Hướng dẫn thưởng thức nhạc Hi-res trên điện thoại di động

Knah
14/10/2018 5:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ManRoland
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng tai B&O Beoplay H8 thì nên dùng DAC/AMP gì thì phù hợp vậy mn.
@ManRoland em này bluetooth nên ko cần đâu ạ
Để chơi hay khá là tốn kém.
Mình đã quay lại với dàn dân dụng
lại câu chuyện nghe nhạc nữa ah.
Cần lắm 1 acc để tải app neplayer
levinhkhuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
tai trâu nên cũng đỡ tốn kém :rolleyes:
Iphone thì nghe 128 cũng lossless trên các đt khác rồi..
Kendy J
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi sao cứ cắm DAC vào Note 8 qua cổng Type C là nó lại sạc cho con DAC dù mình đã sạc đầy pin rồi, làm dt rất mau hết pin, nghe nhạc 30 phút hết 40% pin của Note 8. Có cách khắc phục ko ạ? Mình cảm ơn.
@Kendy J bạn nên bật DAC/Amp lên trước nếu nó có pin để tránh dùng pin của dt nhé
Kendy J
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Knah Nó vẫn tự động sạc cho DAC ạ.
@Kendy J Cần có dây OTG kiêm cấp nguồn 5V chứ ko là đt nhanh cạn lắm, nhất là lại dùng hfplayer chơi flac ở định dạng out ra dac là dsd thì cứ mỗi phút 1-2% pin
Kendy J
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TYA Nhưng cổng type C trên note 8 chỉ có 1, làm sao tắt tính năng sạc của cổng này và chỉ truyền file thôi ạ?
odimon
TÍCH CỰC
5 năm
Đang sài dac/amp onkyo ha200 và được free HF Player trên IOS ;) . Sử dụng tai nghe E700M của Onkyo luôn , cả dac và tai nghe xách tai Nhật , không biết tai trâu thế nào chứ nghe qua DAC am thanh nghe hay hơn nhiều , âm thanh rõ , tiếng nhạc cụ tí tách , không bị dính vào nhau .. bao phê
heliosy
TÍCH CỰC
5 năm
@odimon sao free dc vậy b ?? mình cũng có 1 cái dac amp teac mà ko free dc cái app của nó
odimon
TÍCH CỰC
5 năm
@heliosy Dac teac thì không biết có free không , chứ còn dac Onkyo thì được unlocked đó bạn , Android , iOS hay Windows nếu cài hf player và cấm vào dac Onkyo là được unlocked hết .
* Lưu ý : Smartphone phone Android hay iPhone phải sử dụng thêm cáp hoặc đầu chuyển OTG nha , không có cáp OTG nó vẫn truyền âm thanh nhưng không nhận đúng DAC đâu và sẽ không unlocked được .
- Hình ảnh cấm vào máy android nó unlocked soft Onkyo HF Player nè Screenshot_20181115-140233.png
heliosy
TÍCH CỰC
5 năm
@odimon tks bác, chắc phải về thử cái vụ OTG, chứ cắm thẳng vào thì nó không nhận
hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu được Mod thêm thông tin về vài mẫu hay tên hãng DAC/Amp và tai nghe luôn (Combo DAC/Amp và tai nghe)
Thanks
@hailongan ok, có nhiều bạn yêu cầu nên mình sẽ làm 1 bài tổng hợp về một số dac/amp cho anh em 😃
Bạn nào ít tiền thì chỉ cần mua 1 tai nghe xịn và đi kèm với các file nhạc chất lượng cao thì cũng ok rồi 😁
icklad
TÍCH CỰC
5 năm
nghề chơi cũng lắm công phu.😃
dkid1428
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có củ tai nghe MDR- 1ADAC của Sony, ai có nhu cầu đổi không? Muốn đổi qua dòng chống ồn kết hợp bluetooth 😁
tuanck2004
TÍCH CỰC
5 năm
em hỏi ngu phát: em dùng loa bluetooth thì có cần DAC ko?
Mr. LeO
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng nên giới thiệu vài cái DAC/AMP cho mọi người lựa chọn nhỉ
@Knah Mình nghe nhạc 320kbps_MP3 trên iphone, NePlayer thì bản thường FREE, nhạc nghe được chỉ 16bit - 44.1kHz.
Vậy đã đúng chưa Mod, nếu chưa đúng chỗ nào, Mod chỉ giáo giúp mình.
@vuzap nếu mp3 thì dùng bản free là dc
@Knah Vậy thông số trên có được là do mp3 hay là do bản free à Mod ? Phần mềm này nghe như vậy âm thanh đã tốt hơn app mặc định nhiều rồi.
phhac
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đoạn này nghe có vẻ ngược.
@phhac đã edit, cám ơn bác
Simon Ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod làm tiếp bài gợi ý dac/amp hiện giờ cho mọi người lựa chọn
@Simon Ng ok, hẹn ae ở bài sau nhé
bài viết rất có tâm. xin cảm ơn. lưu lại rảnh làm
Thôi mình ko ôm theo cục dac rời đâu. DAC trong máy đủ xài rồi. Ôm cục DAC rời thà làm dàn Home Theater đằng nào cũng cồng kềnh Capture+_2018-10-24-13-24-12.png Capture+_2018-10-24-13-25-01.png Screenshot_2018-10-18-22-05-56.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019