Hướng dẫn xóa hình trên iPhone,iPad đã Sync từ iTunes bằng iTools cho iOS8 trở lên.
thecuong_87
5 nămBình luận: 9
Như các bạn đã biết từ trước tới giờ mỗi lần các bạn chép hình ảnh bằng iTunes vào iPhone, iPad xong mà muốn xóa thì không thể nào xóa được trực tiếp trên iPhone,iPad. Thông thường các bạn thường dùng iTools để xóa những tấm hình nào không cần thiết nữa thì sẽ xóa được. Còn hiện nay từ iOS8 trở lên nếu muốn xóa những tấm nào không cần thiết thì sẽ bị báo lỗi như hình bên dưới. Còn nếu dùng iTunes để Sync lại thì sẽ xóa tất cả, không xóa từng tấm được.

Vì vậy hôm nay mình hướng dẫn các bạn xóa những hình nào không cần thiết mà đã Sync bằng iTunes mà không thể xóa trực tiếp trên iPhone, iPad được nhé.

Bước 1: Mở iTools lên kết nối iPhone, iPad với iTools. Tiếp đến chọn File System PhotoData sau đó xóa 2 file Photos.sqlitePhotos.sqlite-shm.

Bước 2:
Sau khi xóa xóa 2 file Photos.sqlitePhotos.sqlite-shm xong thì các bạn vào đường dẫn /PhotoData/Sync/100SYNCD. Đây chính là đường dẫn lưu hình khi đã Sync hình bằng iTunes. Các bạn nên chọn chế độ xem ở phần View theo kiểuThumbnails để xem trước những hình nào muốn xóa nhé. Ở đây mình xóa 2 tấm. Còn bạn nào muốn xóa hết tất cả ảnh đã Sync thì xóa luôn thư mục Sync là được.

Bước 3: Sau khi xóa hình xong các bạn khởi động iPhone, iPad lại sau đó mở ứng dụng Photos trên iPhone, iPad lên sẽ thấy báo đang khôi phục, các bạn đợi một chút là sẽ thấy hình không cần thiết đã xóa được.

IMG_0020.PNG IMG_0021.PNG
Vài bước đơn giản chia sẻ cho các bạn nào muốn xóa hình mà xóa không được nhé. Viết thì nhiều, còn làm thì rất nhanh.
Tags:itools
Frank1511
TÍCH CỰC
5 năm
cảm ơn bác thecuong!
qdtmobile
TÍCH CỰC
5 năm
thank thì có nút click cái xong kìa bạn😁
Thanks chủ thớt đã giúp đỡ!!! 😃
Bác Cường cho e xin cái bản itool bác đang dùng đi
@hoathaneitc http://pro.itools.cn/
iTools产品中心-最好的苹果设备管理软件
pro.itools.cn
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
5 năm
thanks ,mình hay làm cách này cho khách hàng,vừa nhanh lại tiện nữa

Sent from my iPhone using Tapatalk
Hữu ích! tks a Cường
sao mình mở itool ra không như thế này nhj
@quochuy1402 Mở ra báo sao bạn?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019