Hướng dẫn xoay ngang màn hình chờ cho n900

myhoankim
15/7/2011 23:34Phản hồi: 20
Hướng dẫn xoay ngang màn hình chờ cho n900

Đầu tiên download này http://talk.maemo.org/attachment.php?attachmentid=21354&d=1310611750
chép file này vô MyDocs nhe các bạn

Sau đó vào x-tem gõ các lệnh sau

root
cd /home/user/MyDocs
dpkg -i hildon-desktop_2.2.142-13_armel.deb
reboot

nếu kô sữ dụng nữa bạn có thể xoá nó đi bằng cach đánh lệnh
sudo gainroot
sudo apt-get install --reinstall hildon-desktop; killall hildon-desktop
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bóc tem thử cái xem sao.
...hay đấy, tiếc rằng mình ko có nhu cầu này...

hichic mình thử cái này cũng được nhưng khi xoay mh icon nó lung ben nên gở ra khổ nổi lệnh của chủ thear không gõ (làm biến vô mạng xem lệnh reinstall này sudo apt-get install --reinstall hildon-desktop) chơi luôn lệnh apt-get remove hildon-desktop nó remove một đống ct luôn mới ghê đã vậy em còn reboot n900 nữa mới đau. sau khi reboot n900 nhìn mình như người xa lạ e nó đen thui cái màn hình không một icon đành flash lại biết sao giờ chỉ tiếc là phân vùng 4GB để cài APP với GAME đầy nhóc giờ cài lại nản nản vô cùng hichic
không muốn flash cũng phải làm thôi hết thuốc.
...chú chuột bạch tội nghiệp...

good đúng cái mình đang cần .n900 bh càng ngày có nhiều cái hây thiệt.thank chủ thớt cứ phát huy nha;)
Icon không phải lung tung đâu bác à, bác chỉ cần sắp xếp lại là OK, màn hình ngang và dọc có thể sắp xếp vị trí Icon khác nhau mà, em cài rồi, sử dụng kết hợp với CSSU thì rất tuyệt, mỗi tội hình như bọn nó đá nhau hay sao, sáng nay em dậy cắm vào sạc pin thì bị reboot, để xem tình hình thế nảo remove đi

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 08:01 AM ----------

Bác cho em hỏi cái lệnh remove sao em gõ thế này mà không được : sudo apt-get install --reinstall hildon-desktop; killall hildon-desktop
Có phải lấy lệnh root trước không, hay cư bật EXterminal rồi gõ như trên thôi
N900 wa dày, tay em lại nhỏ, màn hình dọng cầm 1 tay bấm có khi kô tới dc các góc @@!
uh cứ để lằm ngang cho ra dáng tabalet.:giggle:
myhoankim
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy remove bình thường mà, mình sài bình thường mà,từ khi cài tới giờ máy kô hề có giấu hiệu lỗi hay xung độ cssu
Uh, mình thấy dùng cũng ổn rồi, chưa có hiện tượng gì, nhưng mà mình hỏi cách remove, chỉ gõ mỗi lệnh kia thôi à, có cần lấy lệnh root hay sudo gainroot không
sao minh lam chuan theo huong dan.no cung da install ma sao reboot xong k thay gi xay ra.
Bác nào giúp em gấp..! Đã install pm này rồi.. và bây giờ muốn gỡ bỏ, đã nhập lệnh đúng như chủ thear post, nhưng hoàn toàn không đc.. mong các bác giúp em.. Phải chi có thể bật tắt đc, để khi nào muốn xoay thì bật không thì tắt nhưng phần mềm này không đc như thế.. Xin các bác giúp em út cho nó vui..:giggle:
Bác phải cài thêm CSSU thì nó có thêm phần khóa xoay màn hình vào thanh công cụ.
mình vào gõ lệnh toàn báo not found
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái vụ này cũng thích ghê có điều còn lỗi quá. Chờ bản hoàn thiện hơn.
dùng ngon lành mà bác?mỗi tội e cài nhiều ứng dụng lên nhiều khi xoay hơi chậm:banghead:

cho hỏi đây là theme gì,sài font chữ nào và gói icon nào....
vì lâu rồi ko update...xin cảm ơn bạn
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
yeah đã update lên CSSU nó xoay được rồi. Cái này dẹp được rồi. Hehe
...để vậy cho những người chưa biết còn biết đến...
...dẹp luôn giờ thì các newbies tịt ngòi từ đây...

J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Uhm í là ko cần cài 2 cái, phí bộ nhớ. ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019