Hướng dẫn tạo Windows To Go trên ổ cứng gắn ngoài
vuhai6
9 nămBình luận: 115
khà khà, đã tạo đc thành công
máy cùi quá.Windowns 7 còn chưa cài đc
v200vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hai cái này lấy ở đâu ra vậy Vuhai, mình tìm mãi không thấy

@Cuối cùng cũng được, mình dùng lệnh "dism /apply-image /imagefile:c:\wim\install.wim /index:1 /applydir⭕️\" trong Command Prompt
@v200vn Copy & paste vào, nó là lệnh có sẵn trong cmd thôi mà (sau khi bạn đã cài thêm AIK)
Thank bác vuhai6 😃 lại tậu cái usb hdd nữa thôi chuyến này quyết tâm xài win8 😁
luserbai
ĐẠI BÀNG
9 năm
tạm thời em chưa cần cái này
usb hiện tại của em chỉ 8GB thôi 😁
đánh dấu khi nào lại phải dùng đến :p
ruckus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cái USB 16GB để không tính vọc thử mà nó yêu cầu 32GB. Thua =.= ...
đánh dấu đã.chua co dieu kien format cai hdd ngoài
hay quá.
v200vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài xong, cài key bản quyền win8 và office 13, activate qua phone ngon lành, thử ở máy mình thì vẫn xác nhận đã active nhưng sang máy khác lại là chưa active. Các bro có cách nào xử lý vấn đề này không nhỉ?
smx105
TÍCH CỰC
9 năm
@v200vn Cái này thì chấp nhận đi, qua máy khác phần cứng thay đổi thì phải active lại là chuyện đương nhiên, muốn ngon lành thì mua key xịn đi, loại family pack hay tương tự dung cho nhiều máy đó !
Bác thử dùng Mac format xem được ko???
các bác review đi. Xem 2.0 chạy thua 3.0 bao nhiêu????
Nếu dùng Cổng Thunderbolt thì sao ta ?????
@kennyboyz Anh em nào rảnh mò chung đi 😁 mình mò hoài lười rồi
@vuhai6 bác thử thẻ nhớ SD class 10 di xem tốc độ có cải tiến hơn ko
Thử Thẻ nhớ SDHC Xem con class 10 đó coi có cải thiện tốc độ của 2.0 không
vì thẻ nhớ đó chép được 32mb/s ngon hơn usb 3.0 lun đó
smx105
TÍCH CỰC
9 năm
@kennyboyz USB khác thẻ nhớ đấy nhé, không phải là cứ thấy USB dung được là lấy thẻ nhớ ra chơi được đâu !

USB 3.0 của mình đọc/ghi toàn 150MB/s - 200MB/s vậy mà bác nói thẻ nhớ tốc độ ngon hơn thì sợ bác that !
@smx105 ý nói là ngon hơn USB 2.0 bạn ơi
Bài viết hay quá.Đang cần 😃
levu136
CAO CẤP
9 năm
Quá rắt rối cho những người bình thường. Mong sau này MS sẽ có cách làm dễ hơn, giông như cài win cho máy tính vậy.
lukebush
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã tạo thành công bản Win8 Pro trên cái HDD 100GB rồi, chạy trên máy tính bàn or laptop thì ok. Thế nhưng mình thử chạy trên máy Mac thì lúc boot nó không có nhận cái ổ HDD ngoài 😁. Có anh em nào chạy thử được trên máy Mac chưa nhỉ? :p
mrespro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lukebush Mình boot vào được mà nó lúc được lúc không, hay bị lỗi khởi động 😔 không hiểu là do làm sao
win 8 kg nhan cảd man hinh china hic
Đang bị chết ngay dòng lệnh này,ko có phản ứng gì hết
bạn đã cài cái AIK chưa?
@vuhai6 Done rồi bác vuhai6 ơi, nhưng mà ko boot vào đc win8, mặc dù đã config là boot usb-hdd rồi. Ko biết lỗi nằm ở chổ nào nữa
boot được hay không thì lại là chuyện hên xui =))
@vuhai6 Lượn lờ mấy trang msdn và technet hết rồi, chịu thua. Đã thử copy BCD của win 7 rồi win8, kết quả vẫn ko boot đc. Thua 😔
doicanhden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi vừa mua một chiếc USB3.0 32GB của aceper. Và đang tạo Windows 8 Go To trên hệ điều hành windows 8 pro 32bits. Lý do tôi buộc phải dùng hệ điều hành 32 bit là do drives mà tôi đính kèm ở đây (www_mediafire_com/?aao985oq1bgubow) - thay kí tự "_" bằng kí tự dot dùm, vì không đính kèm link được - chỉ dùng được trên Windows 32bits. Với drive này, bạn có thể khiến ổ đĩa USB được Windows nhận dạng là ổ cứng gắn trong. Điều này khiến bạn có thể chia phân vùng, format, định dạng... như trong bài viết. Ở bước này nên dùng công cụ có sẵn của windows là diskmgmt.msc (Vào run gõ "diskmgmt.msc") sẽ trực quan và nhanh chóng hơn.

Quá trình tạo bằng cổng USB2.0 trên máy tôi mất nhiều thời gian quá, hơn 3h rồi mà vẫn chưa xong, các bạn nên kiên nhẫn. 😃

P/s: Đề nghị thớt đính kèm file của tôi vào bài viết gốc. Để link mediafire tôi sợ nó die mất. Cám ơn. 😃
Đây là hình ảnh tôi đang tạo Windows 8 Go To:
de minh thu xem

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019