Hút thuốc lá ở nơi công cộng, anh em thấy sao về vấn đề này?
Lê Phú Khương
7 tháng trướcBình luận: 820Lượt xem: 14.519
820 Bình luận
Vô ý thức
Mọi ng cứ nói hút nơi công cộng là ghét nhưng nói thật là đất chật người đông,chỗ nào chả có người.Nếu chỗ công cộng mà không cấm thì ng ta hút thì cũng chả bắt ép người ta được,cấm ng ta ko được hút thuốc nơi ko cấm chả khác gì ng ta quay ra nói với bạn rằng bạn không được dùng nước hoa vì có thể ng ta dị ứng mùi hương
Có trách nên trách luật pháp VN không nghiêm.Từ cách quản lý bán thuốc lá,bia rượu đến quy định địa điểm hút
Mình rất ghét việc ai hút thuốc gần mình hoặc ở nơi công cộng
Phải chi có luật cấm chứ mình thì ghét cực
Hút thuốc lá thụ động mới ảnh hưởng ghê gớm, cực ghét.
Tui cực ghét mấy thằng đó . Phì phèo một mình ên thấy ghét không biết mời 1 điếu nữa thì thôi luôn . Nói tóm lại hút thuốc nơi công cộng một mình là không nên 😁 , DÙ sao mình cũng đã cai thuốc hơn chục năm rồi . Bây giờ ngửi thấy mùi thuốc cũng không còn thèm nữa . Nói gì thì nói chứ mình tôn trọng người ta thì người ta sẽ tôn trọng lại mình :rolleyes: . Hút thuốc có nơi có chỗ bạn ơi . Ở nhà thì vo toilet mà hút kẻo ảnh hưởng tới vợ con còn ra đường thì nhè vào nơi công cộng mà xả.....khói đói là thói quen ích kỷ của con người . (người nào không có thì đã tiến hóa lên một cấp rùi :D) Heheheheheeh
Anh hút anh chết kệ anh, còn ảnh hưởng tới người khác thì biến
Ít để ý tới mấy vụ này.
Mình rất ghét việc ai hút thuốc gần mình hoặc ở nơi công cộng
Ghét lắm, cực kì khó chịu
Mình ghét ai mồm như bát hương còn phà vào người khác
Thật đáng buồn khi mà những người hút thuốc luôn mang trong đầu suy nghĩ "ông A hút thuốc phà phà sống tới 80 tuổi vẫn khỏe re, ông B có hút thuốc bao giờ đâu mà vẫn bị ung thư phổi đấy thôi, cứ hút thoải mái đi". Nếu bạn thích hút thuốc thì OK, cứ việc hút nhưng vui lòng hít hết lượng khói bạn nhả ra luôn nhé, vì với bạn nó ngon mà
Ít để ý tới mấy vụ này.
Nên ra khu vực riêng để hút
Cực ghét những ai ảnh hưởng tới người khác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019