Hướng dẫn Up/Down Rom Official Z10,Q10 không mất dữ liệu ( update version ngày 28-5)

khocviem
20/5/2013 12:57Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em nhờ mod chút ạ! chả là Z10 của em mã là STL100-4 nhưng vỏ hộp là made in canada rồi trên vỏ máy thì lại là nhà mạng Verizon vậy em muốn hỏi em tìm os cho em nó thì tìm thế nào được ạ? Em cảm ơn cả nhà!
khocviem
TÍCH CỰC
11 năm
@cuoptrenho máy của bạn nhà mạng verzion , bạn tìm bản rom nào cho stl04 up là đươc, nhiều bản bản cho 02 có thể dùng cho 04
@khocviem ý em là em muốn tìm trên sachup ấy bác ơi. giúp em với
khocviem
TÍCH CỰC
11 năm
@cuoptrenho Sachup chỉ dùng cho bản chính thức thôi bạn,bạn đọc lại trang đầu đặt mã country và carrie
Link die rồi bạn ơi, fix dùm nhé.
nickanh75
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xác nhận thêm là link tèo roài bác chủ thớt ơi.
tado261
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi: mình mua máy stl2 UK, nếu dùng bản ROM của nhà mạng bên nước khác thì có phù hợp với mạng ở VN ?? thấy mọi người có nói đến file radio thì theo mình hiểu là liên quan tới sóng của nhà mạng. mình dùng file radio của UK nhưng dùng ở vn thì có phù hợp ko??, hay là chỉ nâng OS bên UK, nhưng radio thì dùng của barn stl-1 ở VN
lâu lâu k có update nhở
Sao mình down Sachup không được, lỗi file 😔
hazi
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi các bác,

do công việc bận quá mà chưa nghiên cứu kĩ được cách này , tức là uprom khong mất dữ liệu

hiên em đang dùng v10.1.0.4543, có bác nào giúp em uprom lên cao hơn v10.2 chạy ổn định hơn mà không phải cài lại tất cả và nhất là không cần back up contact

hậu tạ bác một chầu cafe thêm chỗ đi lại 😃, bác biết cửa hàng nào nội thành cũng chỉ em phát nhé

may mình dùng la STL 100-2
Hàng xách tay, bản quốc tế

Thanks các bác nhiều

090 4 554 330
tado261
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hazi dùng sachesi sẽ đáp ứng yêu cầu của bạn. Dễ sử dụng mà.
Link die 😔
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tải về rồi. nhưng toàn file .zip chứ làm sao nhìn thấy mà kéo với thả fiel .bar ở đâu ra?
Các bác ơi, em hỏi chút ạ, Em đang dùng bản 10.2.2.2228 dùng wifi khá ngon, hôm rồi đưa cho đứa em dùng bị lỗi nó đi cài lại lên 10.3.3.1359 thấy wifi lởm quá, Có cách nào để chuyển về bản rom cũ được không ạ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019