếu tài khoản debit thì khi nào cần chuyển tiền vào paypal mình mới chuyển tiền vào, còn tài khoản thường thì lúc nào cũng có tiền trong tkhoan.
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duc578 Paypal là trung gian để thanh toán thôi bác, xài debit thì cứ nạp vào thẻ debit là được, còn credit thì cứ thanh toán thoải mái. Xài paypal chủ yếu để hạn chế bị lộ thông tin thẻ khi thanh toán online. Mà phí USD/VND của paypal cao hơn ngân hàng
Trước nay mình hay đọc là Pay-pôn, chắc phải thay đổi lại thói quen đọc, mí lị mua hàng online, thanh toán quốc tế mình toàn quen xài Visa 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Hồi xưa có cái Pao-tót (Paltalk) thì qua cái Paypal đọc là Pay-Pao. Mình thì thích đọc là Pay Pôn vì nó là từ ko có nghĩa nên mình muốn đọc sao đọc, thường tụi ở Úc hay đọc là Pay Pao còn ở Mỹ cũng Pay Pôn như mình thoy.
Cười vô mặt
@hcmnnk Chắc do thói quen nhìn mấy chữ cái cuối cùng của từ này na ná từ All 😁
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Chữ Crystal Mỹ đọc là Cờ rít tôn , tụi Úc đọc là Cờ rít tồ chớ đâu thấy ai đọc là Cờ rít tao đâu hehe
@hcmnnk Đọc kiểu đó chắc chỉ có người Việt thôi 🤣
Chục năm trước mình cũng đã mày mò thế nào đó có tài khoản này chỉ để....mua cái app xong rồi chả dùng gì từ đó đến giờ ^^
@dualshoсk Đợt trc toàn tiếng anh dùng gu gồ dịch thì mới tạo dc hoặc lên ytb xem hướng dẫn tạo 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Có dùng mua Games của Sony Playsation không các thím. Em muốn mua Games từ Store US mà không được toàn phải mua thẻ. Dùng Store Thái không thích lắm.
@HHHIEP Mua bằng Paypal được mà, nhưng ở Vn đầy ông bán thẻ Us rẻ rề. Mua về mà nạp vô cho rẻ (100$ tầm 1 triệu 7, tính ra rẻ quá rồi)
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
@buihai83 Store Thái thì được luôn trừ tiền nhanh vãi, nhưng Store US toán báo lỗi. Mình quen dùng Store US rồi từ thời PSP mỗi lần cần mua cái gì lại phải mua qua thẻ. Bất tiện quá.
@HHHIEP Tội gì dùng store Thái 😁 Mình đang dùng Us, mua plus Us luôn cho rẻ. Xong mua 100$ của ông trên group Fb (thẻ ps) redeem vào account có 1,7 triệu. Tỷ giá thế tính ra còn rẻ hơn đô Sing :D
kazumi
TÍCH CỰC
3 năm
Hướng dẫn tạo tk mua ico trên coinlist cho anh em mới đúng
Cười ra nước mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119