Hướng dẫn tắt bàn phím laptop để dùng bàn phím rời

LIPIK
15/2/2018 4:53Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không hiểu tại sao phải tắt bàn phím laptop đi nhỉ??? Mình bao nhiêu năm nay vẫn dùng bàn phím rời và dùng song song, đâu ảnh huởng j mà phải ngâm cứu cách tắt đi. Chưa hiểu về phát mình nàycuar thớt...
tibaoloc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuanluong_hp Ai đó trả lời giùm, chứ mình cũng ko hiểu đc việc cắm thêm cái bàn phím rời vô thì cũng xài bình thường, chứ có phải tắt bàn phím laptop ròii mới xài đc bàn phím rời đâu trời.
@Tuanluong_hp Bàn phím laptop bị chập thì sao bấm chữ này hiện ra chữ kia. Giờ cắm bàn phím rời vào nó vẫn bị vậy thì cắm làm gì bạn.
holale
TÍCH CỰC
6 năm
Tháo bàn phím lap ra và cất vô tủ.
Lấy giấy đen che lại là xong mà mod làm gì căng thế nhỉ 😁
Habito
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Lần trước ăn cả cái cốc nước loạn cmn phím, bung phím và tháo cáp, dùng con phím cơ rời gõ đã hơn 😁
hoangesc
TÍCH CỰC
6 năm
Hơi lạ. Mình dùng lap có phím tắt bàn phím của lap mà. Ấn lần đầu thì tắt, ăn lần nữa lại sự dụng đc bàn phím
dracula3020
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã vào device managerment sao k disable cho khỏe nhỉ
Phải chi bài này có sớm hơn nhỉ. Hôm trước lục mãi trên gg mà ko ra, đành tháo cable dùng phím rời :v
nvkhoi123
ĐẠI BÀNG
6 năm
tui dùng Arch có tự tắt bàn phím tích hợp khi cắm bàn phím rời mã ta?
tuy nhiên vẫn ko thể thay thế cái tích hợp khi chon os lúc khởi động.
Trước có con lap acer bị loạn bàn phím cũng mày mò tìm cách gỡ ra để cắm bàn phím ngoài mà ko đc, sau rút cáp từ bàn phím vô main mới đc
PS: Giao diện mới gần như GenK. ( không tinhte chút nào cả )
Mình thật lòng cũng không thích giao diện mới. Nhìn rối mắt thật
rút cáp bàn phím
Giá như đọc sớm hơn, đỡ tốn tiền thay phím cho con em.
Máy laptop dính phím cứ nhảy loan cào cào lên
lợi bất cập hại nhé.
bàn phím là chuẩn input cao nhất của hệ điều hành. bạn khóa nó, gặp trục trặc j với bàn phím ngoài thì cực lắm á.
cứ để phím laptop đó. kết nối phím rời dùng song song, chả dụng tới phím kia thì có j mà phải khóa.
@tetepro đang nói trường hợp laptop bị dính phím bác ơi!
nó dính 2-3 phím thì loạn cả win :oops:
@traithanhnam90 bài viết có nói lý do đâu mà anh em hiểu là do loạn phím nhỉ.
@tetepro Khi nào bác bị dính phím biết liền.
Còn bình thường đâu ai rảnh làm chuyện đó hả bạn ;)
@traithanhnam90 đọc bài này, ai bit dc là do hỏng phiếm. còn laptop tui mà dính phím thì bảo hành. hãng nó lo, ko tới lượt tự làm.
@tetepro Vãi thánh. thưa ngài là:
1. Hãng bảo hành bao nhiêu năm? lỗi do người dùng (đổ nước vào chẳng hạn) nó bảo hành ko?
2. Bài viết dành cho người có nhu cầu chứ ko bắt mọi người phải làm thế. (Giống như bạn có cơm ăn ở nhà thì về nhà ăn chứ quán cơm bụi ko bắt bạn phải vào ăn cho họ).
nhoang2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình vẫn còn giao diện cũ khi đọc bài này nhỉ. Hên thật
mrpdkha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình dùng laptop asus gắn bàn phím rời xài song song cả 2 cái có bị gì đâu nhỉ ?
tuuquy
TÍCH CỰC
6 năm
Có cách nào vô hiệu hoá từng phím thì hay nhỉ. Máy mình bị loạn mỗi phím f1, toàn bị nhảy ra cửa sổ help mới lại support.
Không hiểu lắm ? Tại sao phải vô hiệu hóa hẳn bàn phím có sẵn để xài bàn phím rời ạ ?

Vd mình xài MBP lúc boot qua Windows minh cắm bàn phím rời xài bình thường thôi mà ?!?!? :eek:
@TheShinichi laptop bị kẹt phím

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019