Hướng dẫn tùy biến hình nền cho các ứng dụng cơ bản trên Palm Pre

Hai@PDA
18/3/2010 9:37Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi vọng bác up sớm sớm.hi
bác nào tốt bụng up cho em mấy cái hình dc k ạ ?
các bác kiếm hình đẹp quá , em toàn hình tự chụp , search trên mạng thì toàn hình người đẹp , mà em lại chúa ghét ngắm gái .

À e thích cái hình

Giống như vầy lắm , e nhớ trên BB có 1 cái hình nền đen cũng đẹp k kém , ai giúp e với , thanks nhiệt tình nhe 😁
turk182
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://busterben.deviantart.com/art/30-Times-bokeh-186379175?q=boost:popular bokeh iphone&qo=114

Của bác đây :D Em cũng khoái mấy hình Bokeh kiểu vậy...
ôi tình hình là hí hửng tưởng cài được hóa ra k cài dc .

Cài patch Crim thì báo IPK error gì ấy , không cài được lun 😔
cái patch crim này hình như chỉ cho máy O2 và verrizon thôi hay sao ấy
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
như đã hứa mình úp tên các file cho các bạn nha. ( các bạn dùng ADC chuyển file ảnh sang định dạng PNG là chuẩn nhất nhé )
A. Cài hình nền cho ứng dụng
1. photos đặt tên file ảnh là background đường dẫn là /usr/palm/applications/com.palm.app.photos/images/

2. music đặt tên file ảnh là background đường dẫn là /usr/palm/applications/com.palm.app.musicplayer/images/

3. youtube đặt tên file ảnh là background đường dẫn là /usr/palm/applications/com.palm.app.youtube/images/

4. phone đặt tên file ảnh là backdrop-phone đường dẫn là /usr/palm/applications/com.palm.app.phone/images/

5. screen lock đặt tên file ảnh là screen-lock-wallpaper-mask-bottom đường dẫn là /usr/palm/sysmgr/images/

B. Cài ảnh nền cho màn hình loading
1. hình nền sẽ load ding cho cả hệ thống bao gồm cả các ứng dụng cài từ preware hay từ các nguồn khác ngoại trừ các ứng dụng sau ( Camera, photos, calender, music, memos, tasks, email, video, youtube, caculator ).

Đặt tên file ảnh nền là loading-card-scrim đường dẫn /usr/palm/sysmgr/images/

2. Cài hình nền loading cho các ứng dụng không cài ở bước 1.

2.1 ứng dụng camera đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.camera/images/

2.2 ứng dụng photos đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.photos/images/

2.3 ứng dụng calendar đặt tên file là splash-calendar-day đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.calendar/images/

2.4 ứng dụng music đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.musicplayer/images/

2.5 ứng dụng memos đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.notes/images/

2.6 ứng dụng tasks đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.tasks/images/

2.7 ứng dụng email đặt tên file là splash-email-accounts đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.email/images/

2.8 ứng dụng videos đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.videoplayer/images/

2.9 ứng dụng youtube đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.youtube/images/

2.10 ứng dụng calculator đặt tên file là splash-screenshot-default đường dẫn usr/palm/applications/com.palm.app.calculator/images/

Riêng cài hình nền cho messaging, contacts, email các bác dùng scrim trên Preware cho lành nhé. 🆒 chúc các bác vui.
bác ơi , em làm y chang nhưng chỉ có cái lock-screen là đổi dc , còn lại k đổi dc , chán wá .

Máy em là simfree nên cũng k cài dc patch Crim , đúng là bó tay .

Mò nãy giờ reset wá trời vẫn k ăn thua 😔( .
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài patch đâu liên quan đến simfree hay gì đâu bác. bác cài không đươc phần nào ghi lên hải hướng dẫn nhe. Lưu ý các bác đổi tên từ Jpg sang png dùng phần mềm xem anh ADC chuyển qua cho tốt chạy vào pre ngon ơ. chuyển bằng paint pre co khi ko hiểu. vi phân biệt png thương và PNG hoa.😃

À quên bác không cầ phải cứ cài 1 cái là reset đâu, cài xong 1 cái mở ứng dụng đó lên xem thay đổi là được. hải làm trên bản 1.4.5 chưa úp lên 2.0 để thử nên ko biết các bản update sau này đường dẫn thế nào
à , tại vì mình chuyển = paint , mà cái màn hình lock thì nó nhận . Còn lại mấy cái kia thì lại k nhận , mình cũng k hỉu sao nữa .

Còn vụ cài 1 soft nào từ Preware thì mình gặp n` mà k bít khắc phục sao nữa , mình cài Crim muti (có 4 bản , 2 cái O2 và 2 cái Verizon) đều báo là IPDK error gì ấy 😁 .

