Hướng dẫn unlock iPhone 4 và iPhone 3G/3GS
cuhiep
10 năm trướcBình luận: 114Lượt xem: 193.214
Chúc mừng hội những chú gà đắp chăn đã có thuốc chữa
Máy em là 3G lock đang dùng fw 3.1, vậy em restore lên fw 3.1.2 rồi jaibreak và unlock theo như hướng dẫn liệu có được không ạ, em mới dùng Iphone nên chưa bít gì cả, mong các bác hướng dẫn cụ thể. Thanks
unlock rất nhanh, hồi chưa mình vào cydia thấy mừng hết lớn bấm vào chạy cái vèo hiện chữ seach là có sóng ngay và rất ổn định rất good
chúc các bác mua được táo thơm giá hời =))
ui troi! hay qua he2 co tao ma an roi! cam on anh Hiep
yahooooo! mới vừa làm vài em iphone 4.bây giờ đang tận hưởng cảm giác xài iphone nè.
em làm theo cách trên kết quả là bị ăn táo rồi.ai chỉ giúp em cách restore lại 4.0.1 cũng dc....thank các bác nhìu....khổ quá rùi....
các bác cho em hỏi, máy em FW 3.1.3 gốc lên ios4 có unlock được không ạ. Mong tin các bác quá đi ạ.
P/s: sao tinhte mấy ngày này không vào được nhỉ, cả IE, Opera, Chrome đều thế?
unlock em iu rùi, gắn sim Lebera của London vào mà sóng gió cứ là vi vu (sim này tự roaming qua mang Viettel khi dùng ở Vietnam), chưa cắt thử em sim nào của Vietnam để test cả,hehehhe
Có cách nào fix lổi, sọc vàng xanh lúc reboot lại iphone không các bạn. Mà sao lúc này vào diển đàng tinh tế rất khó ko biết diển đàng bị lổi gì đó....
Hãy sao lưu một bải ROM hiện tại của iPhone 4 để phòng trường hợp máy bị khóa lại.
Chúc may mắn.
nhanh chân quá.cho e ghé 1 quả táo nào.hjjhj,nhà e mất mạng 2 ngày nên bgio mới biết.thanh a cu hiệp
Hình như 3Gs chạy FW 4.0.1 có baseband 05.13.00 vậy thì mình vẫn dùng Ultrasn0w 0.93 đúng kô các bác ! e 3Gs tuần thấp định cho e nó lên 4.0.1 lun nè ,bác nào bit cho ý kiến dùm nha!;)
"Hình như 3Gs chạy FW 4.0.1 có baseband 05.13.00 vậy thì mình vẫn dùng Ultrasn0w 0.93 đúng kô các bác ! e 3Gs tuần thấp định cho e nó lên 4.0.1 lun nè ,bác nào bit cho ý kiến dùm nha"
mình cũng muôn hỏi câu này! hi hi
máy bạn giống mình,cứ cắm vào itunes bấm restore và cho nó tự update và download firmware,xong bạn cần sim active để vào màn hình chính,vào safari JB và unlock..đã test 2 con,1 tuần cao 1 tuần thấp đều thành công mỹ mãn.
máy của bác hiệp bị ăn táo àh .... có thể nói rõ để mọi người có thêm kinh nghiệm ko .... ^^
sao mình gắn sim vào, gọi 900 thì được, gọi số đt người khác thì báo là "bạn đang thực hiện cuộc gọi ngoài vùng đăng kí". mình xài Viettel. không biết cần thiết lập gì lại không nhỉ?
Nói chung tool đã có và hàng thì hết, nóng iphone 4 nóng đã lên cao trào
unlock đơn giản kinh thật. kiểu này mấy tiệm cài iphone có nước mà dẹp tiệm hehe........
Máy anh Hiệp cũng bị tụt 1 cục sóng hả! Máy em unlock xong cầm cỡ nào cũng không bị mất sóng! Mà máy em là tuần 26!
Sao kg thấy ai nói có phải cần Sim active gì kg nhỉ!?
http://www.tinhte.vn/threads/450238-Huong-dan-unlock-Iphon-4-3GS-NB-va-cach-AppSync-cho-iOS-4.0.1-and-All
Trong đường link này có video ghi lại cách active iPhone mà không cần dùng sim nhà mạng. Mình chưa chuột bạch, không biết có bác nào đã chuột chưa thì cho biết thông tin là có dùng được cách này ko? Cám ơn các bác nhiều.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019