Hướng dẫn uprom lên Revolution HD 2.1.1 HC 3.2.1 cho Asus Transformer

kieuthangvoro
18/9/2011 13:20Phản hồi: 26
Hướng dẫn uprom lên Revolution HD 2.1.1 HC 3.2.1 cho Asus Transformer
Theo quan điểm cá nhân của mình thì việc uprom chiếc Transformer của các bạn lên một phiên bản custom rom ví dụ như Prime,Revolver hoặc Revolution...là việc hoàn toàn nên làm,kể cả bạn đang chạy bản rom Honeycomb 3.2 gốc đi chăng nữa.Lý do là khả năng can thiệp sâu vào hệ thống sẽ cao hơn,thêm nữa là hãng Asus dường như cố tình thiết kế kernel theo 1 cách nào đó làm cho 1 số phần mềm yêu thích quen thuộc của bạn không thể hoạt động được trên máy mà phải dùng phần mềm tích hợp sẵn có(Điều này chắc không ai thích rồi vì chẳng ai thích bị áp đặt cả). Hôm nay mình bỏ chút thời gian để hướng dẫn uprom bản Revolution HD vì bản này có vẻ khá khó cài cho những anh em còn bỡ ngỡ với Anroid nói chung và chiếc Transformer nói riêng.Hơn nữa trong các bản mình cảm tình nhất với bản này vì nó giữ gần như nguyên gốc bản chính hãng,chỉ khác một số tính năng như là root sẵn,tối ưu pin,tối ưu kernel,ram,sdcard...Đại loại là tối ưu khả năng làm việc của hệ thống.Nếu máy bản vẫn còn nguyên bản thì đầu tiên phải root máy trước đã.Cách root máy bạn có thể tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/asus-transformer-huong-dan-pure-root-hc-3-2-update-script-moi-796215/Sau khi root xong thì bắt đầu uprom cho máy:
  • Download ROM Revolution 2.1.1 tại http://www.androidrevolution.nl/downloader/download.php?file=Android_Revolution_HD-EeePad_2.2.1.zip và copy vào thẻ microSD ít nhất là hơn 1G
  • Download "Super Wipe" Android_Revolution_HD_Super_Wipe_EeePad.zip và copy vào thẻ nhớ
  • Tắt máy rồi khởi động máy vào chế độ recovery bằng cách bấm giữ volume-, power ,khi màn hình phát sáng thả power rồi bấm volume+
  • Trong menu chính, chọn "install zip from sdcard"
  • Chọn "choose zip from sdcard" and tìm đến file "Super Wipe" trên thẻ nhớ rồi cho chạy
  • Sau khi xong chọn lại "choose zip from sdcard" 1 lần nữa rồi tìm đến file Android Revolution ROM
  • Sau khi chạy xong chọn reboot the device
*Update bản Revolution 2.1.1Một thay đổi cực kỳ quan trọng trong version mới này là ở chế độ sleep điện năng tiêu thụ cực ít (6%/24h ở chế độ chờ) nhờ có kernel mới và phần mềm overclock Daemon có thể điều chỉnh cơ chế làm việc của CPU.Giờ thì khỏi cần băn khoăn tới vấn đề tắt máy khi không dùng tới với mục đích tiết kiệm pin.*Bạn có thể tham khảo thêm thông tin từ nguồn chính thức của bài viết http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245892
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theanhnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quả thật phải nói một câu là không biết nó khó ở đâu nữa :unsure:

PS: Xin chia sẻ thêm là cái mã script " Super Wipe" sẽ format sạch sẽ toàn bộ phân vùng ext 4 và ext 2, đại loại là sẽ xóa hết dữ liệu trong bộ nhớ của transformer [ micro sd giữ nguyên ] nên anh em nào trước khi có ý định làm thì nhớ back up hết dữ liệu kẻo lại phải hì hục ngồi cop từ đầu 😔
1.Mình đọc trong bài http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/tong-hop-custom-rom-lam-dep-asus-transformer-update-15-09-11-a-834938/ thấy 1 số anh em kêu là không biết phải làm thế nào để vào được recovery mà rom này chỉ up được từ thẻ nhớ.
2.Mình thấy rom này khá hay nên muốn giới thiệu riêng 1 bài để người khác tiện theo dõi,biết đâu sẽ hữu dụng với ai đó.
Bạn nói quá chung. Mấy cái này ai cũng biết rồi. Cái chính là bạn có tải được rom này không. Có bị tắc ở màn hình khởi động không. Mình chỉ tải được bản 1.2.0 nhưng không được bản mới nhất
Không hoan nghênh những bài viết kiểu như này.
Chủ thớt cho e hỏi là :
em dùng A TF 101 TW, e đã tập root hôm qua và đã có biểu tượng SuperUSer trong Apps. E click vào đó thì thấy ko có gì ngoài Tab Log, Setting và gì đó ko nhớ. Ko biết như thế đã root đc chưa.
Thứ 2 là: máy e đang dùng HC 3.2 ( e mua lại, ng ta cài thế cho mình rồi). Thế nếu đã root xong e chỉ cần up Rom như cách của bác được ko?
Có superuser tức là root rồi,chức năng của phần mềm này là cấp quyền quản trị cho những ứng dụng khi mà nó yêu cầu. Nếu bạn muốn uprom bản này thì 1 điều bắt buộc là bạn phải root bằng cách trong bài hướng dẫn vì bản rom này yêu cầu phiên bản Recovery mà phương pháp root này tích hợp sẵn. Còn đã root rồi thì welcome.
Thế có cần Update CWM recovery gì gì đó không bác....?
Tắt máy rồi khởi động máy vào chế độ recovery bằng cách bấm giữ volume-, power ,khi màn hình phát sáng thả power rồi bấm volume+.
Làm như thế thì nó ra cái hình Android và có hình tam giác dấu chấm than to đùng...sao ấy nhỉ ?😁
Bạn có chắc là đã làm theo tất cả các bước của bài hướng dẫn http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/asus-transformer-huong-dan-pure-root-hc-3-2-update-script-moi-796215/ chưa?
Hi các bác, sau khi mình cài bản Revolution HD 1.2.2 trên thì cảm nhận đánh giá bản này không được tốt, cảm ứng không được mượt hay bị treo và làm đứng máy. CÓ bác nào đã dùng qua và có bị gióng như mình không nhỉ. Với lại từ lúc mua máy đến giờ trình duyệt web của máy mình sau cứ hay bị tự động tắt hoài à, mình đã thử dùng các trình duyệt khác cũng bị đã dùng nhiều bản Rom khác nhau cũng vẫn bị có bạn nào biết cách khắc phục không ạ.
Nếu bạn đã dùng nhiều ROM khác nhau mà vẫn bị hiện tượng đó thì đâu thể đổ lỗi tại ROM này,có thể do các bước uprom của bạn chưa đúng hoặc do phần cứng của máy có vấn đề.Bạn thử cài lại lần nữa xem sao,nên lưu ý đến script Super Wipe Lite mà bài hướng dẫn đã đính kèm.Bản thân mình sài thì không hề thấy 1 điều gì phàn nàn cả,còn người khác thì không biết cảm nhận thế nào.
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã up bản revolution HD này, nhưng máy vẫn hao pin quá, ko biết tại sao nữa, để sleep từ tối đến sáng (khoảng 8h) mà mất hơn 30% pin 😔 :(
Dear all,

Cho mình hỏi các pro. TF của mình hiện đang ở FW 3.2 , đã root. Mấy hôm này TF có hiện thông báo Update FW 3.2.1 thông qua OTA. Vậy nếu update như vậy có bị mất root hay không các pro?
Bạn bật app daemon controler rồi chuyển chế độ sleep sang power saving xem có khá hơn không.Mình dùng bình thường,24 tiếng chỉ hao cỡ 7% pin ở chế độ sleep thôi.

---------- Post added at 02:09 AM ---------- Previous post was at 02:05 AM ----------

Bạn muốn update thì phải unroot rồi mới update được,sau đó lại phải root lại.
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
13 năm

Cho mình hỏi máy bạn rom gốc là bản nào thế? WW hay US hay...
neu up revol hd ma ko wipe dc ko z?
Máy mình bản WW,mà cái đó thì đâu có quan trọng,khi root máy chỉ cần dùng tool dành cho US hay WW thôi mà

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 03:04 PM ----------

Nếu uprom từ bản khác thì nên backup lại máy phòng trường hợp cần thiết rồi wipe để máy hoạt động trơn tru.
nhớ định dạng thẻ miniSD là FAT 32 để ko gặp trục trặc ji trong quá trình cài ^^
đã có bản 1.2.3 vs cả khuyến cáo nếu máy mà hay bị treo hoặc ko nuột thì nên giảm xung CPU xuống 1 Ghz thôi

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245892

ngâm cứu Q&A tại đây
Bac cho e hoi co phai la revol HD zo wifi hoi bj chap chon thj phai, co bac nao jong e ko?
Mình bị lỗi "E:can"t mount /sdcard" trong CWM
Làm thế nào bây giờ bạn ơi
Máy mình là TF 16Gb Wifi ko có thẻ nhớ ngoài. Bản WW
....? đang chuyển room sang revolution b bị lỗi này a.
file down gốc bị chết rồi bạn ơi. Ai down về rồi up lên cho mình xin cái link được không
Đã fix lại link.
Đã có phiên ban revolution hd 2.3.2 luôn rồi, mình đang tải về. anh em vào đây tải về luôn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245892

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019