Để mình mò lại vụ tên xem sao
hi.thank bác nhìu nhìu.bác chỉ giùm em phần messaging lun đc ko?tại máy e sprint nên ko scrim đc thì phải.
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
khi gặp sư cố đó có là sever của palm đó. khi nào rãnh cài lại patch đó là đươc liền. hải củng bị hoài bỏ luôn bữa sau cài lại ok. cài srim trên preware bác chon scrim contacts cho dnah ba scrim messaging cho tin nhắn và scrim email cho email. cài scrim muti chi bác😁

máy hải cũng Sprint mà bác. trogn preware có hướng dẫn. bác cài scrim messaging vào rùi đọc hướng dẫn là làm được ah.
cái crim mess , contact .... Mình cài vào thì nó như 1 patch , nó đổi background theo ý nó , và mình loay hoay k bít làm sao để chỉnh hình theo ý mình .

Với lại mình chỉ thực sự cần thiết cái Background của MUSIC , vì máy mình bị trắng xóa , k tấhy chữ tên bài hát , nên mình muốn đổi . Còn lại thì mình cũng k cần đổi .

Loay hoay cả buổi k ra 😔
để em thử.thank bác.mà bác cho e mấy cái hình ở phần messaging của bác đc ko?hi
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
được nhưng sao hải ko add được hình vào đây. tình shared cho các bác mà ko được nè. bác lucky dùng ADC chuyể định dạng lại đi rùi copy dường dẫn của hải dán vô là được ah.
để tí hải rảnh hải làm luôn phần scrim cho các bác luôn
hi.lúc chưa làm đc thì mún hình nào cũng đc mà giờ mún kím hình đep đẹp mà khó quá.he.
tình hình là đã làm được phần photo, cái quan trọng nhất là music thì bó tay rồi !

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:46 PM ----------

mình thấy chuyển = paint vẫn ok mà Hải .

Mình đã làm dc màn hình LOCK,PHOTO . Nói chung là mình thấy paint xài ok , k sao cả .

Vấn đề là mình nghĩ có thể chỉnh cái Music mình làm sai chỗ nào đó , tên file có thể k phải background .
mình làm đúng như vậy vẫn đc mà.ko sai j đâu
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
tặng cấc bác ảnh nè http://s296.photobucket.com/albums/mm177/Hai_PDA/

lưu ý nếu gõ đường dẫn bằng tay sai 1 chữ cũng ko thấy hình heheheh
TÌnh hình là sao k nén lại 1 file rar rồi up lên Mediafire cho dể vậy Hải ?

Mà có đặt tên sai đâu , Hải check lại cái Music dc k , mình làm dc hết chỉ có cái đó là k , và mình dùng chung file với PHOTO , vì PHOTO và MUSIC tên file đều là background.pnp
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã kiểm tra hộ bác vẫn đúng ko sai bác ah. bác kiểm tra lại đường dẫn bằng Internal xem sao nhé.
em làm theo hd của scrim mà tìm ko ra thư mục palm/internal/wallpapers đâu .hic. bác hải chỉ dùm đc ko?
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
không phải palm/internal/wallpapers mà là media/internal/wallpapers bác nhé chính là ổ cứng của máy khi bác cắp cáp chọn chế độ úb mode đó. đơn giản vậy thôi. có nghĩa là tạo 1 thư mục wallpaers trên ổ cứng của máy.....hehheheheh😃
new0607
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tưởng bác H làm thủ công thay đổi được hình nền trên mess cont, chứ cũng dùng cái patch scrim thì làm a e hụt hẫng 😁
Hai@PDA
ĐẠI BÀNG
13 năm
.

--> Nếu bác đã làm thành công Hải hoan nghênh. nhưng đây là topic chia sẽ cho những bạn mới và những bạn chưa biết làm. có khối [patch] nằm sẳn trong Preware nhưng không phải ai cũng biết đến và làm thành công bác nhé. Hơn nữa, riêng các ứng dụng tin nhắn, danh bạ, email trong nhân của webos không mặc định 1 file ảnh nào cả nên không thể làm bằng cách thủ công bằng chứng là deloveper phải làm thêm các [Patch] scrim hỗ trợ vấn đề này. chúc bác vui và chia sẽ nhiều hơn với anh em.
Bác Hải giúp em cái patch scrim cho tin nhắn voi, em chèn được hình nền rồi nhưng nó không mượt như của bác! nó có cái khung màu nâu đè lên và chử thì màu trắng, nhìn rất xấu😔
thanks anh Hải nhiều!
phapbq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao cái tin nhắn của mình cứ có cái nền mờ mờ nhỉ? Có ai biết không, giúp mình với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019