Hướng dẫn Unlock untethered iPhone 4s BB 1.0.14 no jailbreak!
fullove
8 năm trướcBình luận: 1.656Lượt xem: 260.225
Hô hô, nhà có 1 bộ mua hồi xưa để nghịch con 3Gs, giờ lại có cơ hội nghịch, cơ mà lấy đâu KI Viettel vs IP 4s bjo nhỉ?
bác làm xong thì báo kết quả cho a e biết nhé
Ông bạn có ở SG không cho mình qua ké với, mình có KI nhưng lại không kiếm được tool thế mới đâu chứ
Ở HN mới đau chứ, đang nhờ con bạn làm bên chăm sóc kh viettel xem có lấy được KI không.
dung lượng sim không liên quan đến số máy! nhưng quan trọng là bọ đọc sim có đọc nổi thông số không thôi!

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:43 AM ----------

thèm quá! chỗ em chả đào đâu ra! máu me lắm rồi!
Fulllove mà ở nhà thì kiếm đc khối tiền rồi...hihi, tiên phong
vậy bác cho e số Ki cua beeline với. e đang dunf beeline. thankis
mà tìm số ki như thế nào vậy bác?
@All: Mình nghe nói sim nhà mạng VN hiện nay những loại sim mới ra đã chống sao chép không biết có phải vậy không ?
Thôi tinh thần vì diễn đàn tinh tế thui chứ ai lại kiếm tiền thế!
cách này ko dễ xơi! chờ tool tiếp vậy hix!
nghe làm nhức đầu vãi >.<"
về VN chỉ mình làm đi , mình bao cafe đá hohoho :happy: :bounce::furious::stomp::giggle::redcarded:
Cái gì cũng có cái khó của nó tuy nhiên đạt được đến đây là tối đa của sim
Ghép rồi, hoàn toàn unlock 1 lần duy nhất!
hình như cái này chỉ dùng cho sim 32k, chứ từ sim 64k, 128k thì ko đọc được ki nữa rồi
Cách đây cũng khoảng hơn 5 năm mình có dùng Clone Sim 32k của Vinaphone thì ok dùng tốt, nhưng sau này Clone Sim 64k trở lên không được nên mình cũng đã hỏi ông chủ về vấn đề này nhưng chưa được Confirm.
Ở đây mình thấy quan trọng nhất là tìm được số KI. Theo như bác nói, tình hình có vẻ hơi khó khăn rồi. Ai có đầy đủ dụng cụ test thử và cho mọi người biết kết quả nhé. Tks
Dẫn nguồn link hướng dẫn lấy thông tin bằng MagicSim cho các pác muốn tham khảo : http://www.magicsim.com/en/multi-sim.asp?new_id=5
www.magicsim.com
magicsim.com
giả sử xài sim ghép mà ổn định kiểu này thì nên xài chứ lúc trước gevey sim cứ sợ tắt máy mở lên cả tiếng đồn hồ chưa có sóng.
Unlock = sim ghép mình thấy an toàn hơn là xài phần mềm chứ, nó chỉ là hình thức đánh lừa sóng thôi chứ kô can thiệp gì bên trong máy.
Thực sự mình không nắm được thông tin sim ở Vn nên ko thể trả lời được mà hồi 2005 thì mình vẫn là học sinh phổ thông tốt nghiệp cấp 3 nên cũng ko có khái niệm gì về sim hồi đó cả! Sorry cả nhà câu hỏi ngoài tầm!
anh em VN có ai TEST thành công chưa
Các bác chuyên bán buôn sim điện thoại còn lưu kho sim cũ thì giờ là lúc kiếm của các bác ý!

---------- Post added at 10:12 AM ---------- Previous post was at 10:09 AM ----------

Tuy nhiên ở Vn vẫn có dịch vụ clone sim tồn tại, mình có đọc báo thấy nói với thiết bị chuyên dụng tầm 2000$ gì đó thì tất cả các sim đời mới hay cũ đều giải quyết dc hết! Đều có khả năng tìm ki của sim! Chính vì đọc được thông tin này mình nghĩ không khó để tìm chuyên gia hack sim như thế nên hoàn toàn có cơ sở để đưa phương pháp của mình ra cho mọi người cùng sử dụng!

---------- Post added at 10:15 AM ---------- Previous post was at 10:12 AM ----------

Sức mạnh của usb sim reader chỉ giải quyết được sim đời đầu còn các sim đời 2 hay 3 cần thiết bị chuyên dụng với giá
Khá là cao! Có thể tìm hiểu thêm ở TQ!
Nếu pác nói vậy thì khả năng Clone Sim không khả thi rồi ... vẫn phải chờ Tools hoặc Gevey Sim thôi.
Khả thi chứ nếu quen biết với người làm trong nhà mạng địa phương, nhà mạng địa phương nắm trong tay thông tin ki của
Bất cứ sim nào! Câu hỏi là làm cách nào để nhà mạng đưa cho bạn?
bac' oi, moi~ nha` mang. la chung 1 so' KI a`. Vay thi co KI beeline cua? bac' roi` do (bi loi font)
Cám ơn chủ topic, mình đã đọc kỹ bài của bạn @fulllove. Bạn có kiến thức sâu về vấn đề này, chắc bạn đã dành nhiều thời gian nghiên cứu.🤓
Sau khi lướt qua các comment của các thành viên trong bài này mình đã hiểu rõ vấn đề hơn, mình đã order đồ nghề trên eBay-fast shipping để sẵn sàng thí nghiệm trên con iPhone4s-At&t và con iPhone4s-sprint.Hi vọng sẽ thành công. Nếu được mình sẽ post lên tinhte và channel của mình trên youtube.
Trong quá trình thực hiện nếu có gì thắc mắc mình sẽ liên lạc với @fulllove qua channel trên youtube. Thấy cái số KI có vẻ là mấu chốt và là quan trọng nhất
P.S: thấy bài của bạn đúng là dựa trên phương pháp " Re-write SIM Card Method to Unlock iPhone 4 without Using Turbo SIM" nhưng mình thấy công lao nghiên cứu của bạn rất đáng đồng tiền bát gạo :bounce:
có cách nào làm việc với nhà mạng chép data vào sim 6 in 1 này cho mình thay gì họ phát hành sim mới cho mình?
bạn thật là tuyệt.cảm ơn bạn đã chia sẻ
có bài này của bạn làm mình máu quá.Hôm qua có đứa bán cái 4s 16GB lock 8 củ.Hay xúc về thí nghiệm nhỉ ^^
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019