Hướng dẫn thay đổi hình đại diện cho một chủ đề
dihuta
9 nămBình luận: 67

Cũng giống như việc chọn một hình làm đại diện cho nick của chúng ta (avatar), mỗi Chủ đề chúng ta tạo ra cũng có thể có hình đại diện (thumbnail), hình đại diện này được hiển thị ở danh sách bài viết, trang xem bài mới, trang tag, kết quả tìm kiếm và nhiều nơi khác. Hiện tại việc chọn hình đại diên này được lấy tự động từ Ảnh đính kèm hoặc ảnh đầu tiên bài viết trên cùng của chủ đề hiện tại. Tuy nhiên nếu chúng ta không thích hoặc muốn thay đổi sang hình khác hay dùng Avatar chúng ta có thể tự mình thay đổi. [prebreak][/prebreak]

1. Mở chủ đề cần thay đổi hình đại diện (hình 1).
  2. Bấm menu Chủ đề, bấm Sửa hình đại diện (hình 2)
  3. Tại hộp thoại Sửa hình đại diện chúng ta có thể chọn một ảnh trong bài viết hay một ảnh đính kèm hoặc chúng ta có thể chọn Avatar của chúng ta làm hình đại diện cho bài viết.
  4. Bấm lưu
(hình 1)​
(hình 2)​
67 bình luận
Tại sao lại phải thay đổi cách chọn hình đại diện nhỉ ? hay Xenforo bản mới nó thế ạ ?
@nvthanh1994 Có nhiều lý do để chúng ta thay đổi một hình đại diện. Một tấm ảnh đẹp làm đại diện cũng có thể làm cho chủ đề thêm phần sinh động và hấp dẫn hơn.

Thí dụ: http://www.tinhte.vn/tags/iphone 5/
@nvthanh1994 Bạn ơi thay đổi ảnh đại diện cho chủ đề giống như bạn tạo một quảng cáo ! Đó là dùng để tạo cảm hứng cho người đọc
Ôi,tính năng mới của tinh te.Tinhte ngày càng tinh tế hơn nhỉ .Hình như cái forum khác chỉ cho phép chọn các hình có sẵn thui.Tinh te ngày càng tinh tế
@darkwarrior2207 Tâng bốc vừa thôi bạn, chức năng này cài thêm cái addon là xong, thằng nào thích thì làm ba vụ vỡ vẩn này thôi.
còn muốn sửa tên chủ đề thì làm sao vậy bạn ?
@thecuong_87 Bạn xem hướng dẫn sau: http://www.tinhte.vn/threads/1176696/
  1. Mở chủ đề cần thay đổi hình đại diện (hình 1).
  2. Bấm menu Chủ đề, bấm Sửa hình đại diện (hình 2)
  3. Tại hộp thoại Sửa hình đại diện chúng ta có thể chọn một ảnh trong bài viết hay một ảnh đính kèm hoặc chúng ta có thể chọn Avatar của chúng ta làm hình đại diện cho bài viết.
  4. Bấm lưu
giờ thì đã hiểu
rất hữu ích cho bác nào hay post bài
anhutsg
CAO CẤP
9 năm
Tinhte có thêm tính năng chóng spam và lừa đảo thì hay biết mấy😃

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
anhnm
TÍCH CỰC
9 năm
dnay TT khi vào mà chưa đăng nhập thì bị lỗi css trên Chrome hay sao ấy. f5 đủ kiểu cũng thế. sau khi đăng nhập vào rồi thì lại hết, các bác check lại xem sao nhé
Mình là thành viên không có bài, bài trong diễn đàn thì đông như quân nguyên nên không thích = trang nhất😁
mình hỏi ngoài lề tí:eek: trong hình ghi
"Quý 2/2013 của Rim: Vẫn lỗ, nhưng khá hơn quý trước" là sao vậy ạ bây giờ mới cuối quý 3/2012 mà!?😁
hay cũng muốn biết cái này lâu mà chưa có dịp tìm hiểu... thanks bác
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi 2 vấn đề ngoài lề chút nhé
1 - Sao ko thấy mục tìm kiếm trong chủ đề , ví dụ tìm từ khoá trong chủ đề mình đang xem
2 - Làm sao biết thành viên khác đang online hay offline , ngày trước hình như có cái đèn nhỏ báo sáng là online , tắt là offline
thewall2010
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này HDvietnam cũng mới áp dụng, khá hay

bên ấy còn chèn cả avatar vào ảnh nếu cm ở bài post rồi 😁
minoan
CAO CẤP
9 năm
mình đề nghị nên hiển thị số bài viết và ngày tham gia bên dưới tên của mỗi thành viên
Đôi chút góp ý cho ad:

1/ Nói thật là mình ko biết cách làm sao để multi-quote nền web. Trong khi, app Tinhte for Android lại có. Cùng 1 page thì còn quote từng post đc, chứ khác page thì thôi rồi Lượm ơi @@

2/ Ko biết đc trong rừng comment ai đang on hay off.

3/ Mình nghĩ là nên edit lại 2 mục "Máy tính- Laptop" và "Điện thoại" thành "Máy tính để bàn (desktop) - Máy tính xách tay (laptop) và "Điện thoại - Máy tính bảng" sẽ rõ ràng hơn. Kể cả tablet lai laptop sau này cũng cho vào đây. Đồng ý các NSX làm "loạn" tâm lý, nhưng thiết nghĩ cũng nên chủ động edit lại để forum đc rõ ràng và gọn gàng, làm mem dễ hiểu và post đúng vị trí.
@Edward Đỗ Ấn nhiều lần vào trích dẫn là đc multi quote như ý bạn nhé
shevactc3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy làm sao để thay đổi được cái chữ này?
binhbk230
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shevactc3 chức năng này hiện chỉ dành cho BQT thôi bạn ạ
dihuta :bạn em lập cái ních tinhte mãi mà chả thấy gửi lại mail active..chán mấy bác quá
@_bold_ PM nhé.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019